Thảo luận Mọi người giúp em với, gà nhà em 3 tháng chỉ được 6 lạng

• Thread starter Tuangmd
  • Ngày gửi
Em mới tập nuôi gà đây là lứa đầu tiên, em nhập 100 con giống gà Minh Dư đến nay được 3 tháng nhưng con lớn nhất được 1kg chiếm 50 phần trăm, số còn lại chỉ được 4 đến 5 lạng, gà em cho ăn cám hoàn toàn tháng đầu tiên sau đó em cho ăn bột lúa, bắp, đầu cá khô đem máy rồi trộn voi cơm gạo lức và rau cho ăn, trong giai đoạn đó gà bi cầu trùng 2 lần không biết có ảnh hưởng gì đến sự tăng trương của gà không biết, các bác nuôi gà lâu năm có kinh nghiệm chỉ giáo em với chứ thế này chác lổ to rồi

chắc bạn lạm dụng kháng sinh nên con gà bị đẹt luôn, cho nó ăn cám heo trộn bắp thử xem

Theo mình nghĩ thì bạn sẽ gặp 1 trong 3 vấn đề sau khiến gà chậm lớn :

+ gà bị bệnh cầu trùng - bạn đã " lạm dụng " thuốc quá liều dẫn đến gà bị " chay " , k lớn nỗi

+ Thiếu sự chăm sóc tỷ mỹ giai đoạn úm gà con

+ Tiếc tiền mà cho ăn cám rẻ tiền k đủ độ đạm , khiến gà chay lì

Gà bị côn trùng hút máu và kí sinh máu nên k lớn đk. B phải nuôi kín vào, ủ ấm tốt hơn nữa.

Mình cũng nghĩ vậy chắc là do kháng sinh, mấy hôm trước mình mua cám đậm đặc cho heo con 49 độ đạm về trộn với cơm gạo lức và lúa cho gà ăn nhưng trông chúng không thích ăn cho lắm vì bột heo mặn, gà nhà mình không thích ăn bắp mình đang tập cho chúng ăn, dù sao cũng thank bạn nhé

bác nói không thế cũng khó, có cái hình gà, và chuồng trại sẽ giúp mọi người có thêm thông tin.
Thường thì rơi vào trường hợp của bác ngta sẽ tách gà làm 2. Lượng gà đạt chuẩn nuôi bình thường, còn lượng gà đẹt một là có chế độ dinh dưỡng khác. có thể mổ một con gà bị đẹt để xem xét có bị sao không.
Bổ sung ý kiến của bác Đỗ Minh Thiện thì nhiều lúc nguồn giống của bạn không đạt dẫn đến gà phát triển không tốt.
Chúc bác nuôi gà thành công

Mọi người có ai dùng thuốc tẩy giun của người để tẩy cho gà chưa , mình mua thuốc tẩy giun ngoài tiệm thuốc thú y về cho gà ăn mà hình như là không hiệu quả , có ông anh cùng cơ quan mới bảo mua thuốc tẩy giun của người về mà tẩy sẽ hiệu quả hơn, có bác nào đã dùng thử chưa hướng dẫn em với.Mấy chú gà nhà em đã không lớn rồi mà lông lá bù xù chả mượt tí nào cả

Gà nhà mình cũng thế có 160con thì mà hơn 3 tháng chưa đc xuất chuồng. Giống gà ta bình thường đạt >1.5kg.hic.có nên cho ăn đậm đặc thời điểm này ko?

Back