Mọi người nên tham khảo về đầu tư nuôi gà Đông Tảo

• Thread starter gadongcao.tk
  • Ngày gửi
Chào cả nhà.
Mình hiện nay đang nuôi và phát triển giống gà Đông Tảo.
Minh thấy việc nuôi và phát triểng giống gà này rất tốt,lãi cũng khá,dễ nuôi,dễ tiêu thụ..
* Lợi ích của nuôi gà này: To,Giá thành cao,dễ tiêu thụ,chưa hẳn ai cũng biết,giống gà quý,thịt ngon,có thể chơi kiểng,tặng,bếu lễ tết......
* Bất lợi: Gà chỉ có tại Đông Tảo HY,mất phí vận chuyển,thời gian nuôi lâu hơn gà khác,giá thành gà giống cao..
+ Mình đưa ra ý tưởng này để cho mọi người có thêm sự lựa chọn.
+ Mình đưa ra thêm một số ý kiến riêng của mình cho mọi người cùng góp ý cho mình nhé.
Mọi thông tin đóng góp mọi người có thể gửi Email: Nguyentrongbinh.sn@gmail
Trân Trọng
[/IMG]

ngon không biết, nhưng mắc quá các bác ah
Mình nuôi cũng không dám ăn, bán lấy sách vở cho con đi học @@

Thật ra nó mắc không phải vì thịt ngon hay không ngon, cũng con gà ta nuôi khác nhau cho chất lượng thịt khác nhau.
Nó mắc ở chổ nó chưa nuôi đại trà như gà ta, vẫn còn cái danh " gà tiến vua ".
Người mua con giống giá cao, nên bán ra giá thịt cũng phải cao theo, người ăn phần vì tò mò, phần vì muốn chứng tỏ đẳng cấp.
Hay là biếu xén cho mấy Sếp lấy lòng...
Phần vì truyền thông đồn thổi...
Tất cả cộng lại tất nhiên là như vậy thôi, nhưng theo mình nghĩ đã là con đặc sản thì nó vẫn có đất sống riêng ở 1 mảng nào đó, không so sánh trực tiếp song song với gà ta được. Cuộc chơi với những con đặc sản là cuộc chơi mà thắng thua mong manh lắm.

Tán thành ý kiến cao thâm của bác, nhất là việc cách nuôi quyết định chất lượng, cứ cái kiểu ấp lò cho ăn cám con cò, nhốt trong nhà kho (vì sợ mất trộm ạ) như hiện nay chả mấy mà thịt gà Đông cảo na ná thịt gà công nghiệp, bất chợt cũng thấy lo cho một loại gen quý hiếm. Còn một điểm nữa là giống gà tiến vua này thì còn nhưng mà cách chế biến thì ít người biết mà có khi cũng thất truyền rồi, giờ ai nghĩ ra món thì làm món đó, khó mà đáp ứng đc khẩu vị của tất cả mọi người. Ngay như nhà cháu rất thích nuôi gà, nuôi đủ loại gà nhưng chỉ thích mỗi món thịt gà rang nhạt ăn cơm trắng, ngoài ra món nào cũng không thích, thế mới lạ chứ ạ :7^:

----------------------------------------------
GÀ ĐÔNG CẢO MỪNG XUÂN GIÁP NGỌ
http://agriviet.com/home/threads/159745-Ga-dong-cao-o-ha-noi#axzz2pOHYdQgl

Đây là một cách PI mà......nhưng chưa chuyên nghiệp lắm.. Trại gà giống này bên Hưng yên nhiều. Giống thuần chủng có nhưng giá cao, hiếm lấy đâu ra mà nuôi đại trà. Ông bạn tôi nuôi 300 con f3,4 gì đó 3kg con lái vào trả 130k 1kg nuôi chậm lớn, nếu không có vườn thả thì lỗ to...nói chung nếu nuôi thịt thì cần xem xét tính khả thi của mô hình nuôi.

