Thảo luận :: Mua cám gà loại gì để ăn thịt gà an toàn và ngon

• Thread starter quanghunggiatrang
  • Ngày gửi
chào các bạn, mình nuôi khoảng 30 con gà đông tảo để thịt ăn ko phải đi mua. nhưng nuôi cho nó ăn thóc từ bé thì nó lâu lớn và trông nó mảnh mai lắm, lúc thịt gà thì ko có thịt, nó gầy lắm. mà nhà bán cho mình họ nuôi gà đông tảo toàn 5kg/con thôi. mình cho ăn thóc chỉ dc 3kg/con
họ cho ăn cám.
nên mình hỏi mọi người là mua loại cám công nghiệp loại gì mà sau này mình thịt gà vẫn ngon và ko bị ảnh hưởng bởi các chất kích thích mau lớn của gà?
mua loại cám hiệu con cò của cty việt pháp có ổn ko? ko bit nó có phải là chất lượng pháp thật ko hay là cty đó của 1 ông tên là việt 1 ông tên là pháp nên lấy tên là việt pháp.
em xin cảm ơn mọi ng đã dành thời gian và bí kíp để chia sẻ cho em ạ

chào các bạn, mình nuôi khoảng 30 con gà đông tảo để thịt ăn ko phải đi mua. nhưng nuôi cho nó ăn thóc từ bé thì nó lâu lớn và trông nó mảnh mai lắm, lúc thịt gà thì ko có thịt, nó gầy lắm. mà nhà bán cho mình họ nuôi gà đông tảo toàn 5kg/con thôi. mình cho ăn thóc chỉ dc 3kg/con
họ cho ăn cám.
nên mình hỏi mọi người là mua loại cám công nghiệp loại gì mà sau này mình thịt gà vẫn ngon và ko bị ảnh hưởng bởi các chất kích thích mau lớn của gà?
mua loại cám hiệu con cò của cty việt pháp có ổn ko? ko bit nó có phải là chất lượng pháp thật ko hay là cty đó của 1 ông tên là việt 1 ông tên là pháp nên lấy tên là việt pháp.
@@ theo quan điểm của em bác đã xác định thịt ăn thì cho ăn cám công nghiệp làm gì cho nó dở ra, bạn lấy phụ phẩm giá đỗ cho ăn kèm vỏ tôm tỷ lệ 7:3 thử xem.

@@ theo quan điểm của em bác đã xác định thịt ăn thì cho ăn cám công nghiệp làm gì cho nó dở ra, bạn lấy phụ phẩm giá đỗ cho ăn kèm vỏ tôm tỷ lệ 7:3 thử xem.
chỗ em ko bán bột tôm bột cá, nếu ko em đã mua rồi.
sao tôm xuất khẩu họ vẫn nuôi công nghiệp dc nhỉ, chắc họ có loại cám riêng ko có chất kích thích tăng trưởng nên ko bị máy móc phân tích ra. liệu cám gà có loại mà chỉ có bột ngô bột cá .... họ bán ko nhỉ. chỉ sợ mua cám dính chất tăng trưởng thui

Po tay chủ thớt rồi,cám cn nào chả có chất kích thích tăng trưởng,vậy ở nhà có j cho ăn nấy đi botay.com

mua cám loại rẻ tiền , chừng 180 nghìn 25kg mà cho ăn , lâu lớn tí mà thịt dai ngon
họ cho ăn cám.

Vậy thì bạn phải tự pha trộn! Tìm hiểu cách pha trộn trên dd
chỗ mình ko bán bột cá bột tôm nên ko mua dc.
loại cám con cò có an toàn ko mọi người?

Bạn muốn nuôi ra gà sạch thì cứ cho ăn những thức ăn tự nhiên, ví dụ như cám gạo (nguyên chất, chứ không phải cám lau bóng), cám bắp, các loại đậu, lúa, rau cỏ, côn trùng, giun đất, hèm bia...
Muốn gà nặng cân thì tăng thêm hàm lượng đạm động vật. Nuôi giun quế cho nó ăn.
Chứ đã là cám công nghiệp thì ít nhất cũng có chất bảo quản. Rồi thêm thuốc kháng sinh. Bồi thêm chất tăng trọng.
Hiện nay mình đang nuôi côn trùng với số lượng lớn để phục vụ cho hoạt động chăn nuôi organic, từ gà đến tôm cá. Nói chung muốn ăn thực phẩm sạch thì phải tự thân vận động thôi chứ không trông chờ gì được vào mấy công ty cám.

