mong mọi người tìm cho mình một hướng đi.

• Thread starter lão hạc
  • Ngày gửi
Chào diễn đàn chăn nuôi.mình là thành viên mới.rất mong được mọi người ủng hộ.nhà mình o quê rộng 1200m.vườn.mình là công nhân lương tháng 6tr.đã có vợ và 2con.đi làm mà cũng không dư dật được gì.mình rất thích chăn nuôi.mình đang định nghỉ việc ở nhà chăn nuôi.với 1200m đất vườn mình định nuôi gà.với nuôi chó thương phẩm.theo mọi người hướng đi nào là tốt.mong mọi người cho mình lời khuyên với.

Ơ đồng hương chô nào Ha Nam thế? Đừng nuôi chó. Mệt lắm msf nhưc óc. Ko biết kĩ thuật từng gđ là đứt. Mà phải tạn dụng đc thức ăn thừa còn ko phải cám cn( ăn của gà) thì mí đc
Em ở gần bệnh viện việt đức đang xây bác a.bác ở đâu hà nam vậy? Bác có trang trại chăn nuôi ah?bác đang nuôi con gì vậy?

Nhà em có ao cá rồi.em cũng không có nhiều.tầm 10tr thôi bác ah.bác có nuôi chó k?có khinh nghiệm chia sẻ e với.thân
Va

Có ao thì bác nên bắn tôn làm chuồng trên mặt ao ngăn bằng tôn giữa các độ tuổi của chó, dưới ao thả cá rô phi dùng vó bắt nấu cháo cá cho chó ăn.
nuôi chó thương phẩm k cần tiêm phòng vì 1lieu khoảng 90k cơ. nếu bác muốn làm thật thì cần kha khá vốn đấy.

Cảm ơn bác nhiều.em ở hà nam.ở quê em cũng nhiều hộ gia đình làm ăn chăn nuôi như lợn.gà rồi bò và thỏ.nhưng nuôi ít.cũng thấy không có hiệu quả.bác có kinh nghiệm chia sẻ em học với.thân.
xin lỗi bạn mấy bữa nay bận quá kg lên diễn đàn bạn nói vậy thì mình góp ý thế nầy nhé . bạn nên tận dụng một ít đất trồng ít cỏ voi tìm một con bò cái giống Red Sindhi, Sahiwal và Brahman nhưng brahman đẹp hơn nuôi 1 con thôi chăm sóc cho tốt vợ bạn cung có thể giúp bạn trong việc chăm sóc bò , còn bạn cứ đi làm bình thường để ổn định thu nhâp cho gđ . nếu bò đẻ con đực bạn nuôi khoảng 1 năm tuổi có thể kiếm được 15- 20tr nêu đẻ con cái bạn tiếp tục tăng đàn bò giống cứ kiên nhẫn như thế bạn sẻ thành công chứ đời bây giờ bạn muốn làm giàu nhanh mà điều kiện kinh tế của mình kg có thì khó lắm bạn à bạn cứ đi chậm mà chắc chúc bạn thành công

xin lỗi bạn mấy bữa nay bận quá kg lên diễn đàn bạn nói vậy thì mình góp ý thế nầy nhé . bạn nên tận dụng một ít đất trồng ít cỏ voi tìm một con bò cái giống Red Sindhi, Sahiwal và Brahman nhưng brahman đẹp hơn nuôi 1 con thôi chăm sóc cho tốt vợ bạn cung có thể giúp bạn trong việc chăm sóc bò , còn bạn cứ đi làm bình thường để ổn định thu nhâp cho gđ . nếu bò đẻ con đực bạn nuôi khoảng 1 năm tuổi có thể kiếm được 15- 20tr nêu đẻ con cái bạn tiếp tục tăng đàn bò giống cứ kiên nhẫn như thế bạn sẻ thành công chứ đời bây giờ bạn muốn làm giàu nhanh mà điều kiện kinh tế của mình kg có thì khó lắm bạn à bạn cứ đi chậm mà chắc chúc bạn thành công
Vâng. Cảm ơn bác nhiều.em rất muốn nuôi một con bò.nhưng kinh tế bây giờ chưa cho phép bác ah.em cũng muốn làm việc gì day cho vợ e ở nhà làm em phụ thêm.còn việc chính em vẫn di làm.chứ em nghỉ việc thì kinh tế khó khăn lắm bác ah.
Mình ở Kim Bảng. Mình làm trang trại ở Quốc Oai. Hi
Bác di phụ thêm để học hỏi kinh nghiệm hay bác làm trang trại ở day.

Mình làm trại mà

Back