Đây là một cách PI mà......nhưng chưa chuyên nghiệp lắm.. Trại gà giống này bên Hưng yên nhiều. Giống thuần chủng có nhưng giá cao, hiếm lấy đâu ra mà nuôi đại trà. Ông bạn tôi nuôi 300 con f3,4 gì đó 3kg con lái vào trả 130k 1kg nuôi chậm lớn, nếu không có vườn thả thì lỗ to...nói chung nếu nuôi thịt thì cần xem xét tính khả thi của mô hình nuôi.

Bác namnongdan ơi ý bác có phải là PR không ạ, chắc bác gõ nhầm phím à^_^

Chào các bạn!
Trong thời buổi kinh tế thị trường này để phát triển chắc và bền vững chúng ta nên nuôi những con gì, mốn hàng gì bình dân nhất thì mới có cơ hội tồn tại.
Mấy hồi các phóng sự VTV đưa lên mô hình này, mô hình nọ, nào là nhím, chồn nhung, dế, trăn, kỳ đà. ... nói rằng nuôi những con này kinh tế cao, mỗi năm thu lãi gần mấy chục, trăm triệu ..
Tội cho người dân! vì biết bao người nuôi có bán được đâu.
Mà cũng đúng thôi vì chính mình còn không giám ăn thì bán cho ai?!
Các bạn thử nghĩ: Nếu ta nuôi con trăn, con dế, kỳ đà lỡ không mây tới ngày bán mà ko có thương lái tới mua. Vậy các bạn sẽ làm gì? chẳng lẻ ta đem ra chợ bán ah! hi.. chắc cũng chẳng ai mua.
Chính vì vậy chúng ta nên đánh vào những con gì gần gũi và bình dân nhất, ai cũng ăn được và chính ta cũng vậy!

đọc xong 3 trang, bài viết và cách trả lời của chủ topic thì nó phải nằm trong mục mua bán mới đúng, chưa thấy gì gọi là kỹ thuật cả

thịt ngon, nhất là da con gà này thì ăn bá cháy. Dày, giòn, dai dai :)

[QUOT
E="tanchaufarm, post: 454564, member: 98413"]Thật ra nó mắc không phải vì thịt ngon hay không ngon, cũng con gà ta nuôi khác nhau cho chất lượng thịt khác nhau.
Người mua con giống giá cao, nên bán ra giá thịt cũng phải cao theo, người ăn phần vì tò mò, phần vì muốn chứng tỏ đẳng cấp.
Tất cả cộng lại tất nhiên là như vậy thôi, nhưng theo mình nghĩ đã là con đặc sản thì nó vẫn có đất sống riêng ở 1 mảng nào đó, không so sánh trực tiếp song song với gà ta được. Cuộc chơi với những con đặc sản là cuộc chơi mà thắng thua mong manh lắm.[/QUOTE]
các bác chưa nuôi bao giờ nên nói thế.gà ta nuôi trung bình từ3-5háng là có thể xuất chuồng.gà đông tảo thấp nhât phải 8 tháng trở lên mới có thể cho thịt,gà được 12 tháng trở lên chất lượng thịt mới ngon.thời gian nuôi kéo dài+lượng thức ăn tiêu tốn của gà này gấp đôi gà ta.nếu nuôi nhốt chuồng thì là thảm họa vì chúng đánh nhau kinh khủng.vừa rồi ngoài mình mưa suốt, nhốt trong chuồng chúng đánh chết nhau.
chất lượng thịt dù là gà ta hay đông tảo đôi khi nó ko phải do con gà mà do cách chúng ta nuôi nó thế nào.nếu cứ cám công nghiệp thì đừng nên tranh luận ,gà nào cũng như nhau thôi.
còn về khoản sinh sản thì thôi rồi ,kém khỏi nói.trứng chưa kịp nhặt là kiểu gì cũng phải có quả vỡ.thậm chí có mỗi quả trứng vừa đẻ lóng ngóng thế nào nó cũng giẵm vào được.tỉ lệ trứng thụ tinh thấp,con trống đạp mái rất vụng về(nhà minh có tới gần trăm quả trứng mà nở được có 30 con).
gà con thì chậm mọc lông nên hay bị bệnh vặt.và nói tóm lại nuôi con gì thì cũng phải tâm huyết với nó,đầu ra của con nào cũng có lợi thế riêng của nó,
mình chưa được ăn gà này ở nhà hàng hay mua về thịt bao giờ,mình nuôi chủ yếu để thưởng thức và mình khẳng định với mọi người thịt nó rất ngon.gà ta nuôi lâu thịt đanh và dai,nhưng thịt gà đông tảo thì giòn và mềm(ko bị rắt răng như gà ta),miếng thịt thơm ngọt tự nhiên.giá bán gà thịt tại nhà mình là 300/kg.và ko phải ai tới mua cũng là đại gia, cũng có nhiều tiền.họ mua để biếu người nhà,mua để thưởng thức cái ngon.
chẳng biết người khác nuôi thế nào chứ với mình thì nuôi gà này để hoạch toán chi ly ra lãi có lẽ là dư ra được vài con ăn là tốt,còn nếu tự gây được giống thì có lẽ cũng chỉ băng gà ta thôi(gà ta một năm xuất ba lứa)

