mong ace giúp đỡ người muốn vào nghề ạ

BC_hoangvanphat

Nhà nông nghiệp dư
Hiện tại em đang dự tính nuôi gà nhưng còn băn khoăn mong mọi người giúp đỡ ạ
thứ 1 là về kỹ thuật cơ bản,( thiết kế chuồn trại không gian,ăn uống )
thứ 2 là giống gà gì cho kinh tế tốt ( em định nuôi lấy thịt)
thứ 3 là em muốn biết sao khi nuôi với số lượng lớn thì đầu ra tiêu thụ ở đâu ( vd chợ hay nhà hàng v..vvv)
thứ 4 là mọi người có thể tính toán chi phí dùm em ( vd 1000 con gà tháng ăn bao nhiêu,nuôi mấy tháng rùi bán được bao nhiêu )
mong mọi người giúp đỡ,có gì em không biết mong mọi người bỏ qua,chân thành cảm ơn tất cả.và em luôn chờ hồi âm của ace:2cat:

9xkhoinghiep

Nhà nông chuyên nghiệp
Thứ 1: 1000con xây chuồng diện tích 50m2, diện tích chỉ để gà ngủ còn nhốt 24/24 thì phải lớn hơn nhiều. Thức ăn thì cho ăn 100% thức ăn công nghiệp đến xuất chuồng.

Thứ 2: nuôi lấy thịt thì chọn gà ta, nòi lai...mà bạn nên xem chỗ bạn thương lái chuộn giống gì thì bạn nuôi giống đó.

Thứ 3: nuôi sll thì phải có lái thâu mua, hốt hết 1lần cho tiện.

Thứ 4: vốn 1000 con tầm 70 đến 80triệu, tùy lúc giá giống rẻ hay mắc.

Bỏ ra chừng nầy vốn mà không có lời chắc cắn lưỡi quá.

BC_hoangvanphat

Nhà nông nghiệp dư
Thứ 1: 1000con xây chuồng diện tích 50m2, diện tích chỉ để gà ngủ còn nhốt 24/24 thì phải lớn hơn nhiều. Thức ăn thì cho ăn 100% thức ăn công nghiệp đến xuất chuồng.

Thứ 2: nuôi lấy thịt thì chọn gà ta, nòi lai...mà bạn nên xem chỗ bạn thương lái chuộn giống gì thì bạn nuôi giống đó.

Thứ 3: nuôi sll thì phải có lái thâu mua, hốt hết 1lần cho tiện.

Thứ 4: vốn 1000 con tầm 70 đến 80triệu, tùy lúc giá giống rẻ hay mắc.

Bỏ ra chừng nầy vốn mà không có lời chắc cắn lưỡi quá.
cám ơn anh rất nhiều,anh cho em hỏi thêm,chuồn cho gà ngủ riêng rùi sáng thả nó ra hả hay sao anh.còn chuồn nhốt 24/24 là khi nào mới nhốt ạ,anh có thể cho em xin thêm chút ý kiến về kết cấu làm chuồn được khộng ạ( nếu có hình thì tốt)
và nuôi 1000 con thì phải cần bao nhiêu chuồn (vd chuồn ngủ,chuồn nuôi ... ạ)
mong a giúp đỡ.

cám ơn anh rất nhiều,anh cho em hỏi thêm,chuồn cho gà ngủ riêng rùi sáng thả nó ra hả hay sao anh.còn chuồn nhốt 24/24 là khi nào mới nhốt ạ,anh có thể cho em xin thêm chút ý kiến về kết cấu làm chuồn được khộng ạ( nếu có hình thì tốt)
và nuôi 1000 con thì phải cần bao nhiêu chuồn (vd chuồn ngủ,chuồn nuôi ... ạ)
mong a giúp đỡ.
Nếu kiêm thêm nuôi gà thì bác nên có sự cách ly giữa khu nuôi gà và khu nuôi Bồ câu !

nhattruong1977

Nhà nông tập sự
Thứ 1: 1000con xây chuồng diện tích 50m2, diện tích chỉ để gà ngủ còn nhốt 24/24 thì phải lớn hơn nhiều.
Bạn cho hỏi 1000 con nuôi thả vườn mà chỉ cần diện tích chuồng để ngủ chỉ cần 50m2 thôi hả bạn, có nhỏ quá không?

NÔNG TRẠI VUI VẺ

Nhà nông tập sự
Bạn có fb. yahoo thì ném lên đây. Có thời gian rảnh mình sẽ PM tư vấn cho bạn những kiến thức cơ bản khi muốn nuôi và kinh doanh gà thịt.
Tư vấn vui vẻ thôi, ko tiền ko bạc, cũng ko phải là seeder để bán gà con. Mình đang ở HCM, nếu ở gần, có lòng thì mời mình ly cafe AE nói chuyện, còn xa thì cứ để lại yahoo, FB mình sẽ PM. Trên đây tư vấn dài dòng lại bị gạch đá, bị mấy lần , nản rồi.

ngoctuan128

Nhà nông nghiệp dư
-Theo em chưa quen thì bác cứ làm 300-500 con trước lấy kinh nghiệm, sau này nuôi nhiều thêm sẽ chắc ăn hơn đó bác.
-Gà thịt bạn nên tìm đc lái quen thì giá cả tốt hơn, chứ nuôi gần xuất chuồng rồi tìm lái hay bị ép lắm.

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH