Mong nhận được tư vấn để thành lập trại chăn nuôi chuột!

• Thread starter phamanhtuan
  • Ngày gửi
Hiện tại tôi đang có ý tưởng sẽ thành lập trại chăn nuôi chuột bạch nói riêng và các con vật thí nghiệm nói chung.
Tôi chỉ có nền tảng kiến thức về chuột vì học Công nghệ Sinh học chứ chưa có kiến thức nhiều về kinh doanh va thị trường.
Mong nhận được sự tư vấn về những thứ cần thiết về thành lập trại chăn nuôi chuột? Hiện tại toàn Việt Nam có bao nhiêu trại chăn nuôi như vậy?

chào anh hiện nay ở viẹt nam có trang trại chăn nuôi chuột lớn làm động vật thí nghiệm ở nha trang bạn có thể vào đó đẻ học

Chính xác là trại chăn nuôi thực nghiệm của Viện văcxin Nha Trang. Ở đó có một trại nuôi chuột thí nghiệm khép kín.
Khi bạn nuôi vật nuôi làm thí nghiệm bạn phải đảm bảo vậy nuôi hoàn toàn sạch bệnh. Hạn chế tối đa ảnh hưởng từ môi trường đến việc sinh sống của chuột.
Hiện tại chúng tôi có cung cấp hệ thống chuồng trạ cho chuột thí nghiệm nhưng giá thành khá cao, các cơ sở tư nhân thường không có khả năng

tôi cũng muốn nuôi chuột bạch nhưng ra chợ chim mua về nuôi chẳng thấy con nào đẻ hết,mình nuôi cả năm luôn đó, bạn nào biết chỉ mình cách nuôi chuột bạch đẻ với

Nếu chuột để thí nghiệm thì đầu tư phải bài bản,yêu cầu rất khắc khe,vốn đầu tư cũng rất lớn.
như bạn APC đã cho địa chỉ,bạn có thể tìm hiểu xem sao.
Theo mình,nếu nuôi thương phẩm(chuột sạch)thì hiệu quả kinh tế sẽ cao hơn,vòng xoay vốn cũng nhanh hơn, thị trường tiêu thụ cũng khá là rộng lớn.
Vài lời góp ý cùng bạn.
Chúc bạn thành công!

Back