Chào

Tôi tên Mạnh

SĐT: 0915666429

ĐC: Đông Tảo,Khoái Châu,Hưng Yên

Là một trong những gia đình nuôi và thuần giững gà Đông Tảo giống Mình cũng xin giới thiệu đến tất cả bà con về gà Đông Tảo của nhà mình.

Mọi người xem rồi cho mình ý kiến. Để phục vụ những ai có sở thích nuôi gà chơi kiểng + kinh doanh + biếu + lễ..

Mình cũng đã áp dụng bên vận chuyển hàng không,oto,tàu hỏa.

Để có phục vụ bà con muốn sở hữu loại gà quý này mà không đến tận nơi xem và giao lưu mình có thể vận chuyển gà một cách nhanh nhất.

Rất mong nhận được ý kiến phản hồi của bà con.
Thân Chào

--------

Chào cả nhà.
Minh thấy việc nuôi và phát triểng giống gà này rất tốt,lãi cũng khá,dễ nuôi,dễ tiêu thụ..
* Lợi ích của nuôi gà này: To,Giá thành cao,dễ tiêu thụ,chưa hẳn ai cũng biết,giống gà quý,thịt ngon,có thể chơi kiểng,tặng,bếu lễ tết......
* Bất lợi: Gà chỉ có tại Đông Tảo HY,mất phí vận chuyển,thời gian nuôi lâu hơn gà khác,giá thành gà giống cao..
+ Mình đưa ra thêm một số ý kiến riêng của mình cho mọi người cùng góp ý cho mình nhé.
Trân Trọng
[/IMG]

Chào

Tôi tên Mạnh

SĐT: 0915666429

ĐC: Đông Tảo,Khoái Châu,Hưng Yên

Là một trong những gia đình nuôi và thuần giững gà Đông Tảo giống Mình cũng xin giới thiệu đến tất cả bà con về gà Đông Tảo của nhà mình.

Mọi người xem rồi cho mình ý kiến. Để phục vụ những ai có sở thích nuôi gà chơi kiểng + kinh doanh + biếu + lễ..

Mình cũng đã áp dụng bên vận chuyển hàng không,oto,tàu hỏa.

Để có phục vụ bà con muốn sở hữu loại gà quý này mà không đến tận nơi xem và giao lưu mình có thể vận chuyển gà một cách nhanh nhất.

Rất mong nhận được ý kiến phản hồi của bà con.
Thân Chào

--------

bác cho e hỏi, e muốn mua 1-2 đôi gà con về nuôi thì giá cả ntn?

