Mọi người giúp em xem bệnh cây xương rồng này với

• Thread starter kenise
  • Ngày gửi
Không hiểu sao mới mua được 1 tuần thôi mà đã bị vàng úa ở thân. Mọi người giúp dùm em với ;___;

Cây của bạn bị nấm rồi! Cây này kỵ tưới nước nhiều, nhất là ban đêm đó nhé bác. Bác mang cây ra chổ thoáng, ngưng tưới và mua thuốc này( alliette) về xịt xem sao. Chúc vui!

Có lẻ Bác mua cây này của những người bán dạo!
Nhìn đất trong chậu thì không phải thừa nước, theo levuong nghĩ cây này vừa bị thay qua chậu mới.
Để cây có thể sống và tiếp tục phát triển Bác nên cho E nó vào mát hay dùng lưới đen che phìa trên để giảm nắng, dùng bình phun tưới với lượng nước vừa phải.
Những vết vàng đó cỏ thể là hậu quả của việc phỏng nước. Tuy nhiên, để phòng ngừa các loại nấm bệnh xâm nhiểm nên dùng Aliette hay Ridomil gold phun luân phiên định kỳ 5-1 ngày/lần.
Chúc Bác sớm có vườn xương rồng như ý!
Thân!

Có lẻ Bác mua cây này của những người bán dạo!
Nhìn đất trong chậu thì không phải thừa nước, theo levuong nghĩ cây này vừa bị thay qua chậu mới.
Để cây có thể sống và tiếp tục phát triển Bác nên cho E nó vào mát hay dùng lưới đen che phìa trên để giảm nắng, dùng bình phun tưới với lượng nước vừa phải.
Những vết vàng đó cỏ thể là hậu quả của việc phỏng nước. Tuy nhiên, để phòng ngừa các loại nấm bệnh xâm nhiểm nên dùng Aliette hay Ridomil gold phun luân phiên định kỳ 5-10 ngày/lần.
Chúc Bác sớm có vườn xương rồng như ý!
Thân!
Thanks levuong nhiều lắm. Mấy bữa nay do không có kinh nghiệm trồng nên em cứ đem bé xương rồng ra hứng nắng liên tục ;___; Vậy vết vàng đó có hết ko levuong? Thấy xương rồng bị sẹo tội quá ;___;

Last edited by a moderator:

Back