Mua gà

• Thread starter nguyenkhue
  • Ngày gửi
em chào các anh chị đến nay em vẫn chưa tim ra lối đi cho mình nay em vào diễn đàn em xin các anh chị cho em lời khuyên nên làm gì số là em co khoảng 10triệu đang dự định chăn nôi mà em chưa biết bắt đầu từ đâu với số vốn ít ỏi này nay vào diễn đàn mong anh chị ai đã từng như em thì cho em lời khuyên nên nuôii con gì rất chân thành cảm ơn anh chị xin góp ý cho em theo mail
nguyenkhue16@yahoo.com
hoặc fabuc khuenguyen
sđt: 01656693886 cung la fabuc rất chân thành cảm ơn anh chị

10 triệu mua 3 con gà đá hay ( mua ở vạn giã hoặc về bình định để mua ) - chỉ cần 2 mái có tướng đẹp + con gà trống chuẩn một tí là bước đầu tiên với 10 triệu .
Mua về 3 con gà đó bạn chặt tre kiếm lá để làm cái chuồng nuôi - còn thức ăn thì thường ngày bạn ăn 10 chén cơm thì nhịn bớt 5 chén cho 3 con gà đó ăn . Nước uống cũng thế , nhịn cho nó luôn .
Sau 3 tháng bạn có khoảng 30 con gà nòi để bán - bán 25 con trừa 5 con để làm giống .
Bạn thấy thế nào .
Sau khi 2 gà mái ấp trứng đợt 2 thì bạn bắt con gà trống đi om 2 tháng rồi đem đi đá độ - dùng tiền bán 25 con gà lúc trước để chơi - Chúc bạn may mắn .

gà giống thời điểm này khoảng 7000đ/con.
mua mỗi tuần khoảng 200 gà con về nuôi. đến đại lý thức ăn gần nhà đàm phán trả chậm tiền thức ăn. sau một tháng bán dần gà con cho dân trong vùng nuôi thịt vì nhiều người nuôi ít ngại nuôi từ gà bóc trứng, để dễ bán cân lên bán theo giá gà thịt( chắc chắn có lãi !) nếu còn lại giữ nuôi gà thịt. cố gắng bán thật nhanh, làm liên tục. chịu khó giữ chuồng trại thật sạch, khử trùng, phòng dịch đầy đủ.

em cám ơn anh chị đã cho em lời khuyên bây giờ thì em bắt tay vào làm đây theo bác motnua thì khu vực ngoài bắc bác cò biết địa điểm nào co gà mòi chuẩn. Em o thanh hóa

em cám ơn anh chị đã cho em lời khuyên bây giờ thì em bắt tay vào làm đây theo bác motnua thì khu vực ngoài bắc bác cò biết địa điểm nào co gà mòi chuẩn. Em o thanh hóa
Gà từ nam theo xe chạy lên bắc cũng nhiều , từng bội 2 con . Ở phú yên có nhà nuôi gà nòi rất hay và có nhiều mối người bắc mua gà cho vào bội để gởi về bắc . Nhưng ở bắc thì tôi không biết nơi nào có nuôi gà nòi , gà nòi chuẩn .
Cứ nhờ anh em agriviet chọn cho mấy con đẹp đẹp rồi xem hình gà được úp lên rồi quyết định mua . Agriviet có thể làm trung gian .

nghe ông motnua thì có mà luộc thóc lên mà ăn. tôi chơi gà chọi hơn 10 năm rồi. 10 tr chưa mua đc 1 con chứ đừng nói 3 con hay là thứ nhât. thứ 2 nuôi gà chọi gà mái rất quan trọng gà mái hay thì ít ai bán đi lắm. gà chọi hay thì vùng nào cũng có không chỉ riêng bình định. gà chọi chiến mà cho ăn cơm vs uống nước thì luộc nóng cho nhanh. thứ nữa là vừa nuôi chưa có kinh nghiêm gì mà om bóp trong 2 tháng đem đi đá thì khác gì ném tiền qua cửa sổ.nếu như bạn có mua đc gà bố mẹ hay đi nữa nhưng bạn ko có tiếng ở giới gà chọi thì ai mua mà có mua cũng chỉ hơn giá gà thịt tý ti thôi.

nghe ông motnua thì có mà luộc thóc lên mà ăn. tôi chơi gà chọi hơn 10 năm rồi. 10 tr chưa mua đc 1 con chứ đừng nói 3 con hay là thứ nhât. thứ 2 nuôi gà chọi gà mái rất quan trọng gà mái hay thì ít ai bán đi lắm. gà chọi hay thì vùng nào cũng có không chỉ riêng bình định. gà chọi chiến mà cho ăn cơm vs uống nước thì luộc nóng cho nhanh. thứ nữa là vừa nuôi chưa có kinh nghiêm gì mà om bóp trong 2 tháng đem đi đá thì khác gì ném tiền qua cửa sổ.nếu như bạn có mua đc gà bố mẹ hay đi nữa nhưng bạn ko có tiếng ở giới gà chọi thì ai mua mà có mua cũng chỉ hơn giá gà thịt tý ti thôi.
Mỗi nơi mỗi khác , 10 triệu không mua được 3 con gà hay ?
Tôi nói để bàn luận , chứ về khánh hòa tìm đến những trại gà mà mua thì lo gì không mua được gà hay tầm 5 tháng giá 4 triệu 1 con gà trống . Gà cho ăn cơm thì lúc nhỏ tôi cũng cho nó ăn cơm rồi thả , khi cần đá thì rất hăng chứ có thua ai .