Gà đông tảo thịt dai ngon hơn gà gà thường cũng như gà mống tiên phong gà hồ đậm chất vua chúa ngày xưa nếu đúng là 1 con gà thuần chủng

Cứ xem đài báo , rồi quảng cáo của những trại gà là chết cả đám, ko qui hoạch cụ thể, ko biết con giống thuần chủng như thế nào và cả đầu ra nửa. Người nuôi tự xử, bạn tôi ra tận Hưng Yên đi tham khảo mua giống. Lúc giới thiệu thì nghe bùi tai, chọn bày rất ok, nhưng khi gửi về thì 30 con gà 1 tháng tuổi trong 1 cái thùng bé tí ( tiền gửi 1 con về sài gòn là 40k ). Nhưng lúc nhận thì ko phải gà đã chọn (gọi hỏi lại thì nói tại em bận quá và em đóng nhiều thùng gà nên gửi lộn, rồi em quên cho gà uống thuốc), đem về nuôi gà yếu và bệnh chết hơn phân nửa.

Chào cả nhà.
Trân Trọng
[/IMG]
gà đông tảo là giống gà có giá trị cao, có thể trong 10 năm nữa giá vẫn cao nên có thể đầu tư được. tuy nhiên việc gây giống để có được những con giống bố mẹ tốt không phải việc dễ dàng. có rất nhiều người đã về tận hưng yên để mua hàng trăm con gà đông tảo giống về nuôi nhưng cũng chỉ lựa chọn được vài con là có chất lượng, còn lại là bán thịt hết. để nuôi được gà đông tảo cần phải có nhiều tiền và nhiều thời gian thì may ra mới thành công. xin góp chút ý kiến
ngon không biết, nhưng mắc quá các bác ah
Mình nuôi cũng không dám ăn, bán lấy sách vở cho con đi học @@
không có nhiều tiền thì không nên nuôi đông tảo, còn thích nuôi thì nuôi vài con để chơi cho đẹp, hy vọng chân nó sẽ to :)
Cứ xem đài báo , rồi quảng cáo của những trại gà là chết cả đám, ko qui hoạch cụ thể, ko biết con giống thuần chủng như thế nào và cả đầu ra nửa. Người nuôi tự xử, bạn tôi ra tận Hưng Yên đi tham khảo mua giống. Lúc giới thiệu thì nghe bùi tai, chọn bày rất ok, nhưng khi gửi về thì 30 con gà 1 tháng tuổi trong 1 cái thùng bé tí ( tiền gửi 1 con về sài gòn là 40k ). Nhưng lúc nhận thì ko phải gà đã chọn (gọi hỏi lại thì nói tại em bận quá và em đóng nhiều thùng gà nên gửi lộn, rồi em quên cho gà uống thuốc), đem về nuôi gà yếu và bệnh chết hơn phân nửa.
bác nói chuẩn rồi đó, mua gà đông tảo phải biết chọn giống, phải về tận nơi mà mua, nhưng chú ý là nên mua số lượng nhiều, còn mua vài con thì chả ai bán, có bán thì cũng là gà vớ vẩn, vài chục k 1 con. tránh mua gà con vào tầm cuối năm vì lúc đó gà đẹp đã được chủ trại lọc ra để gây giống cho năm sau. Nếu muốn mua gà con đẹp thì ko nên dựa theo quảng cáo trên mạng vì những nhà đó là kinh doanh gà con sẽ ko có gà chất để đáp ứng đủ thị trường. còn muốn mua gà đẹp thì nên tìm đến tìm hiểu nhiều nhà, hoặc nhờ người quen biết dẫn đi mua, dễ bị chém lắm đó :)
Bác namnongdan ơi ý bác có phải là PR không ạ, chắc bác gõ nhầm phím à^_^

