• Mong ace giúp đỡ

Thảo luận trong 'Hội Chăn nuôi Gà' , 19/4/16

1. thanhbinh12393 Nhà nông nghiệp dư

Chào tất cả ace trong hội.em ở đà nẵng đang tập tành nuôi gà ta thả vườn,nhưng về kiền thức vaccin cho gà thì ko có.mong ace giúp đỡ cho e xin lịch tiêm vaccin cho gà từ 1 ngày tuổi đến xuất chuồng.ace nào có link video hướng dẫn cách tiêm vaccin cho gà đúng cách chia sẽ giúp e vs ạ. E tên bình 23t 0934890884 mong được học hỏi giao lưu(đặc biệt ae đà nẵng). E xin chân thành cảm ơn!

Đang tải...
    2. nguyentai007

nguyentai007 Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      nông dân
      Lịch vacxin. 3 ngày tuổi vô new ib (nhỏ mắt 1 giọt) . 7 ngày tuổi vô gum cũng nhỏ mắt. 14 ngày tuổi vào gum tiếp ( có thể pha nước cho gà uống trong vòng 2h). 21 ngày vào lại new ib cũng pha nước cho uống. Bạn tính lượng nước như thế nào để đủ cho gà uống hết trong 2h. Tùy theo từng vùng và mùa bạn có thể làm vacxin đậu gà vào lúc 10 ngày tuổi ( chích vào cánh gà và tránh chạm mạch máu ở cánh gà)
      Lịch kháng sinh. Mùa này lúc gà 5 tuổi bạn có thể cho gà uống kháng sinh phòng hen. Đến 10 ngày dùng cầu trùng. Rồi cứ thế mà nuôi. Lúc nào bị bệnh thì tính tiếp. Chúc bạn thành công

3. quang_siu_ga

quang_siu_ga Học làm nông dân

Nghề nghiệp:
      học sinh THPT
      mình có cái ảnh copy từ mấy bài trong diễn đàn về lịch dùng vaccin cho gà mình post cho bạn tham khảo

4. thanhbinh12393

thanhbinh12393 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      sinh viên
      New ib tên đầy đủ là j vậy a,để e pik xún thú y mua cho dễ.tks a đã chia sẽ kinh nghiệm.
      --- @ 20/4/16 ---
      Tks a nhé!

5. quang_siu_ga

quang_siu_ga Học làm nông dân

Nghề nghiệp:
      học sinh THPT
      new ib là tên vaccin NDIB, nếu không có vaccin ND-IB thì dùng lasota cũng được bác ạ

6. lamvuphong

lamvuphong Nhà nông tập sự

Anh chị em cho mình hỏi nếu mình tiêm kháng thể lúc 1 tháng tuổi thì có ảnh hưởng gì đến acxin đã làm trước đó không.

7. duyngadocton

duyngadocton Học làm nông dân

được bạn à , 21 ngày tuổi là có thể tiêm kháng thể được rồi , khi gà bệnh thì nên kháng thể gà kết hợp với thuốc kháng sinh cũng hiệu quả lắm .