• Mua bán bồ câu thịt và giống

Thảo luận trong 'MuaBán: ngành Chăn Nuôi' , 23/11/11

1. dinh huy Nhà nông nghiệp dư

trại bồ câu chúng tôi chuyên :
      cung cấp bồ câu giống và thịt

hướng dẫn kĩ thuật nuôi đạt hiệu quả cao gấp đôi các trại khác [100 cặp 1 tháng cho ra 110 cặp con]

tư vấn kĩ thuật làm chuồng đơn giản, đạt hiệu quả cao, tiết kiệm chi phí, đỡ tốn công chăm sóc

THÔNG TIN NGƯỜI GỬI:

- Tên DN/Cá nhân: TRẠI BỒ CÂU LAI [F1] ĐỒNG NAI
      - Địa chỉ: ĐÔNG MINH - LANG MINH - XUÂN LỘC - ĐỒNG NAI
      - Điện thoại: 0933.344.311 - 0933.344.322 - Fax:
      - email: dinhhuy322@yahoo.com.vn

Last edited: 11/1/12
      Đang tải...
    2. santarosa

santarosa Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      khong
      bị baned nick kia giờ tạo nick mới nổ tiếp hả bác

3. dinh huy

dinh huy Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      chăn nuôi
      sao bác không tìm hiểu thử thực hư như thế nào mà đã vội kết luận vậy. nếu bác không tin thì bác cứ ở đó mà nuôi theo cách cổ hủ của bác đi. em đã nói rồi taị vì trại của em kết hợp giữa giống bồ câu lai với kĩ thuật nuôi tiên tiến nên đạt được hiệu quả rẩt cao. những trại khác đã mua giống ở chỗ em, em đều làm cam kết nếu nuôi không đạt hiệu quả như vậy em sẽ bồi thường gấp đôi hoặc theo yêu cầu của các chủ trại đó.

4. santarosa

Nghề nghiệp:
      khong
      vậ y bá c cho cái hì nh trang trai để em và mọi ngườ tâ m phụ c khẩu phụ c đ i bác ,

5. dinh huy

Nghề nghiệp:
      chăn nuôi

bác thấy chuồng trại đơn giản không ? vậy mà cho hiệu quả gấp đôi đấy, bác còn yêu cầu gì nữa không

6. HienBeo

HienBeo Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Lap Trinh Vien
      1 tháng cho ra 110 cặp ah? Bác áp dụng kỹ thuật gì mà cho ra 110 cặp bác nói sơ qua cho bà con nghe với?
      Hồi nào giờ chỉ có mình bác nói nuôi bồ câu mỗi tháng 100 cặp cho ra 110 cặp thôi. Nên bác santarosa nói bác nổ cũng đúng thôi
      Bác nếu 100 cặp cho ra 110 cặp thì bồ câu đó phải đẻ hơn 2 trứng mỗi đợt đẻ ah? cái này chưa ai khẳng định là bo cầu mái sẽ đẻ hơn 2 trứng hết nha bác?
      Ngoài việc bác nói như thế 100 cặp cho ra 110 cặp thì bồ câu ra bác còn spam lung tung vào những topic của người khác để quảng cao cho bồ câu của mình là ko đàng hoàng rùi bác muốn quảng cáo gì cũng phải theo nguyên tắc căn bản của nó chứ spam lung tung và nói chuyện ko tưởng thì ai mà tin.
      Đó cũng là nguyên nhận bác bị band nick đó.

7. dinh huy

Nghề nghiệp:
      chăn nuôi
      mình bị band nick tại vì mình mới tham gia vào diễn đàn cho nên mình không biết rõ nội quy của diễn đàn là không được quảng cáo vào toppic của người khác. còn nếu bác nào muốn tìm hiểu kĩ hơn về kĩ thuật nuôi bồ câu để đạt được hiệu quả cao như vậy thì cứ alo cho em hoặc vào tham quan trang trại em cũng được, em sẵn sàng đón tiếp. mà tại sao các bác không chịu lắng nghe và học hỏi kinh nghiệm mà cứ tỏ ra vẻ ta đây vậy.

8. santarosa

Nghề nghiệp:
      khong
      Thýa bác, không phải e ra vẻ ta đây, nhýng vì điều bác nói ra không có cõ s tin týởng, hình trại của bác chụp nhý vậy càng không thể cho năng suất cao đc.
      Nếu bác có kinh nghiệm thì chia xẻ v
      i bà con nông dân trên này, nếu đúng là bác cao tay, em xin ủng hộ ngay 100 cp chim giống ngay ngày hôm nay, cho ngýời len tận nõi bác bt.