bác này nói chuẩn
[QUOT
E="tanchaufarm, post: 454564, member: 98413"]Thật ra nó mắc không phải vì thịt ngon hay không ngon, cũng con gà ta nuôi khác nhau cho chất lượng thịt khác nhau.
Tất cả cộng lại tất nhiên là như vậy thôi, nhưng theo mình nghĩ đã là con đặc sản thì nó vẫn có đất sống riêng ở 1 mảng nào đó, không so sánh trực tiếp song song với gà ta được. Cuộc chơi với những con đặc sản là cuộc chơi mà thắng thua mong manh lắm.
các bác chưa nuôi bao giờ nên nói thế.gà ta nuôi trung bình từ3-5háng là có thể xuất chuồng.gà đông tảo thấp nhât phải 8 tháng trở lên mới có thể cho thịt,gà được 12 tháng trở lên chất lượng thịt mới ngon.thời gian nuôi kéo dài+lượng thức ăn tiêu tốn của gà này gấp đôi gà ta.nếu nuôi nhốt chuồng thì là thảm họa vì chúng đánh nhau kinh khủng.vừa rồi ngoài mình mưa suốt, nhốt trong chuồng chúng đánh chết nhau.
chất lượng thịt dù là gà ta hay đông tảo đôi khi nó ko phải do con gà mà do cách chúng ta nuôi nó thế nào.nếu cứ cám công nghiệp thì đừng nên tranh luận ,gà nào cũng như nhau thôi.
còn về khoản sinh sản thì thôi rồi ,kém khỏi nói.trứng chưa kịp nhặt là kiểu gì cũng phải có quả vỡ.thậm chí có mỗi quả trứng vừa đẻ lóng ngóng thế nào nó cũng giẵm vào được.tỉ lệ trứng thụ tinh thấp,con trống đạp mái rất vụng về(nhà minh có tới gần trăm quả trứng mà nở được có 30 con).
gà con thì chậm mọc lông nên hay bị bệnh vặt.và nói tóm lại nuôi con gì thì cũng phải tâm huyết với nó,đầu ra của con nào cũng có lợi thế riêng của nó,
mình chưa được ăn gà này ở nhà hàng hay mua về thịt bao giờ,mình nuôi chủ yếu để thưởng thức và mình khẳng định với mọi người thịt nó rất ngon.gà ta nuôi lâu thịt đanh và dai,nhưng thịt gà đông tảo thì giòn và mềm(ko bị rắt răng như gà ta),miếng thịt thơm ngọt tự nhiên.giá bán gà thịt tại nhà mình là 300/kg.và ko phải ai tới mua cũng là đại gia, cũng có nhiều tiền.họ mua để biếu người nhà,mua để thưởng thức cái ngon.
chẳng biết người khác nuôi thế nào chứ với mình thì nuôi gà này để hoạch toán chi ly ra lãi có lẽ là dư ra được vài con ăn là tốt,còn nếu tự gây được giống thì có lẽ cũng chỉ băng gà ta thôi(gà ta một năm xuất ba lứa)[/QUOTE]
bác này nói chuẩn, muốn nuôi gà đông tảo cần nghiên cứu kỹ. ở xã đông tảo huyện khoái châu thì nó có giá trị cao nhưng ở các vùng lân cận thì giá chỉ bán được một nửa. chi phí cho nuôi gà đông tảo là rất lớn, không phải cứ mua chục con là có thể gây giống được, đôi khi mua cả trăm con mà chả được con nào ra hồn, vậy nên nó rất tốn kém về thời gian và tiền bạc.
Tốt nhất là cứ nuôi thử vài cặp rồi tính tiếp, chứ múc một mẻ lớn là có ngày vỡ mồm :)

Cam on anh Thanh, minh nuoi dc 2 nam chi vai con, ga trong thi to con nhung ga mai chua ung y. Anh co ga giong tot de em vai con chu yeu ga mai, ga con nha anh chu ga to dat qua ko mua noi.

Back