Mọi người tư vấn giúp mình với.

• Thread starter hoangtuthatlong
  • Ngày gửi
Hiện tại nhà mình có 14 công ruộng và khoảng 3 công vườn cộng với chiều dài bờ kinh sáng khoảng 500m độ rộng khoảng 5m đang bỏ trống. Điều kiện khí hậu đang ở ít mưa, nhiệt độ trung bình. Anh em chú bác giúp với tư vấn giúp nên phát triển gì là tốt nhất. Tình hình là năm nay mình cũng đã 26t rồi nên phải cố gắn kiếm tiền để có chút vốn làm ăn và cưới vợ. Mong được sự giúp đỡ.

Bác gia nhập gần 2 năm rồi mà chưa tìm ra được hướng đi hả bác? Xung quanh bạn họ trồng gì, nuôi gì?

Bác gia nhập gần 2 năm rồi mà chưa tìm ra được hướng đi hả bác? Xung quanh bạn họ trồng gì, nuôi gì?
Xin lỗi, mình tham gia lâu nhưng mình cũng ít có vào 4rum thảo luận nên không biết, giờ mới cần mọi người tư vấn giúp đỡ.

zậy có trồng cỏ được không, nuôi bò xen với nuôi gà cũng đc. có dư nữa thì nuôi luôn trùng quế. 3 con này nuôi chung ngon lắm àh. nhưng vốn hơi nặng.

Nên trồng loại chưa ai trồng sẽ tốt, dù khó khăn về kỹ thuật nhưng ít ra tiên phong trong nghề và giống mới nên đc chuộng sẽ mau thu vốn

Tư vần giúp

theo mình thì nên làm thế này.
Đất trống trồng cây ăn trái
Ruộng thì làm thành ao nuôi cá
Dọc bờ kênh làm chừng 10 cái chòi cho ăn nhậu + câu cá giải trí...
Nói chung làm như 1 khu câu cá giài trí.

theo mình thì nên làm thế này.
Đất trống trồng cây ăn trái
Ruộng thì làm thành ao nuôi cá
Dọc bờ kênh làm chừng 10 cái chòi cho ăn nhậu + câu cá giải trí...
Nói chung làm như 1 khu câu cá giài trí.
Ở quê mình ruộng không nuôi cá được đâu, người ta câu hết. Mình thấy 4 rum thường nhắc đến nuôi gà vịt và bò. Bò thì chấp nhận được, nhưng về gà sau mình thấy quê mình giá gà còn rẻ lắm, không biết có đầu ra ổn định không.

Ở quê mình ruộng không nuôi cá được đâu, người ta câu hết. Mình thấy 4 rum thường nhắc đến nuôi gà vịt và bò. Bò thì chấp nhận được, nhưng về gà sau mình thấy quê mình giá gà còn rẻ lắm, không biết có đầu ra ổn định không.
bạn thử ra phố xem gà ở đó bán giá nào, liệu bạn có thể mua gà giá rẻ ở quê rồi đổ mối ra phố không? :)

Back