Mọi người xem hộ con sáo này với

• Thread starter quayromqn
  • Ngày gửi
Em vừa mua 1 con sáo nhưng ko biết nó là trống hay mái mong mọi người xem giúp, cũng ko biết nó là loại sáo gì nữa, ko biết nó có nói được không mọi người xem hộ em với :mellow:

do chụp ảnh buổi tối + chụp = đtdđ nên ko rõ lắm mong mọi người thông cảm ^^!
thanks all !
---------------
hix .... ai xem giúp giùm với nào :(

Last edited by a moderator:
Hình tối quá, con này là con sáo nâu , có nơi còn gọi là sáo bò,sáo nghệ...Sáo này nuôi biết nói tiếng người. Còn trống hay mái thì nhìn không rỏ không đoán được bạn à

con màu nâu là sáo nâu loại này nuôi o hay lắm o đẹp
còn con màu đen là sáo mỏ vàng chân vàng loại này nuôi lên là đẹp nhất
chúc bạn thành công còn trống mái như nào thì khó nói lắm

hì hì mỗ ruột ra xem bên trong có 2 hòn cà là con trống. nguọc lại là mái, thỉnh thoảng cũng có con không nằm trong nhóm này.....kaka

cảm ơn mọi người nha! mọi người thường dựa vào đâu để phân biệt kon nào trống, kon nào mái ?

vậy bạn biết cách chọn trống mái rồi thì nói thử đi để mọi ng sau mua còn biết kinh nhiệm mà chọn nữa

Vậy khi nuôi sáo các bác thích nuôi con trống hay con mái? Em nghĩ con mái nói chuyện nghe dễ thương hơn, con trống chắc giọng khàn khàn không hay lắm.

vậy bạn biết cách chọn trống mái rồi thì nói thử đi để mọi ng sau mua còn biết kinh nhiệm mà chọn nữa
giời ơi! em mà biết thì em còn hỏi làm gì nữa :mellow:
---------------
Vậy khi nuôi sáo các bác thích nuôi con trống hay con mái? Em nghĩ con mái nói chuyện nghe dễ thương hơn, con trống chắc giọng khàn khàn không hay lắm.
hài quá =))
---------------
Hình tối quá, con này là con sáo nâu , có nơi còn gọi là sáo bò,sáo nghệ...Sáo này nuôi biết nói tiếng người. Còn trống hay mái thì nhìn không rỏ không đoán được bạn à
cảm ơn pác Xuan Vu nhìu nha!

Back