Mọi người cùng cảnh giác với giống gà này

• Thread starter hautongag
  • Ngày gửi
Trên quốc lộ 91B đoạn gần cầu Bà Bộ.Mình thấy có bà bán gà con.nhìn thấy lạ nên sáp vào hỏi giá định mua vài con về nuôi thử.mới hỏi giá 12k 1 con.trời rẻ quá.Trong khi giá giống hiện tại 20k/con.bà bán bảo là gà nòi mẹ ấp.mà mình thì nghĩ không phải rồi.Nó là lạ sao ấy.không biết nó là giống gì luôn.con gà nhìn cũng thấy khỏe mạnh.Chưa kịp trả giá thì bả tự động xuống giá 10k.định nhào xuống bắt thì 2 người khác chạy lại mua.bảo với bà chủ bắt 20 con.giá cũ nghe.mình đứng lựa gà mà cố ý xem họ trả tiền sao.Ui má ơi.đưa 200 mà thối 100.Biết bị luộc chín múp rồi.BIẾN LIỀN!

Last edited by a moderator:
ở chổ mình cũng thường có mấy người bán dạo chạy xe honda chở gà con ,vịt con đi bán.Rao gà dai HQ 10k/10 con luôn.nghe mà lạnh óc.

gà này chỗ mình lâu lâu cũng thấy mấy bà bán dạo, con gà cũng giống vậy đó

Trên quốc lộ 91B đoạn gần cầu Bà Bộ.Mình thấy có bà bán gà con.nhìn thấy lạ nên sáp vào hỏi giá định mua vài con về nuôi thử.mới hỏi giá 12k 1 con.trời rẻ quá.Trong khi giá giống hiện tại 20k/con.bà bán bảo là gà nòi mẹ ấp.mà mình thì nghĩ không phải rồi.Nó là lạ sao ấy.không biết nó là giống gì luôn.con gà nhìn cũng thấy khỏe mạnh.Chưa kịp trả giá thì bả tự động xuống giá 10k.định nhào xuống bắt thì 2 người khác chạy lại mua.bảo với bà chủ bắt 20 con.giá cũ nghe.mình đứng lựa gà mà cố ý xem họ trả tiền sao.Ui má ơi.đưa 200 mà thối 100.Biết bị luộc chín múp rồi.BIẾN LIỀN!

gà nhìn đẹp thế.......

Đây là mấy con gà thải loại từ gà con nuôi lấy trứng. Đa phần là gà trống. Nuôi 3-4 tháng chỉ 400-500g thôi. Mấy con này phải đem tiêu hủy chứ nuôi là ... lỗ chắc.

Đây là mấy con gà thải loại từ gà con nuôi lấy trứng. Đa phần là gà trống. Nuôi 3-4 tháng chỉ 400-500g thôi. Mấy con này phải đem tiêu hủy chứ nuôi là ... lỗ chắc.
Nếu thật vậy thì phải tăng giá bán chứ. Bán cho mấy em teen mua về nuôi gà kiểng :)). Nuôi lâu lớn mới nuôi được lâu, hihi.

mới biết thêm thông tin.gà màu đen là bị nhuộm.nuôi lớn lên 1 chút là trổ lông trắng toát.nuôi là lổ tới xương.:bash:

Cám Ơn bác hauton. Mình cũng đi quốc lộ 91b mấy lần. Nhìn thấy ham quá mà chưa mua thử.

Gà này nó nhuộm lông đó, lớn lên lông nó trắng như gà công nghiệp vậy, ăn như quỷ sứ, lâu lớn lắm...
Mấy thằng bán dạo hay đi vô vùng nông thôn lừa bán lắm!

thì gà trắng và gà tam hoàng nhuộm nông dể bán rễ hơn mà chỗ mình có mấy người làm ăn náo như vậy dó mà họ mang chỗ khác bán ko àB) ko bán gần nha

thì gà trắng và gà tam hoàng nhuộm nông dể bán rễ hơn mà chỗ mình có mấy người làm ăn náo như vậy dó mà họ mang chỗ khác bán ko àB) ko bán gần nha
bác có giống đó bán ko bác, tam hoàng mà rẻ thì vẫn quất được mà. à bác ơi bác có bán thuốc nhuộm lông ko bác

Giá gà giống bây giờ đang rẻ quá. Hôm trước hỏi tại Viện chăn nuôi Hà nội giống gà ri lai hướng thịt có 5000đ một con. Nhưng mùa này khó khăn khâu úm phải không các bác.

Back