mong moi ng giup. đàn gà benh kỳ quá.

• Thread starter nhà n
  • Ngày gửi
gà khong ăn ,uống. ko đi đứng. ko tiêu chảy. ko ho. ko sốt, nằm ủ rủ khoang 8h chi lăn ra chet.
bac nào biet bệnh xn chỉ dum

gà khong ăn ,uống. ko đi đứng. ko tiêu chảy. ko ho. ko sốt, nằm ủ rủ khoang 8h chi lăn ra chet.

--------

tội cho chúng. cho mình. mới hết crd giờ lại chẩn đoán ko ra bệnh. ai biet bệnh của gà là gj . xin giup đỡ

Last edited by a moderator:
Gà không ăn.bầu diều còn thức ăn nên không ăn.không tiêu nên không ỉa.bạn xem lại xác gà chết có bị xuất huyết không.?có phải khi bạn phát hiện nó thì nó hơi khờ .Mình mẩy rũ rượi ?----->Nếu có thì nguy cơ TH Trùng.Khi con gà đó không chết thì có khi bị sưng mặt,phù đầu....sau đó đi phân trắng mùi rất hôi.Khi đó nên dùng vtmix+tetracylin cho uống.Nên điều trị sớm,cách ly gà bệnh thật xa gà khỏe nha bạn.Nó lây rất nhanh đó.

chủ yếu là phát hiện sớm. nên theo dõi bầy gà 2 lần trong ngày mỗi lần khoảng 15 phút. con nào buồn là bạn cách ly ra ngay. chủ yếu là cách ly ko cho ăn uống chung. cái này nhanh lây lan. rồi đánh thuốc KS sáng chiều, mỗi lần vài giọt xem sao. trong khu cách ly lúc nào cũng phải có nước pha Vitamin , Điện giải và Giải độc gan Subotic

Gà dạo này chết gió nhiều quá.Bà con chú ý nhiều tí nhé.

cam on cac bac.
em nghi chung no bi tu huyet trung
bgio sau 5ngay phat hien benh thi chet lai rai
khoang 1/4 sluong.
dang su dung thuoc TOI Ga vit. va 2 loai thuoc cua anova
bo xung vitamin c, tri tieu chay

--------

gia cam ko vacsin la chet chac sao?
ke ca chick ngua roi van chet la sao?
quai dan?

Back