một vài hình ảnh về trại bồ câu

• Thread starter cantruong
  • Ngày gửi
Mời anh em góp ý cho trại bồ câu của mình
Mình có 500 cặp bồ câu nuôi trong diện tích 120 m vuông.
Xung quanh có bạt che kín để bồ câu yên tĩnh.
Mong anh em góp ý thêm :wub:

đúng rồi bác, trước giờ em để ý thấy nó hay đẻ tầm 2g-5g. Đêm qua 10 giờ em ra thăm khong thấy trứng nhưng sáng nay cho ăn sớm thì có 1 trứng. Tối em vẫn để đèn sáng choang

Bác phí điện quá ban đem nên tắc đèn cho nó ngủ để đèn làm gì tốn điện :D
Thường thì bồ câu đẻ ban đêm thôi sáng ra khi cho ăn thì thấy trứng rớt ở dưới chuồng và lấy bỏ vào tổ cho nó ấp thôi.

để đèn cho nó ăn nhiều chóng lớn, e thì thấy số đông nó đẻ cuối ngày bác a

Thông thường người ta nuôi loại bồ câu nào để lấy thịt vậy huh mấy anh? Con giống hiện giờ dao động khoảng bao nhiu 1 cặp?

Bạn thử nuôi 2 nhóm, mỗi nhóm vài cặp để đối chiếu:
- Một nhóm không chiếu đèn ban đêm
- Một nhóm có chiếu đèn ban đêm
Sau 1 năm, tổng kết thu hoạch của cả 2 nhóm, rồi tính
xem nhóm có chiếu đèn có năng suất cao hơn có đủ bù
tiền điện, tiền hao mòn dây dẫn và bóng điện không ?
*

Thông thường người ta nuôi loại bồ câu nào để lấy thịt vậy huh mấy anh? Con giống hiện giờ dao động khoảng bao nhiu 1 cặp?
Tuy loại thôi bạn vì nếu cung cấp bồ câu cho nhà hàng thì người ta thường chọn bồ câu pháp để nuôi vì giống nó tốt, bự con, chim ra ràng bự mau đạt được 350gam (Vì nuôi lâu sẽ tốn cám và làm hao mòn sức khỏe bồ câu bố mẹ khi nuôi con) còn nêu như bán quán nhậu bình thường thì người ta chỉ cần lấy bồ cầu trên 2,5gam là OK.
Tức nhiên giá không bằng bồ câu 350gam rùi . :D

Last edited by a moderator:
Tuy loại thôi bạn vì nếu cung cấp bồ câu cho nhà hàng thì người ta thường chọn bồ câu pháp để nuôi vì giống nó tốt, bự con, chim ra ràng bự mau đạt được 350gam (Vì nuôi lâu sẽ tốn cám và làm hao mòn sức khỏe bồ câu bố mẹ khi nuôi con) còn nêu như bán quán nhậu bình thường thì người ta chỉ cần lấy bồ cầu trên 2,5gam là OK.
Tức nhiên gái không bằng bồ câu 350gam rùi . :D
Quê em bồ câu ta mắc hơn bồ câu pháp đó bác, mặc dù nó có nhỏ hơn đi nữa:huh:

Thì vùng nào ra vùng đó chứ bác.
Trên đây người ta còn không nuôi bồ câu ta nữa huống chì là giá mắc hơn bồ câu Pháp :D

chào các bác

em moi gia nhập diễn đàn thôi nhưng em rất thích và rất đam me nuôi bồ câu noi riêng và các loại chim thú noi chung.hiện nay em đa nuôi đc 25 cặp bồ câu lai pháp( nghe họ nói vậy thôi) em mua tại quảng nam vì nhà em ở kon tum nên ko đén những nơi nổi tiếng để mua đc.vậy bác nào có kinh nghiệm lâu năm trog lĩnh vực này cho em hỏi cách nhận biết thế nào là bồ câu pháp và bồ câu lai pháp vì em mua chim nhiều màu lắm, trắng có, đen thui như quạ cũng có, màu hung , màu đốm đủ cả. Còn chuồng nuôi thì em nuôi theo chuồng cá thể kích thước 45x45x45 như vậy có nhỏ quá ko mấy bác chuồng này là em tự hàn bằng sắt 6 sau đó em bọc lưới ô vuông.các loại máng ăn, uống, ổ đẻ e đều tự làm cả( vì tiền vốn ko dc nhièu lắm chỉ có lòng đam mê là nhiều thôi). hiện nay ở khu vực em đang sống có rất ít trại nuôi bồ câu nhốt như em ko biết mình có thể phát triển đc ko mong các bác cho em lời khuyên chân thành nhé xin cam ơn nhiều.

can ban 50cap bo cau

hien nay minh dang can ban 50cap bo cau dang de . ai co nhu cau mua thi lien he voi Trung 0987224599. hien minh dang o Tien Giang .

các bác cho em cái giá bồ câu giống hợp lý em đang có nhu cầu mua . tai miền bắc nhá . bắc giang bắc . bắc ninh thì quá ok !

Back