• Thảo luận Mong các bác có kinh nghiệm nuôi bồ câu công nghiệp quy mô lớn chỉ dạy

Thảo luận trong 'Chăn nuôi' , 9/12/14

1. lapnghieptuoi20 Hôm nay cố gắng cho ngày mai.

Nhà em có 50 đôi chim bồ câu đang sinh sản nuôi công nghiệp xin các bác có kinh nghiệm chỉ dạy cách thức tiêm phòng các bệnh như : bệnh newcatson,đậu,tụ huyết trùng và H5N1 ạ mong các bác chỉ dạy thật cụ thể ạ,ở địa phương em người ta chăn nuôi còn nhỏ lẻ manh mún chim không được tiêm phòng bệnh gì cả . Em mong các bác có kinh nghiệm chỉ dạy để em phát triển lên 500 tới 1000 đôi vì sắp tới em cũng học xong và rất thích chăn nuôi.

thanhtuyen0609 thích bài này.
      Đang tải...
    2. Khởi Sự Chăn Nu

Khởi Sự Chăn Nu BoCauThanhHong

Nghề nghiệp:
      Tự do
      Mình cũng mới nuôi ! Cũng đã dính 2 lần New và thiệt hại cũng khá lớn, vì vậy mình cũng đang phân vân về lịch phòng New cho đàn ! Trước mình có tham khảo bài viết của BC Ngọc Điền, họ nói rằng chỉ tiêm phòng đậu và Cúm, không thấy nói đến tiêm phòng New. Không biết có phải do thời tiết trong đó ổn định nên ít bị new hay không , chứ ở Ngoài Bắc cứ vào đợt giao mùa thu đông, khi thời tiết rét đột ngột mà chim chưa được làm new thì khả năng dính là rất cao, vì vậy việc phòng bệnh là hết sức quan trọng ! Mong sẽ có các chuyên gia cho lời khuyên về vấn đề này ! Vì thực sự ngay cả nhà sản xuất vacxin cũng k cho biết thời hạn hiệu lực của vacxin là bao lâu, mà khi chúng ta chưa xác định đc thời hạn hiệu lực này, vô tình làm vacxin khi mức kháng thể trong cơ thể chim vẫn còn cao thì sẽ rất tai hại ! Ngược lại, khi mà mức kháng thể đã kiệt nhưng chúng ta k kịp thời bổ sung vacxin thì cũng k ổn !
      Hóng các bác sĩ thú ý cho lời chỉ dạy !

3. lapnghieptuoi20

lapnghieptuoi20 Hôm nay cố gắng cho ngày mai.

Nghề nghiệp:
      Học làm nông dân

4. Khởi Sự Chăn Nu

Nghề nghiệp:
      Tự do
      Bạn ở đâu vậy

5. lập nghiệp tuổi20

lập nghiệp tuổi20 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      sinh viên
      em ở Nam Định bác ạ...đang sv năm 2 cũng là năm cuối luôn...năm tới em mới về chăn nuôi được.

6. Khởi Sự Chăn Nu

Nghề nghiệp:
      Tự do
      Bạn yêu chăn nuôi hay chỉ là sự bồng bột nhất thời? Cứ suy nghĩ cho kỹ trc khi quyết định! Chăn nuôi chỉ giành cho những người thực sự có đam mê và quyết tâm theo đuổi. Bởi dấn thân vào nghiệp này sẽ gặp phải rất nhiều khó khăn vất vả, kèm theo đó là rủi ro cao. Hãy xác định ngay từ đầu !

7. langtran.dh

langtran.dh Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Làm ruộng
      Hiện giờ bác nuôi 50 giải trí hay kinh tê :):)

8. lập nghiệp tuổi20

lập nghiệp tuổi20 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      sinh viên
      Em đã xác định lâu rồi nhà em cung làm nông nghiệp và em cũng ít tuổi nên chắc gặp vấn đề vốn thui, mấy vật nuôi em định nuôi thì em cũng học trên diễn đàn và google rui, con bồ câu thì gd em cũng nuôi 2 năm nay rồi.
      --- @ 15/1/15, Original Post Date: 15/1/15 ---
      Vừa giải trí vừa kinh tế bác ạ, năm tới em mới tăng đàn được .

9. Khởi Sự Chăn Nu

Nghề nghiệp:
      Tự do
      cố lên :)

10. langtran.dh

langtran.dh Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Làm ruộng
      Có bác nào biết tại sao mua dông ngta lại bật dèn cho chim k. Ở gần nhà em cũng có ng nuoi bồ câu quần thể cứ hễ 6h30 thi ngta lại bật dèn rồi hơn 8h gì dó ngta lại tắt dèn. Bác nào biết giải thích hộ em :):)

11. D.Water Law

D.Water Law Nhà nông tập sự

Bạn chủ topic có biết Nam định có trại bồ câu nào uy tín không. Mình cũng muốn nuôi vài chục đôi.