mua chanh khong hat o dau

• Thread starter boydouble12
  • Ngày gửi
minh o Duc Linh _Binh Thuan muon mua khoang 30-40 cay giong chanh khong hat thi mua o dau , mong moi nguoi giup do~ .vi o minh chua co ai trong loai cay nay , minh xin chan thanh cam on.

Last edited by a moderator:
Ở xa quá.......... Nếu bạn muốn chanh không hạt đến huyện Đức Huệ, tỉnh Long An, có bán cây chiết cành nhiều lắm. Loại cây chiết này gởi xe cũng tiện mà , bạn gọi sdt 01239922456 tôi mua dùm cho

Tôi thì không rành mấy về cây chanh này, nhưng vào buổi sáng uống cà phê có gặp mấy anh trồng chanh này. Nghe nói mấy ảnh có chiết cành và bán nhiều lắm .

chanh không hạt xuất xứ từ mỹ.
nó tới mấy loại, bạn phải tìm hiểu và nghiên cứu kỹ trước khi quyết định.
Ba tôi có khoản 50 cây do chính người mỹ đen về việt nam trồng.
năm nay mới cho trái bói.
bữa thấy trái bự bự, tôi đem đi cân thử được 103 gram (cân điện tử)
tôi cũng chẳng biết chanh ba tôi là chanh gì nữa, không có hạt, rất chua (chua hơn chanh mình nhiều)
cứ 2 3 ngày thì Ba tôi đem về 1 rỗ , uống đuối luôn, uống chắc bị tiểu đường luôn.

tôi thấy, hình như có giống trái to giống trái nhỏ, bạn nghiên cứu kỹ nha.
với lại tôi thấy ở hậu giang có trái gì đó giống giống chanh mà ko phải chanh, giá 1 kg mắc lắm, bạn nghiên cứu rồi đen về trồng luôn đi nha, hiếm thì cao giá.

thân !

nhà mình mua đc 1 cây chanh ko hạt cũng chiết cành đem từ mĩ về, 1 trái trung bình 12cm, có trái 15cm, ko hiểu sao trái lớn như vậy, như chén ăn cơm.. ko biết có giống như loại chỗ bác Xuân Vũ bán ko?

Chanh bạn mấy trái là được 1 kg ?
Chanh không hạt to nhất là 9 trái 1 kg đó bạn.
Mà chanh của bạn có chua lắm ko ?

nhà mình mua đc 1 cây chanh ko hạt cũng chiết cành đem từ mĩ về, 1 trái trung bình 12cm, có trái 15cm, ko hiểu sao trái lớn như vậy, như chén ăn cơm.. ko biết có giống như loại chỗ bác Xuân Vũ bán ko?
Tôi không rành lắm về chanh này, chỉ nghe bạn caphe nói thôi, vì các bạn này có vườn trồng nhiều cay chanh không hạt

Chanh bạn mấy trái là được 1 kg ?
Chanh không hạt to nhất là 9 trái 1 kg đó bạn.
Mà chanh của bạn có chua lắm ko ?

mình chưa có thử, vì là giống chiết, đã thấy cây mẹ, trái nhỏ thì 10cm, trung bình là 12cm, và trái lớn thì khoảng 15cm, thấy cây mẹ mình mới mua cây chiết về trồng, nên cũng chưa thử mùi vị, và cũng ko biết mấy trái 1kg, nhưng chac nghĩ ko đem 8 trái đâu, vì trái lớn như vậy.

Thường giờ người ta đang thịnh hành giống chanh bông tím và chanh không hạt trái đùm, 2 loại này cho trái rất say. Còn loại chanh nào nữa thì e ko biết :D

Mình cũng đang nghiên cứu trồng đây, hiện nay thường ng ta trồng chanh bông tím ( hay gọi là chanh tứ quí) nhiều hơn chanh không hạt, vì chanh bông tím cho trái quanh nam, dễ lấy trái hơn chanh không hạt, va đậu nhiều trái hơn rất nhiều, nhưng nhược điểm la trái nhỏ hơn chanh không hạt.

