Mong chỉ dẫn cách tìm đầu ra cho chim bồ câu pháp!

• Thread starter Pham Chung
  • Ngày gửi
Nhà em co nuôi hơn 300 cặp chim bồ câu Pháp, giờ tìm đầu ra khó quá, xin nhờ các anh chị chỉ giúp, ! nhà em ở Thanh hóa các bác ạ, nếu bác nào có nhu cầu em xin thanh lý rẻ lại toàn bộ cả lồng, Sdt của em: 0903433434

Đây chắc là giống bồ câu đua của Mỹ rồi, họ thường giữ lại 1 con đực gì đó để cho tốt nhất làm giống đua. Loại bồ câu thịt ở VN to hơn loại này chút.

Không biết bác Bồ câu Hà Nội đã có đầu ra chưa? em mới nuôi 10 đôi thôi nhưng nghe bác bảo không có đầu ra em cũng thấy hoang mang, nếu như may mắn em phát trển được đàn chim thi cũng chưa biết đầu ra thế nào vi em cũng gần bác ở Hải Dương
Mà sao em không thay được cái hình đại diện nhỉ? Nhờ mọi ng chỉ bảo. Cảm ơn mọi người!

Không biết bác Bồ câu Hà Nội đã có đầu ra chưa? em mới nuôi 10 đôi thôi nhưng nghe bác bảo không có đầu ra em cũng thấy hoang mang, nếu như may mắn em phát trển được đàn chim thi cũng chưa biết đầu ra thế nào vi em cũng gần bác ở Hải Dương
Mà sao em không thay được cái hình đại diện nhỉ? Nhờ mọi ng chỉ bảo. Cảm ơn mọi người!
Đầu ra ko quan trọng lắm đâu vì bây giờ chim BC vẫn chưa bão hòa mà. Chủ yếu là giá cả thôi, tìm chỗ nào giá cao thi bán mà.

Lúc trước tôi cũng nuôi trăm cặp nhưng thất bại. Nhưng đầu ra ổn định có bao nhiêu người ta mua hết

Sợ bán mà không đủ tiền mua thức ăn thôi, nếu được cũng đành làm phát
chưa làm đã thua từ trong ý chí. Đem cái lồng to to xin đặt trước cửa nhà ngta bán ngày trả 10~30 chục ngàn.....bán ngày này qua ngày khác....

Nếu giá mà thấp vậy thì tốt nhất là bỏ nghề luôn cho nhanh ! Ở chỗ mình nếu đã mất công vác ra chợ thì giá thấp nhất cũng phải 130-150k/ cặp. (Trọng lượng 400-600 gr/con).

Back