Mong ace giúp đỡ

• Thread starter thanhbinh12393
  • Ngày gửi
Chào tất cả ace trong hội.em ở đà nẵng đang tập tành nuôi gà ta thả vườn,nhưng về kiền thức vaccin cho gà thì ko có.mong ace giúp đỡ cho e xin lịch tiêm vaccin cho gà từ 1 ngày tuổi đến xuất chuồng.ace nào có link video hướng dẫn cách tiêm vaccin cho gà đúng cách chia sẽ giúp e vs ạ. E tên bình 23t 0934890884 mong được học hỏi giao lưu(đặc biệt ae đà nẵng). E xin chân thành cảm ơn!

Chào tất cả ace trong hội.em ở đà nẵng đang tập tành nuôi gà ta thả vườn,nhưng về kiền thức vaccin cho gà thì ko có.mong ace giúp đỡ cho e xin lịch tiêm vaccin cho gà từ 1 ngày tuổi đến xuất chuồng.ace nào có link video hướng dẫn cách tiêm vaccin cho gà đúng cách chia sẽ giúp e vs ạ. E tên bình 23t 0934890884 mong được học hỏi giao lưu(đặc biệt ae đà nẵng). E xin chân thành cảm ơn!
Lịch vacxin. 3 ngày tuổi vô new ib (nhỏ mắt 1 giọt) . 7 ngày tuổi vô gum cũng nhỏ mắt. 14 ngày tuổi vào gum tiếp ( có thể pha nước cho gà uống trong vòng 2h). 21 ngày vào lại new ib cũng pha nước cho uống. Bạn tính lượng nước như thế nào để đủ cho gà uống hết trong 2h. Tùy theo từng vùng và mùa bạn có thể làm vacxin đậu gà vào lúc 10 ngày tuổi ( chích vào cánh gà và tránh chạm mạch máu ở cánh gà)
Lịch kháng sinh. Mùa này lúc gà 5 tuổi bạn có thể cho gà uống kháng sinh phòng hen. Đến 10 ngày dùng cầu trùng. Rồi cứ thế mà nuôi. Lúc nào bị bệnh thì tính tiếp. Chúc bạn thành công

mình có cái ảnh copy từ mấy bài trong diễn đàn về lịch dùng vaccin cho gà mình post cho bạn tham khảo

New ib tên đầy đủ là j vậy a,để e pik xún thú y mua cho dễ.tks a đã chia sẽ kinh nghiệm.
mình có cái ảnh copy từ mấy bài trong diễn đàn về lịch dùng vaccin cho gà mình post cho bạn tham khảo
Tks a nhé!

Anh chị em cho mình hỏi nếu mình tiêm kháng thể lúc 1 tháng tuổi thì có ảnh hưởng gì đến acxin đã làm trước đó không.

Anh chị em cho mình hỏi nếu mình tiêm kháng thể lúc 1 tháng tuổi thì có ảnh hưởng gì đến acxin đã làm trước đó không.

được bạn à , 21 ngày tuổi là có thể tiêm kháng thể được rồi , khi gà bệnh thì nên kháng thể gà kết hợp với thuốc kháng sinh cũng hiệu quả lắm .

Bài viết có nội dung tương tự

Back