Mọi người cho em ý kiến về bộ điều khiển cne v4

• Thread starter menongnghiep1991
  • Ngày gửi
Em muốn làm cái máy ấp trứng mà chưa biết cái bộ điều khiển nó như thế nào...các bác cho em hỏi về cáo cne v1.2.3.4 ai dùng rồi cho e biết chất lượng có ok ? E có cái bộ điều khiển của máy hàn này có cải thành bộ điều khiển của máy ấp được không chỉ cho e cách đấu với

Chả cần bộ đk nào, b cần ấp ngay thì làm cái lcd nhiệt 60k, đèn rạng đông maiso 25w, quạt 12v và nguồn 100k, tổng 200k, ngày đảo lần là 20ngày gà khoẻ re, gà mình đang nở bung ra nè
À, thêm triết áp cơ nữa

Cho e hỏi ngu 1 tý lcd là gì em k rành lắm
Cho e hỏi ngu 1 tý lcd là gì em k rành lắm

Ấp ít thì nói như bác trên cũng được..ra mua cái dimer để chỉnh độ sáng bóng đèn ấy bạn..về bỏ cái đo nhiệt độ vào rồi tinh chỉ cái dimer cho đúng 37 đến 37,5 độ..chủ yếu là độ ẩm phù hợp là ok...chứ đừng vội mua bộ đìu chỉnh nhiệt độ về khi ko nui gà thành công thì đỡ tốn tiền ko...mình làm máy xong ấp được mà ko có kinh nghiệm nui gà nên chết weo..jờ vứt máy ko...đây là rút kinh nghiệm từ mình nhé

Đk nhiệt là tích hợp nhiều thứ mình khuyên b mua, giá cũng k đắt hơn, gọi là bao. Lcd lên gg tìm, nó hiển thị nhiệt, tiết kiệm năng lượng vì xài pin. Mua đủ đi mình có video lò r. Ưu điểm nhất cho người mới nuôi gà, nuôi ít vì hầu như gà đẻ lệch, hôm nào cũng soi, lấy trứng ấp, trứng hỏng. Bạn làm nt, thì có kn để k phải chạy đây đó học về gà. Gà mình ấp còn ngon hơn đi mua, ngày đảo lần thôi.

Cho e hoi ngu tý lcd là gì
Đk nhiệt là tích hợp nhiều thứ mình khuyên b mua, giá cũng k đắt hơn, gọi là bao. Lcd lên gg tìm, nó hiển thị nhiệt, tiết kiệm năng lượng vì xài pin. Mua đủ đi mình có video lò r. Ưu điểm nhất cho người mới nuôi gà, nuôi ít vì hầu như gà đẻ lệch, hôm nào cũng soi, lấy trứng ấp, trứng hỏng. Bạn làm nt, thì có kn để k phải chạy đây đó học về gà. Gà mình ấp còn ngon hơn đi mua, ngày đảo lần thôi.
Cám ơn bạn...mình chưa ấp máy nho nên chưa có kiến thức gì cả bạn cho minh video hướng dẫn nhé!

EM đang dùng V4 , và đã có V3 , cái V4 nhiệt chính xác ( em đo bằng nhiệt kế thủy ngân 2 cái trên khay trứng đều báo đúng nếu lắp đúng như sơ đồ !
Tỉ lệ nở thì do con gà mái dưới nhà e bị cúm nên em mang trứng nó đang ấp về , bỏ vào đc 1 ngày thì nó bắt đầu nở ( em để nhiệt độ 36,5 độ ) sau 3 ngày thì đc 7 con/15 trứng và ko nở tiếp nữa ( lần đầu em ấp )...giờ chết gần hết chỉ còn 2 con ^^'

Bạn
EM đang dùng V4 , và đã có V3 , cái V4 nhiệt chính xác ( em đo bằng nhiệt kế thủy ngân 2 cái trên khay trứng đều báo đúng nếu lắp đúng như sơ đồ !
Tỉ lệ nở thì do con gà mái dưới nhà e bị cúm nên em mang trứng nó đang ấp về , bỏ vào đc 1 ngày thì nó bắt đầu nở ( em để nhiệt độ 36,5 độ ) sau 3 ngày thì đc 7 con/15 trứng và ko nở tiếp nữa ( lần đầu em ấp )...giờ chết gần hết chỉ còn 2 con ^^'
Mua bnhieu vậy...Mua lâu chưa?
Mình có cái đồng hồ nhiệt của cái máy hàn...không biết cái đó có dùng được không?

Em ở hcm mua của a facebook tên Thanh Phong ở Bình Chánh , nguyên bộ V4 = 800k đầy đủ hết chỉ cần bỏ trứng vào ( a này nhập sll về ráp ) ! Còn bộ V3 hồi trc e mua của a chủ làm ra ở Thái Nguyên ( đặt hàng rùi ship COD ) : tiền bộ V3 = 350k và khay đảo trứng 300k , tiền ship 107k ....mua thùng xốp và mấy thứ linh tinh tính ra gần 850k và phải tốn công làm nữa

?? Bạn có video k?. Cách làm không nhìn thấy mình khó hình dung quá

Bạn còn quan tâm cne-v4 thì vào face book mình nhé ! Đánh sdt cua minh vao tim kiem tren face 0978378074 mình sẽ nói cho bạn biết những gì mình biết .tại minh ko giành ve dien đàn agiviet lắm.

mình đang thử vài phương pháp xem có hiệu quả không nếu không trắc cũng phải tim hiểu làm cái máy ấp vài chục trứng
theo mọi người để gà ta ấp hiệu quả hơn không tại mình nuôi gà chọi hướng thịt 80%

Khó nói hay dở, gà ấp thì mình khỏi lo. Con ấp dở thì dựa vào kinh nghiệm ấp lò để chỉnh tạo điều kiện tốt. Làng hồ nuôi gà cho gà tây ấp mỗi gà 20 trứng là trung bình. Gà ấp khéo và nằm cả năm miễn ăn đủ. Kiếm con chơi, ấp lò gà yếu, mua thì các a ăn dày quá. Nên tùy

Khó nói hay dở, gà ấp thì mình khỏi lo. Con ấp dở thì dựa vào kinh nghiệm ấp lò để chỉnh tạo điều kiện tốt. Làng hồ nuôi gà cho gà tây ấp mỗi gà 20 trứng là trung bình. Gà ấp khéo và nằm cả năm miễn ăn đủ. Kiếm con chơi, ấp lò gà yếu, mua thì các a ăn dày quá. Nên tùy
bây giờ mình mới biết đó ... mình đang thử cho gà ta ấp 20 trứng mình giúp nó đảo hàng ngày... làm ổ vừa đủ gà ủ không biết kết quả sao đang đợi .....
bạ đang dùng mấy ấp chứ

Vứt xó rồi, để trứng ăn đã. Điều mà máy ấp k làm được là tiết kiệm năng lượng và tránh bốc hơi tối đa cho trứng. Nên làm ăn về lâu dài nên chọn gà ấp thì b k lăn tăn vể kĩ thuật, gà ra to khoẻ. Đỡ phải úm nếu cho gà mẹ dắt con trong cũi. Như lợn đó, chỉ chưa ai làm thế vì họ dập khuôn. Làm chuồng để gà đủ to thì k chui vào được lồng gà mẹ nữa. Gom lại nuôi thương phẩm trong cùng mặt bằng luôn.
B k rốn thêm thì gà ấp mới tốt. Đừng cho nhiều trứng quá thế, kết quả là ung, yếu.

cho gà ấp vậy mỗi bầy nở có khoản hơn 10 con sao làm vắcxin mọi người

Back