Một số hình ảnh về máy ấp trứng

• Thread starter cantruong
  • Ngày gửi
hì hì.
Mời anh em góp ý cho máy ấp trứng của mình.
PM : mọi tin mua bán vui lòng không post ở đây
---------------

---------------

Last edited by a moderator:
Máy của bác hiện đại quá, chắc chắn (heavy duty) và rộng rãi,
công suất lớn.
*
Cách đặt chồng 2 ổ trứng lên 1 khay rất hay, nhưng lúc trứng
nở thì phải cho gà con sang 1 khay khác. Bác có thể nâng chiều
cao tủ để đặt thêm khay, nâng công suất của máy, đỡ tỷ lệ hao
mòn và chi phí chạy máy.
*
Xin góp ý về máy đảo trứng: chỉ nên bắt xích vào một ngăn thôi,
và ngăn đó có chung thanh nối với các ngăn khác. Bác làm cả
thanh nối ngăn, cả xích, thì 2 cái này có thể cãi nhau, làm hỏng
máy. Thêm ổ xích là thêm hao mòn và phiền hà.
*
Không biết nguồn nhiệt, tản nhiệt, bể nước, và quạt gió của
bác xếp đặt thế nào?
*

theo lời cantruong nói và hình ảnh thì rỏ ràng giửa 2 lớp vách là 1 khoảng trống. khoảng trống này dùng để đặt nguồn nhiệt nước. vách ngăn trong cùng là dùng quạt hút đưa hơi nóng vàonn như thế đèn, nhiệt không chiếu sáng hay tỏa nhiệt trực tiếp lên trứng 1 máy thế này nếu tự ráp theo mình nghỉ chắc không dưới 3.5m quá

Thế thì hỏng rồi.
*
Các lớp vách ngăn đều thộc về vỏ thùng bên ngoài của tủ.
Các lớp ngăn này để đảm bảo bên trong thùng là ở điều kiện
thiết kế, còn các lớp ngoài thì chưa đạt điều kiện để ấp trứng.
*
Các nguồn nhiệt, nguồn nước, và quạt gió đều phải ở bên trong
có nghĩa là cùng một không gian với trứng đang ấp. Nếu chúng
không ở cùng một không gian với trứng ấp, thì không triệt để
góp phần ấp trứng, gây tốn kém, cồng kềnh, khó vệ sinh, và
bảo hành, sửa chữa.
*

Hỏng chổ nào?
He he anh mytran không chịu nhìn kỹ, tôi chỉ nối bánh xích với nhau và cuối cùng là nói với khay trứng.
Và máy tôi là chưa bao giờ "cãi nhau" nên máy chưa bao giờ hư. he
Đồng ý là nguồn cung cấp ẩm phải để trong máy (các khay nước), nhưng có thể để máy tạo ẩm để ngoài, qua dàn quạt sẽ cung cấp ẩm cho toàn máy

mình có thể mua cái máy này ở đầu vậy các bạn . mình ở Ninh Thuận

Máy này nhìn quy ô quá đi mất, đúng là khó nhất vẫn là cái khâu đảo trứng, mà trong hình nhìn thấy gà ở trên khay cao nhất hả bác Trường? Chắc trứng ở đây là sắp nở quá! Tại tui thấy 1 tủ ấp thì dùng khay nhựa, 1 cái nằm trong những khay nhôm, nếu vậy thì gà ị xuống trứng đang ấp không sao hả bác?

Gà con mới nở làm gì ......... mà ị? hi hi
Cái máy mà có gà con là máy nở.
Sắp tới mình sẽ chế các khay đảo trứng đơn giản hơn!
Chú ý : không mua bán gì ở đây vì đây là phân mục kỹ thuật. Nếu mua bán mời qua :
http://agriviet.com/home/showthread.php?t=27780

Chào bác cantruong bác cho em hỏi cái moto gắn ở dưới là moto nâng hạ ăng ten của xe hơi phải ko bác . Và cho em hỏi thêm 1 câu là moto hoạt động đảo trứng liên tục hay có hẹn giờ .Trong hình em còn thấy 1 bình accu vậy khi cúp điện hệ thống này hoạt động thế nào. Bác có thể cho em xin số đt đc ko em sẽ gọi trao đổi trực tiếp với bác . Mong học hỏi được nhiều thứ. Cám ơn

Last edited by a moderator:
Đó là mô tơ quạt kính xe hơi.
Sao lại liên tục? Phải có 1 thời gian chứ không mô tơ nào chịu nổi!
Bình acqui mình vẫn xài nhưng đa số mình xài máy phát điện.
Còn hệ thống acqui thì giống Hoangkhang đã nói trên!

Cái mấy này hoành tráng quá bác cantruong có thể cho mọi người biết số lượng mấy ấp đó ấp được khoảng bao nhiêu trứng
và tốn khoảng bao nhiêu chi phí để làm được cái máy đó không?
Không biết là giá của máy ấp trứng tự chế với giá của mấy ấp trứng ngoài thị trường cái nào cao hơn?
và tỉ lệ trứng nở ra của nó cái nào tốt hơn nhĩ?nó có phụ thuộc vào mấy ấp ko? hay phụ thuộc vào trứng tốt hay xấu nữa các bác nhĩ?

Hi hi.
Máy "ngoài thị trường" là máy nào?
Chi phí làm ra 1 cái máy đó ......... là bí mật. hehe nhưng giá bán ra khoảng 13,5 tr cho máy 1000 trứng.
Còn muốn tỉ lệ nở cao còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố chứ không hoàn toàn do máy.
Điều cơ bản nhất của máy ấp trứng là : bắt chước giống 1 con gà mẹ

Máy "Ngoài thị trường" là máy cái máy của thằng TQ nó làm mà bà con rao trên mạng đầy đó :D
Không biết chất lượng của nó như thế nào nhưng để ấp cho 1000 trứng thi nó bán chỉ có 4tr5 ah

hi hi.
4.5 Là máy tự động hay đảo tay?
Vỏ máy làm bằng chất liệu gì?
V...V...

Bác cho em hoi cái mô tơ đó là loại gì vậy? công tắc định giờ đó mình mua ở đâu luôn?

Gửi anh cantruong

Em đã làm xong chiếc máy ấp trứng 200 trứng với 2 khay
nhưng em dùng mô tơ ăng ten xoay thì không đảo trứng được, Vậy xin hỏi anh sử dụng mô tơ nào để đảo trứng vậy. Em cũng xin hỏi nhiệt độ máy em chênh lệch giữa các khay rất lớn khoảng 2.3 độ. em sử dựng điện trở nhiệt, quạt hút ở trên thổi xuống, ở dưới đấy em đặt 1 khay nước. Anh cantruong giúp đợ em nhé. email: nguyentaiducnhan@gmail.com.xin cảm ơn nhiều

Back