• Dismiss Notice

mua đất ở các tỉnh.

Thảo luận trong 'Mua bán Đất nông nghiệp & Trang trại' , 12/2/11

1. huyquan Nhà nông nghiệp dư

Các Bác cho em hỏi về chủ quyền đất ở các tỉnh như sau: người có hộ khẩu ở tp HCM mua đất nông nghiệp ở các tỉnh để sản xuất nông nghiệp thì có được đứng tên chủ quyền trên sổ đỏ hay không?(quyền sử dụng đất) cái vụ giấy tờ em mù tịt , mong Các Bác chỉ giáo, xin đa tạ!

Đang tải...
    2. DatPhuSa

DatPhuSa Nông dân xứ dừa

Nghề nghiệp:
      Sữa máy vi tính
      sao lại không ? bạn đến phòng QLNĐ của xã người ta hướng dẩn cho bạn.

3. tupham105

tupham105 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      sinh vien
      phải xem hộ khẩu bạn ở đâu nữa,nội thành hay ngoại thành.mua loại đất nào.đất chuyên lúa hay đất lâu năm.bạn xem khoản 3 điều 103 nd 181/2004.nhưng luật nào cũng không qua luật tiền.

4. huyquan

huyquan Nhà nông nghiệp dư

chủ quyền.

Cám ơn các Bác! cái vụ luật tiền thì em đã biết!::pnhưng vẫn phải biết luật sơ sơ, chứ không các quan dẫn dắt một hồi là tối mặt!:D

5. tuanttkv2000

tuanttkv2000 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Công chức yêu nông nghiệp
      đúng luật gì cũng không bằng luật tiền ok

6. thanhnhon77

thanhnhon77 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Nông dân
      Đất đai tự nhiên được cấp quyền sử dụng cho cá nhân gồm đất thổ canh- tức là đất sử dụng vào mục đích Nông nghiệp và đất thổ cư - tức là đất sử dụng để xây nhà . Hiện bây giờ Công dân VN không kể tôn giáo, dân tộc, độ tuổi, giới tính có thể đứng tên mua, bán đất hợp pháp ở mọi tỉnh, thành trên cả nước cho nên người ta gọi đất đai và nhà ở là " bất động sản", đã là tài sản thì có thể mua bán tự do theo pháp luật rồi. Qua rồi cái thời: Phải có hộ khẩu mới được mua đất, mà có đất mới cấp hộ khẩu, nghe nó rất luẩn quẩn, nhưng đã tồn tại ở VN này khá lâu. Còn bây giờ có tiền, chỗ nào bán đất hợp pháp thì muốn mua bao nhiêu cũng được. Bác Huyquan muốn mua đất làm nông nghiệp thì dễ thôi. Bác thích đất ở đâu về gặp trực tiếp lãnh đạo ở địa phuơng đó, ngưởi ta sẽ "bật đèn xanh" ngay thôi mà.

7. huyquan

huyquan Nhà nông nghiệp dư

mua ở đất các tỉnh.

Vâng,em cám ơn Bác thanhnhon77 trả lời chân tình ạ! để cho bà con khác còn tham khảo và đỡ phải lăn tăn!:D
      ---------------
      Vâng Bác nói phải! giã sử Bác không đội nón bảo hiểm,gặp csgt bảo đưa 5 xị đi nhậu xong về Bác sẽ nghiên cứu luật!::p

Last edited: 15/2/11