• Mua chó bị lừa

Thảo luận trong 'Chuyện cảnh giác / Người xấu - Việc xấu' , 2/5/13

1. huonggiangspa Nhà nông nghiệp dư

Hôm nay tôi có đặt mua 3 con chó tận cần thơ . Để không bị lừa tôi đã gửi tiền cho một người quen ở Sài Gòn nó chuyển từ cần thơ lên thì nhận hộ . Rốt cục lại nó bảo không đi được gửi xe về sài gòn nhưng nó không nhận tiền hộ nên tôi đành chuyển trước tiền cho nó là 12.000.000đ( mười hai triệu đồng ) .khi tôi chuyển xong nó tắt hết cả 2 máy xong - Số điện thoại của thằng lừa đảo là 01223708830 và số 0964976430 tên Phương . các bạn hãy cảnh giác với bọn chuyên lừa đảo

Last edited: 4/5/13
      Đang tải...
    2. vietnuts

vietnuts Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Giám đốc
      1 người chưa biết gì hết chỉ biết tên và số phone mà anh dám chuyển 12 triệu?

3. Mr.suri@Trăn&rắn@bentre

Mr.suri@Trăn&rắn@bentre Không gì quí hơn ĐỘC LẬP, TỰ DO

Nghề nghiệp:
      Nuoi dv hoang da
      Bac mua cho j vay rott hay bec gsd.co nhu cau lien he e o ben tre nhan giao hang len sg thoj nhe.o tren nay bac mua chinh la mua uy tin va danh du cua ng ban. Va nguoi ban thi ban nhug thu do,chu ko phai la ban hang hoa nhu ben ngoai, co nguoi thì chỉ bán có 1 lan la het j de ban, có nguoi thi bán hoai, hang 100 hang 1000 lan van ko het uy tin. Đó cung la cách de chung ta lua chon doi tac wa mua bán tren mang. Bac muon mua ji thi truoc tien nen tim hieu thong tin doi tac. Xem uy tin,danh du va tren dien dan nay the nao. Nêu có day du roi thi bao nhieu tien cung ko mua dc uy tin cua ho. Vi sống bang cai tâm, dao duc chu ko phai vi tien tai vat chat,mong ae tren ngoi nha agri hay rut kn, va những phan tu lua dao hay trah xa noi nay. Ngoi nha nay chi danh cho nhung nguoi nong dan chat phat, xin dung mang cai xau,lua dao ở chon thị thành vao day

4. nuoide

nuoide thanquangninh.vn VIP

Nghề nghiệp:
      Bán Ba Kích Rừng
      bác này ở cẩm trung cẩm phả - quảng ninh ... sao lại đi mua chó ở xa vậy

Lừa đảo trên 2 triệu là đi tù rồi .... bác ra công an báo đi .... thủ tục làm tài khoản ngân hàng hiện nay cũng chặt chẽ lắm ... nó lừa bác nó ra ngân hàng rút tiền cũng dễ bị bắt thôi

nếu bên công an làm tốt ... khả năng nhận lại tiền là khá cao đấy ... trước đây trên hà nội ... mấy cha lừa đảo có chuyên môn về it còn bị tra ra hết ....nhân tiện bác đưa lại cái link rao bán của hắn ... các thông tin về địa chỉ ip,ngân hàng,điện thoại ... trong 3 cái đó chắc chắn có cái nó sơ hở .....hi vọng bác lấy lại được tiền và cái thằng vớ vẩn kia phải trả giá cho việc làm ngu xuẩn của hắn

1 person likes this.
    5. bangquangngai

bangquangngai Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nong
      bó tay.12 tr để có bai học trong chuyên mua bán qua đt

6. huonggiangspa

huonggiangspa Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Nhân viên
      Không biết ma xui quỷ khiến thế nào mình lại chuyển tiền cho nó. Vì mình đã chuyển tiền cho người bạn ở Sài gòn khi nào nhận được chó thì đưa cho nó rồi nhưng nó bảo nó dậy học không đi được và nhà xe nó không nhận tiền hộ mình đành chuyển tiền trực tiếp cho nó . Mình nghĩ nó bảo là giáo viên thì mình nghĩ làm ăn đứng đắn chứ ai nghĩ nhà giáo đểu đâu. Đó cũng là bài học để mình rút kinh nghiệm không nên tin người quá vậy

Mình mua 3 con alaska thấy giá rẻ lên tham thì thâm mà

--------

Nó rao bán chó trên chợ tốt . Mình vừa xem lại đã bị xoá mất rồi

Last edited: 2/5/13
    7. tanchaufarm

tanchaufarm Nhân Mã

Nghề nghiệp:
      Chăn nuôi
      Chia buồn cùng bác, chịu khó theo dõi, thế nào nó cũng tìm cách lừa thêm người khác, vì thấy dễ ăn mà. Tìm được cho nó 1 trận nha bác.

8. hoang khang

hoang khang Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Sản xuất máy ấp trứng gia cầm - th
      ui cha, alaska baby cũng không dưới 12tr/con loại chuẩn A đẹp. Tụi lừa đảo này cũng rất am hiểu thị trường có cảnh đây. Bản thân mình mua 2 con gà tre giá chỉ 1tr1 mình còn không chịu chuyển tiền trước huống chi 12tr.
      Bác nuoide nói đúng, bác nên trình báo công an đừng ngại.

9. khucthuydu

khucthuydu Administrator

Báo công An đi, chắc là tóm được. Nhận tiền qua ngân hàng thì chắc chắn bên ngân hàng có lưu đầy đủ thông tin.

10. Mr.suri@Trăn&rắn@bentre

Mr.suri@Trăn&rắn@bentre Không gì quí hơn ĐỘC LẬP, TỰ DO

Nghề nghiệp:
      Nuoi dv hoang da
      Qua chinh xac, nhưbg phai co nguoi lam chứng, tren phieu chuyen tien co ghi rõ là mua bán, nhu vay moi co chung tu phap ly hieu qua,ngoai ra cung cap so dt, tin nhan bao nhieu do la luom dau no dc roi.chuc khổ chu som lay lai dc tien

11. Duy Đạt

Duy Đạt Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Nông dân chính hiệu
      Cháu cũng buồn bác ghê.Mua chó alaska tức là bác biết loại chó này rồi,thế mà 12 tr 3 con bác cũng dám mua thì cháu thật là đau đầu.
      Bác chuyển khoản thì cũng có thể lấy lại tiền đấy.báo CA gấp
      Nhưng mà nó rút tiền khỏi tài khoản trước khi bác báo C.A thì cũng khó àh nha

chia buồn cùng bác