Bạn muốn nuôi ra gà sạch thì cứ cho ăn những thức ăn tự nhiên, ví dụ như cám gạo (nguyên chất, chứ không phải cám lau bóng), cám bắp, các loại đậu, lúa, rau cỏ, côn trùng, giun đất, hèm bia...
Muốn gà nặng cân thì tăng thêm hàm lượng đạm động vật. Nuôi giun quế cho nó ăn.
Chứ đã là cám công nghiệp thì ít nhất cũng có chất bảo quản. Rồi thêm thuốc kháng sinh. Bồi thêm chất tăng trọng.
Hiện nay mình đang nuôi côn trùng với số lượng lớn để phục vụ cho hoạt động chăn nuôi organic, từ gà đến tôm cá. Nói chung muốn ăn thực phẩm sạch thì phải tự thân vận động thôi chứ không trông chờ gì được vào mấy công ty cám.
Mình mua 60kg bột ngô, 20kg cám gạo, 20kg cá khô trộn cho gà ăn, như vậy có ok ko mọi người?
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

Chắc bác thích ngon-bổ-rẻ đây! Gà nó gầy thì có lẽ do bác nhốt hoàn toàn hoặc thả ở một khu bé tẹo lại cho ăn thức ăn nghèo dinh dưỡng nó mới bị thế. Chứ thả ra vườn rộng thì không có chuyện gà bị gầy đâu.

Bác nên xác định kỹ mình cần loại thịt nào mà cho ăn hợp lý. Nếu yêu cầu thịt gà phải săn chắc và thơm ngon, không tồn dư kháng sinh và chất kích thích sinh trưởng thì em nghĩ bác cứ thả rộng nó ra là ok. Nếu yêu cầu thịt ở tầm chung thì trộn thêm cám đậm đặc vào nhưng lượng ít thôi. Nếu yêu cầu thịt ở mức bình thường thì cho ăn thẳng toàn bộ cũng được.

Cho gà ăn cám tinh(cám mạch) được không ạ?vì ở chỗ em cám gạo rất khó kiếm. Người ta toàn trộn thêm bổi trấu nữa nên cám kém chất lượng.ngoài ra còn cho ăn rau xanh và giun quế mà gà ta nhà e vẫn gầy hơn 3tháng vẫn chưa đc xuất.

Cho gà ăn cám tinh(cám mạch) được không ạ?vì ở chỗ em cám gạo rất khó kiếm. Người ta toàn trộn thêm bổi trấu nữa nên cám kém chất lượng.ngoài ra còn cho ăn rau xanh và giun quế mà gà ta nhà e vẫn gầy hơn 3tháng vẫn chưa đc xuất.
sao cháu không mua lúa mà nghiền ra
trộn thêm cám ngô xay nhuyễn(cho gà con )ngô mãnh cho gà lớn
trộn thêm dđặc 48% là tốt rồi

Gà nhà em toàn cho ăn thóc, được cái sân rộng nó chạy nhảy thoải mái nên chẳng bao giờ gầy.
Bác nên bỏ ý nghĩ cho gà ăn cám đi. đã nuôi cho mình ăn thì chỉ nên cho gà ăn thức ăn tự nhiên như thóc, bột ngô, các loại rau, giá đỗ thôi.
Đi chợ kiếm hàng cá mua đầu, mang cá người ta làm cá xong thừa ra về cho gà. Rau thì kiếm rau heo hoặc các chợ sỉ ngta vứt rau đầy, tha hồ mà lượm. Ngoài ra thì bác ăn đồ gì thừa cũng vất cho gà ăn được.
Nếu gà nhà bác gầy thì tăng thêm bột ngô cho gà xem, gà nó béo ị ra liền

Gà trùn quế. Gà sạch .đây là cặp đôi khá hoàn hảo.Ai có nhu cầu cho cặp đôi này mà chưa có giống cứ alo.Mình sẽ cung cấp giống và tư vấn kỹ thuật.
Mình ở thanh hóa
Phone. 01674 666 566
Cung cấp giun giống giun tinh số lượng lớn khu vực miền bắc và miền trung.

Gà nhà em toàn cho ăn thóc, được cái sân rộng nó chạy nhảy thoải mái nên chẳng bao giờ gầy.
Bác nên bỏ ý nghĩ cho gà ăn cám đi. đã nuôi cho mình ăn thì chỉ nên cho gà ăn thức ăn tự nhiên như thóc, bột ngô, các loại rau, giá đỗ thôi.
Đi chợ kiếm hàng cá mua đầu, mang cá người ta làm cá xong thừa ra về cho gà. Rau thì kiếm rau heo hoặc các chợ sỉ ngta vứt rau đầy, tha hồ mà lượm. Ngoài ra thì bác ăn đồ gì thừa cũng vất cho gà ăn được.
Nuôi cám con cò cho lớn, căn lúc thịt k cho ăn cám cò khoảng 20 ngày thì có ok ko bác?

Nếu bác nuôi bán thì như thế cũng được.
Còn nếu nuôi để ăn thịt thì cần gì gà to.

Nuôi chắc 6 tháng gà mới lớn hả bạn

Back