9. dinh huy

Nghề nghiệp:
      chăn nuôi
      mình chỉ hướng dẫn kĩ thuật nuôi của mình cho những bà con nào mua giống ở trại mình thôi.bác cũng đừng có hiểu lầm là mình làm như vậy chỉ để bán giống. hiệu quả đó là chính xác 100%,không phải là quảng cáo phô trương đâu.nếu ai không tin khi mua ,em sẽ làm hợp đồng và bồi thường theo yêu cầu của khách hàng. như vậy bác đã tin chưa ?

10. HienBeo

HienBeo Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Lap Trinh Vien
      Bác ko cần hướng dẫn gì nhiều chỉ cần bác trả lời em câu hỏi này thôi.
      1 cặp bồ câu mỗi lần đẻ được 2 trứng đúng ko?
      Nếu đúng như vậy 100 cặp sẽ cho ra 200 trứng là được 100 cặp bồ câu ra ràng (cái này chưa tính tới xác suất trứng bể hay chết con nha bác)
      Vậy ở đâu mà bác cho ra mỗi tháng 220 trứng để cho ra 110 cặp bồ câu ra ràng vậy bác trả lời dùm em cái?
      Chẳng lẽ giống bồ câu của bác đợt lần đẻ được 3 hay 4 trứng ah? nếu có giống bồ câu như vậy thì giá bồ câu chắc sẽ rẽ hơn giờ nhiều
      Nếu đúng như vậy chắc e sẽ ghé thăm trại của bác để mua bồ câu mái về nuôi quá

Cái này em hỏi bác chứ ko phải tỏ vẻ ta đây nha bác?
      Vì em cũng là người nuôi bồ câu nên khi nghe bác nói 100 cặp bồ câu cho ra 110 căp như vậy nên e thấy ko hợp logic nên em hỏi bác vậy thôi
      Câu hỏi của em hoàn toàn ko liên quan tới ky thuật chăn nuôi nha bác nên hy vong bác trả lời đúng chủ đề.
      Còn nếu bác nói là bác có ky thuật nuôi cho bồ câu mỗi đợt đẻ được 3 4 trứng thì e sẽ ghé thăm học hỏi bác liền thặm trí còn ký hợp đồng mua 100 cặp bồ câu của bác nữa (hy vọng trại bác có đủ bồ câu để bán)

11. santarosa

Nghề nghiệp:
      khong
      e rất đồng tình với bác Hiền Béo, vì em cũng nuôi bồ câu, nhưng để đạt được 80 cặp / 100 cặp bố mẹ đã là điều rất khó, vì theo bác phân tích ở trên, phải qua nhiều giai đoạn khó khăn chứ chẵng chơi.
      - Đẻ : 2 trứng xem như xong giai đoạn đẻ
      -sau 10 ngày có cồ ( cho chắc ăn ) đc 2 trứng coi như xong giai đoạn thứ 2
      -17 ngày khẻ mỏ, 18 ngày hoặc hơn tí nở ra chim non, đã mừng
      -Rồi từ lúc nở cho đến lúc ra ràng, còn bao nhiêu lí do đễ không đạt đc năng suất như trên.

E không ăn theo bác Hiền Béo, nhưng như bác Hiền phân tích thì đúng là chim nhà anh phải đẻ mỗi lần khoản 4 trứng. Mà nếu bác cam đoan đúng như vậy em xin bao luôn nguyên chuồng cho bác, bác không cẩn phải đăng bán làm gì nữa.

Còn như nói theo kiểu bác, mua đi rồi cam kết, nói thật với bác cái đó là chiêu của bác đưa người ta vào tròng, rồi hạ hồi phân giải đúng không. Chứ bác cam kết kiểu gì, nuôi theo mô hình của bác như thế mà.......

--------

Còn điều này nữa, nếu bác nói bác đang nuôi theo dạng tập thể như vậy, với tỉ lệ mái nhiều hơn trống ( ví dụ trong 200 chim thì có 150 chim là mái, còn 50 em trống ), theo kiểu gà ấy thì xin thưa là không đc nha, em đã nuôi từ lúc chim nhỏ đến lớn, 4 con cánh màu đỏ, 3 mái 1 trống, chung 1 chuồng, 3 mái vẫn đẻ trứng nhưng chỉ có 1 quả là có trống, xảy ra liên tục chứ hông phải 1 đợt nhé bác.

E tạm kết luận là biện pháp này không thể

Last edited: 25/11/11