Mong ace giup cây mai của mình

• Thread starter diemnguyen1645
  • Ngày gửi
Mình có mua cây mai ghép cách đây khoảng 2tháng, nhưng không biết sao nó bị héo lá, héo khô giống như bị bị thiếu nước vậy, nhưng khi kiểm tra thì đất không có khô. Nếu ACE có biết mai mình bệnh gì, xin hãy giúp mai mình với, chân thành cảm ơn!

Mai ghép bạn fai dùng phân bón lá bón rẽ thường ko nhất định sẻ chết nhánh, hãy chơi mai nguyên thủy của chúng rất dể chăm sóc. mình cũng từng ghép mai nhũng sài một thời gian sẽ hư tàng hết bạn ơi

Mai ghép bạn fai dùng phân bón lá bón rẽ thường ko nhất định sẻ chết nhánh, hãy chơi mai nguyên thủy của chúng rất dể chăm sóc. mình cũng từng ghép mai nhũng sài một thời gian sẽ hư tàng hết bạn ơi
Không hẳn như vậy đâu bạn ! các cây mai ghép của tôi hơn 20 năm nó vẫn bình thường, quan trọng nhất là biết chăm sóc cho nó thế nào thôi ! Cây mai của bạn diemnguyen1645 có thể bị hư rễ.

Mình có mua cây mai ghép cách đây khoảng 2tháng, nhưng không biết sao nó bị héo lá, héo khô giống như bị bị thiếu nước vậy, nhưng khi kiểm tra thì đất không có khô. Nếu ACE có biết mai mình bệnh gì, xin hãy giúp mai mình với, chân thành cảm ơn!

mình cũng có một cây giống bạn,cây của mình bứng tháng 2 qua tháng 3 mình thấy cây mai đâm tược sung quá nên mình ghép đến tháng 10 nhánh ghép lên rất là tốt,không hiểu sao đến giữa tháng 10 tất cả các nhánh ghép rụi lá hết luôn nhưng hiện tại thân cây vẫn còn xanh,mình cũng bó tay không biết sao luôn.

diemnguyen1645;348428[B đã viết:
]Mình có mua cây mai ghép cách đây khoảng 2tháng, nhưng không biết sao nó bị héo lá, héo khô giống như bị bị thiếu nước vậy,[/B] nhưng khi kiểm tra thì đất không có khô. Nếu ACE có biết mai mình bệnh gì, xin hãy giúp mai mình với, chân thành cảm ơn!

Mua mai từ nhà vườn nên chọn chậu nào cỏ mọc trong chậu xanh um thì chắc chắn hơn vì có ngĩa là...cây này lâu ngày tháng trong chậu rồi
Dễ chăm sóc hơn
cây mà đất chậu mới toang..sạch sẽ ngĩa là cây mới bứng vào chậu.khó chăm sóc lắm đấy

Mua mai từ nhà vườn lúc giữa năm cần phải hỏi cách chăm sóc...
Khi về cứ thế mà làm ít có sự cố.

Nếu bạn không hỏi... về chăm sóc theo ý mình..cây sẽ bị “sock” do thay đổi đọt ngột môi trường...nước tưới...phân bón...ánh sáng độ ẩm không khí..v..v tất cả những cái này cộng lại 1 lượt...cây thích ứng không kịp sock rồi tử vong

Chỉ cần 1 việc duy nhất sau đây cây cũng dễ chột rồi tử vong :
Nhà vườn dùng rất nhiều phân bón lá và chất kích thích sinh trưởng...cây quen sống kiểu này rồi..
Mang cây về bạn ít phân bón lá và thiếu chất kích thích. Cây cũng dễ...chột hoặc chết

Mua mai từ xe 3 bánh bán dạo....nếu mình không phải "thiện ngệ" thì...đừng mua
càng rẻ càng không nên mua

Last edited by a moderator:

Back