mong muốn mở trang trại

• Thread starter Kỹ Sư Trắc Địa
  • Ngày gửi
Chào mọi người. Hiện tại mình đang có định hướng mở 1 trang trại nhỏ nuôi bò thịt úc theo mô hinh giống trong tp HCM đang rất thành công. Nhưng mình chưa có kinh nghiệm và kiến thức. mong nọi người chỉ giáo giùm. gia đình có khoảng 1500m2 đất nông nghiệp phù hợp mở trang trại nhỏ và ít vốn. mong mọi người cho ý kiến như mô hình làm ra sao, kết hợp nuôi trồng thêm gì nữa không và vốn kinh phí bỏ ra bao nhiêu ...để mình vững tin làm tiếp. thank you

Đất ấy nhỏ quá. Làm cái gì cũng không đủ sống.
Nói tiếng miền Nam thì là 1 công rưỡi đất.
Nói tiếng miền Bắc thì là Nửa Mẫu Ta.
Bạn coi người có 1 công rưỡi thì tình hình mức
sống của họ có khá không? Ngoài bắc thời xưa
thì bạn cũng chưa được là Địa Chủ, mà địa chủ
ngày xưa còn đưa con lên thành tỉnh làm con
hầu đầy tớ nữa, bây giờ gọi là Ô sin đó.

chắc bác ấy nói đất làm chuồng thôi à, bác ko có đất trồng cỏ thì chỉ có đi chăn thôi à! hơi vất vả!!!

Sáo rỗng quá, ko phải xíu dại a nhưng mình tự lượng sức với vốn mà đầu tư, tôi chẳng có cục đất nào cũng làm được đấy thôi. Tìm những con nhanh thu hồi vốn rồi dần dần mở rộng. Mấy ông ngồi máy tính nói chuyện tầm phào mà tin gì. Tôi thấy ngan (vịt xiêm) bây h gh giá chợ 65k/kg cũng ổn, hay như con ếch tôi đang nuôi giá lẻ chưa dưới 70k/kg. Tôi cũng lăn lộn 10 năm trắc địa ăn cơm nhà nước nhưng rốt cuộc phải bỏ để tìm hướng vừa tự do cả cv lẫn kinh tế. A có thể tham khảo nhiều mô hình và chọn ra hình thức đầu tư hợp lý trên diễn đàn này với chừng đó đất. Chúc a sớm thành công, thân!

Phải cố gắn lên thôi ... thành công se đến không sớm thì muộn tí thôi

diện tích đó là diện tích để làm trang trại nó là một mảnh, còn diện tích trồng cỏ thì mình có rồi chỉ là nó không tập trung vào 1 mối thôi. cảm ơn mọi người đã cho mình ý nghiệm

:rolleyes: vậy mấy đám khác dùng để trồng các nguồn thức ăn đáp ứng cho trang trại của bạn có xa không hay gần đó .. nếu như gần thì quá ok rồi
nhà mình đất thì rộng . mơ trang trại nhỏ thì khỏi chê vào đâu . nhưng vẫn đang phân vân không biết đầu tư thế nào vè vố tiền quá ít đây .... buồn oi là buồn

vốn ít thì làm nhỏ trước, có đủ kinh nghiệm thì vay thêm làm lớn sau
nuôi bò vốn to thì nuôi dê đã bạn ạ

0988867328 em tên Hồng ở phú thọ.anh nuôi bò, dê rồi dùng phân của chúng nuôi giun anh ạ.em cung cấp giống giun Nhật Bản năng suất hơn nhiều ạ

Sáo rỗng quá, ko phải xíu dại a nhưng mình tự lượng sức với vốn mà đầu tư, tôi chẳng có cục đất nào cũng làm được đấy thôi. Tìm những con nhanh thu hồi vốn rồi dần dần mở rộng. Mấy ông ngồi máy tính nói chuyện tầm phào mà tin gì. Tôi thấy ngan (vịt xiêm) bây h gh giá chợ 65k/kg cũng ổn, hay như con ếch tôi đang nuôi giá lẻ chưa dưới 70k/kg. Tôi cũng lăn lộn 10 năm trắc địa ăn cơm nhà nước nhưng rốt cuộc phải bỏ để tìm hướng vừa tự do cả cv lẫn kinh tế. A có thể tham khảo nhiều mô hình và chọn ra hình thức đầu tư hợp lý trên diễn đàn này với chừng đó đất. Chúc a sớm thành công, thân!

mình cũng là kỹ sư xây dựng, sang tháng mình nghĩ việc về nuôi gà thôi

Back