Cần mua Mua bồ câu pháp thuần mimas

binhnt1

Lữ khách
Mình đang có nhu cầu mua bồ câu pháp Mimas thuần chủng. Bác nào cung cấp nhắn giúp em nhé. cho em xin giá luôn.:2cat:

lykylin

Lữ khách
Mình đang có nhu cầu mua bồ câu pháp Mimas thuần chủng. Bác nào cung cấp nhắn giúp em nhé. cho em xin giá luôn.:2cat:
mình có khoảng 10 cặp mimas to con anh ghé xem có đúng chuẩn như ý a không .tất cả đang nuôi con hoặc ấp

ltbinhkg

Lữ khách
sao ko ai trả lời trả vốn hết vậy

bocausg

Lữ khách
mình mới nuôi có thể chưa rành lắm nhưng theo mình nghĩ giống pháp có hai loại pháp titan và pháp mimas(được cho là đẻ tốt hơn,khoẻ hơn,to con hơn)

Last edited:

binhnt1

Lữ khách
mình mới nuôi có thể chưa rành lắm nhưng theo mình nghĩ giống pháp có hai loại pháp trắng và pháp mimas(được cho là đẻ tốt hơn,khoẻ hơn,to con hơn)
Hình như là pháp thuần có 2 loại Mimas và Titan.
Mimas là loại trắng tinh siêu đẻ để lấy thịt
Còn Titan là loại siêu nặng.
Mong các bác chỉ giáo

minhloc_66

Thành viên mới
Bạn đến các cơ sở nuôi BC xem ưng ý thì thương lượng mua vậy.Nhưng chắc chắn không có giống thuần đâu,lai ít hoặc nhiều thôi.Muốn mua được giống thuần chủng bạn nên đến trường Đại học Nông Lâm - TP,HCM.Thân

bocauviet

Nhà nông nghiệp dư
Bồ câu mimas có 2 loại bạn ak`:
Loại lai: loại này chỉ nặng từ 400>450g màu trắng thuần chim ra ràng 350>400g khoảng cách 2 lứa đẻ 30>35 ngày. giá 300k/đôi chim đẻ
Loại thuần: màu trắng thuần, nặng khoảng 600g, chim non tầm >500g khoảng cách 2 lứa đẻ >40 ngày. >500k/đôi chim đẻ
Bác tính nuôi kinh tế thì mua loại chim lai mà nuôi, chứ nuôi loại thuần nó ăn sạp nghiệp, đẻ ít, giá bán có khi ngang hoặc cũng chỉ cao hơn đôi chút, mà bây giờ bác muốn kiếm giống thuần 100% khó lắm đa só lai đôi chút và trọng lượng ko đc chuẩn.

tear247

Lữ khách
bác ơn nhà em dang thánh lý đây đúng như yêu cầu của bác.Bác ở vĩnh long hả, em ở sadec.còn khoảng 18 cặp lấy bác 250/cặp nha.Bồ câu đang đẻ nuôi con tốt nhé.Dt 0994409564.