Thảo luận Mong các bác có kinh nghiệm nuôi gà đẻ vào giúp em!!!

• Thread starter yiihak23
  • Ngày gửi
Hiện tại em đang có dự định nuôi gà đẻ để cung cấp gà con cho các địa phương lân cận. Nhưng hiện tại em chưa biết gà mái đẻ là loại gà gì là tốt. Gà mái nhà, mái công nghiệp, hay mái dabaco.
Em dự nuôi gà trống là trống chọi hoặc pha chọi để gà con sinh ra có sức đề kháng tốt như gà chọi. Rất mong đc mấy cô mấy chú giúp em thảo luận để mua đc loại gà mái đẻ tốt!!!
Giao lưu học hỏi kinh ...
FB https://www.facebook.com/268.notgay
Sđt 01699915084
Cảm ơn đã đọc tin!!!!

Em cũng định làm như bác. E định mua mái ta. Đẻ ít nhưng con chất lượng hơn. Ko thì bác cho lai ms ai cập hoặc gà tàu. Đẻ nhiều trứng hơn gà ta

Bac mua ga dong tao mai ve nhan giong ra
.ket qua la con ga con to khoe
vcđ .. cần thiết phải đi troll nhau thế k :((
Em cũng định làm như bác. E định mua mái ta. Đẻ ít nhưng con chất lượng hơn. Ko thì bác cho lai ms ai cập hoặc gà tàu. Đẻ nhiều trứng hơn gà ta
ý chế là gà công nghiệp đúng k??? tôi có nuôi thử 2 con đang đẻ lượt đầu, lứa đầu trứng so nên ăn cả..còn chưa biết khi đem ấp nở ntn .....

Em gọi là gà tàu vàng ak. @@ chả bích phải công nghiệp hay ko ấy. Đất bé nên ms nuôi vài con mái. Định gây ít mái ta nhốt chuồng hoàn toàn để đẻ ms trống chọi ( nòi)

Nuôi gà ta vàng đi, mình cũng đang gầy trại nè, tính nuôi khoảng 200 mái+máy ấp 1000 trứng, khổ nổi là giống gà này đẻ ít nhưng được cái đầu ra ổn định và giá cả tốt nên không sợ, còn về mấy giống gà như Dabaco hay Minh Dư nếu không có đầu ra thì bán cho ai, ra chợ thì bị ép giá, bán cho hàng xóm thì được mấy con.

Nuôi gà ta vàng đi, mình cũng đang gầy trại nè, tính nuôi khoảng 200 mái+máy ấp 1000 trứng, khổ nổi là giống gà này đẻ ít nhưng được cái đầu ra ổn định và giá cả tốt nên không sợ, còn về mấy giống gà như Dabaco hay Minh Dư nếu không có đầu ra thì bán cho ai, ra chợ thì bị ép giá, bán cho hàng xóm thì được mấy con.

Bạn ở đâu mih cũng đag tập nuôi nè ... Có gì mih chia sẽ kn

cùng ý kiến với bạn

Mình cũng đang bắt đầu nuôi gà đẻ. Gà mái mình mua 1000 con giống vt.1 ở viện chăn nuôi còn gà trống mình cho lai với gà lai đông tảo.

Gà minh dư là giống lai gà nòi đó, mua về nuôi chứ kiến thức về giống ko có sao mà đi lai tạo giống gà tốt được

Bài viết có nội dung tương tự
  • Anh em trong hội nuôi gà giúp em với Làm cách...
    • Thread starter nguyễn văn tuấn
    • Ngày gửi
  • làm chuồng nuôi gà, nuôi gà gì.
    • Thread starter hoclamnong
    • Ngày gửi
  • Tâm sự thăm quan trại giống
    • Thread starter NôngDân36
    • Ngày gửi
  • Cần giúp gấp
    • Thread starter lêvănThê´
    • Ngày gửi
  • CÁCH PHÒNG CHỐNG NEWCATSLE Ở GÀ TA