Mong được hướng dẫn kinh nghiệm cho dự án 5000m2 trồng rau sạch ạ.

• Thread starter My Khanh
  • Ngày gửi
Vô tình biết diễn đàn khi em search Google để tìm hiểu về Trồng Rau Sạch. Diễn đàn rất hay. Em mạnh dạn đăng ký làm thành viên để xin ý kiến vì em có dự tính đầu tư trồng rau sạch tại quận 9 (thành phố Hồ Chí Minh), diện tích là 5000m2, cạnh bờ sông ạ.

Em muốn hỏi là em nên làm nhà kính hay nhà lưới ạ? Và đơn vị - cty nào uy tín để mời họ tư vấn suốt cho đến khi dự án hoàn tất? Em rất mong được giúp đỡ, cho ý kiến. Em cám ơn và trông tin ạ.

Last edited by a moderator:
hihi, cám ơn Thanh Quang nhiều nhé. Mình thì do có mảnh đất và yêu thích rau - cây xanh nên muốn làm chứ không có tí kinh nghiệm nào cả, may mắn là mình tìm thấy diễn đàn này. Để tham qua thực tế thì ở khu vực Tp. HCM có trang trại nào đón khách tham quan không ạ? Hoặc tham quan rồi mua ủng hộ cũng được ạ.

+ Làm nhà lưới mái vòm thì công ty nào làm tốt vậy bạn ơi? Bạn có biết giá bình quân cho 1 mét vuông không? Cả hệ thống tưới tự động hoặc bán tự động, cái nào tốt hơn?

++ Và phương pháp trồng rau Thuỷ Canh có nên chọn không ạ?

Chia sẻ giúp kinh nghiệm với mình nhé. Mình cám ơn nhiều.
Bạn vào Google gõ từ NHÀ LƯỚI NHÀ KÍNH NÔNG NGHIỆP, sẽ có nhiều thông tin và địa chỉ nhà cung cấp dịch vụ.
Theo mình, với thời tiết khí hậu trong đó thì chỉ làm NHÀ LƯỚI, và với ngày nắng nóng phải có kế hoạch làm mát nhà lưới
Bạn có thể hợp tác với bạn MALI DƯƠNG để bạn ấy lo chuyện kỹ thuật.Còn bạn tập trung lo khâu tiêu thụ. Ở Đà Nẵng hiện có công ty PIHKA sx Rau Sạch gồm 3 thành viên chính: một người học ở Nhật về làm kỹ thuật, một người học kinh tế ra làm khâu tiêu thụ bán hàng, người nữa nguyên là nông dân lo tổ chức canh tác , điều hành công nhân tại trại rau.kết quả của họ đến nay thật OK!

Last edited by a moderator:

Back