Ở quê tôi xã Bình Hòa Nam , huyện Đức Huệ, tỉnh Long An , là nơi trồng chanh nguyên cả xã luôn đó. Xã Bình Hòa Nam đã trồng chanh lâu đời rồi. Hiện nay các xã khác trong huyện Đức Huệ, cũng thấy đó làm theo và trồng rất nhiều chanh, đủ giống . Xã Bình Hòa Nam có nhiều tỷ phú nhờ cây chanh. Nhưng gần đây cây chanh không xuất đi được nhiều, có người cũng bị thua lỗ.

minh chi dinh mua de ban o han nha , vay neu chanh bong tim thi de ban hon mn nhi? vi trai nho ? nhu may quan ban do an thi so trai to qua thi se hao , do gio cu tuong chanh bong tim va chanh khong hat la 1 loai.vay san day mnguoi co the so sanh Canh khong hat va Chanh bong tim luon ko a.?

Ở quê tôi xã Bình Hòa Nam , huyện Đức Huệ, tỉnh Long An , là nơi trồng chanh nguyên cả xã luôn đó. Xã Bình Hòa Nam đã trồng chanh lâu đời rồi. Hiện nay các xã khác trong huyện Đức Huệ, cũng thấy đó làm theo và trồng rất nhiều chanh, đủ giống . Xã Bình Hòa Nam có nhiều tỷ phú nhờ cây chanh. Nhưng gần đây cây chanh không xuất đi được nhiều, có người cũng bị thua lỗ.
Mình định về xã Thạnh Lợi (gần Bình Hòa Nam) mua đất trồng chanh mà nghe bạn nói nhiều người thua lỗ mình cũng phân vân. Đất ở đây ngoài trồng chanh ra còn trồng được cây gì có hiệu quả kinh tế cao vậy bà con?

Đất xã Thạnh Lợi, đất xã Bình Hòa Nam là xứ sở của cây chanh Long An đó. Nhưng cũng hên xui bạn à, cũng có đại gia chanh, cũng có người thua lỗ vì cây chanh. Nhưng hiện nay ở đây cây chanh hình như đại trà rồi bạn à. Ngày trước đất này trông Mía đường, rồi trồng tràm ( tràm cừ) , sau đó trồng lúa, và hiện nay cây chanh đang làm bá chủ ở đây.

Ở xa quá.......... Nếu bạn muốn chanh không hạt đến huyện Đức Huệ, tỉnh Long An, có bán cây chiết cành nhiều lắm. Loại cây chiết này gởi xe cũng tiện mà , bạn gọi sdt 01239922456 tôi mua dùm cho
da , day em xin nhờ anh ạ, em xin chân thành cảm ơn a.có lẽ cũng 2-3 hôm nua la e sẻ gọi a ạ.

Chào bạn!
Mình ở Quảng Nam, bạn cho mình hỏi, chanh không hạt có trồng được trên đất cát không? Vì nơi mình ở thì toàn là cát.
Nếu trồng thì chọn cây ghép hay trồng bằng hạt? Và chưa ai trồng.
Loại nào là tốt nhất và trái to nhất?
Vì mình đọc trên mạng thì có rất nhiều loại.
Giá thành của cây ghép là bao nhiêu một cây?
Mua số lượng tối thiểu bao nhiêu là được?
Và phí vận chuyển ra sao?
Kính mong bạn giúp đỡ
Xin cảm ơn

Last edited by a moderator:
Bài viết có nội dung tương tự
  • tim dau ra cho cay dinh lang mien tay{tien giang}
    • Thread starter dinh lang thang nguyen
    • Ngày gửi
  • Cay trong
    • Thread starter Tu minh
    • Ngày gửi
  • Cay mai moi bung bi rung het la