gà 5 tháng mà bác đã biết là hay thì bác là thánh gà à bác motnua. gà ít nhất 7-8 tháng mới cho vào nuôi chế độ chiến và chọn lọc con nào khá thì nuôi dở thì thịt. một đàn gà bố mẹ đều hay ra con chưa chắc đã hay. mà có hay đi nữa cũng chỉ 1 2 con thôi chứ ko có nhiều đâu.hơn nữa gà mái hay thì ko ai bán gà mái con đâu bác motnua à.

Tôi đổi ý lại là với 10 triệu mua 1 con dê bách thảo mẹ ( tằm 6 ,7 triệu ) đã có chữa - tận dụng vật liệu có sẵn làm chuồng nuôi dê - số tiền còn thừa bạn bỏ túi để mua vài thứ linh tinh cho dê .
Mỗi ngày con dê mẹ ăn hết 7 - 10 kg lá cây - chẳng tốn tiền mua thức ăn . Gía bán hơi hiên nay là 110 k .
buingochung còn có ý kiến gì nữa không ?

trời các bác nói vậy thì em biết làm gì bây giờ đây các anh chị

kinh nghiệm về nuôi dê thì e chịu ko có kinh nghiệm bác motnua à hehe.:)

trời các bác nói vậy thì em biết làm gì bây giờ đây các anh chị
10 Triệu chỉ có thể làm thêm từ từ chứ không thể làm lớn được .
Tôi thấy nuôi dê là an toàn và nhanh giàu nhất .
Cứ làm cái chuồng nuôi dê nhốt , rồi kiếm việc gì làm thêm , tận dụng thời gian rãnh để cắt lá ( cắt ban đêm cho ăn ban ngày ) hoặc có đất trồng thêm cỏ .
Nuôi gà thì có nhiều cái khó .
10 TRIỆU làm gì để có lợi nhuận 7 triệu 1 năm ? 7 triệu làm sao đủ ăn để nuôi hay trồng .
Mà ngoài 10 triệu ra bạn còn có những gì ? - Không có đất thì mua con bò thả ngoài đường phố cũng không mất .

ban nen nuoi heo rung di
10 triệu nuôi heo rừng cũng được nhưng phải có đầu ra , nếu không có đầu ra thì chết không có đất chôn thân !
Mình nghĩ với 10 triệu bạn mua 2 con dê bách thảo bé bé đem về nhốt chuồng - nữa ngày đi bán vé số cũng được 70 , 100 k cũng có thể hơn với thời gian 4 giờ , còn nữa ngày bạn chăn dê và cắt lá cho dê ăn dặm vào sáng mai - bạn bán vé số nữa ngày có tiền mua thêm cám tổng hợp với vài thứ linh tinh về cho nó ăn cho nhanh lớn .

10 triệu nuôi heo rừng cũng được nhưng phải có đầu ra , nếu không có đầu ra thì chết không có đất chôn thân !
Mình nghĩ với 10 triệu bạn mua 2 con dê bách thảo bé bé đem về nhốt chuồng - nữa ngày đi bán vé số cũng được 70 , 100 k cũng có thể hơn với thời gian 4 giờ , còn nữa ngày bạn chăn dê và cắt lá cho dê ăn dặm vào sáng mai - bạn bán vé số nữa ngày có tiền mua thêm cám tổng hợp với vài thứ linh tinh về cho nó ăn cho nhanh lớn .
Cách này không hay lắm. 10 triệu có thể mua mèo về nuôi. bỏ ra 5 triệu mua mỗi con từ 100-300 thì cũng được cỡ 20 con mèo giống. Còn lại 5 triệu làm chuồng trại. Hàng ngày trong lúc đi bán vé số thì tiện thể xin đồ ăn thừa của các gia đình về. Chịu khó nuôi vài năm cũng kiếm được mớ tiền. Nói vui vậy thôi. Chứ quan trọng là hiện bạn đang làm công việc gì? Chăn nuôi với 10 triệu thì chỉ là làm thêm để gây dựng từ từ. Ví dụ có thể mua 2 con heo nái để nuôi và bán giống. Sau đó có thể nuôi heo thịt. hoặc mua vài con heo con về nuôi heo thịt. hoặc có thể nuôi gà vịt, nhưng chỉ nuôi ít thôi. lỡ có dịch chết thì còn vốn mà nuôi tiếp.

10triệu thì bay vào miền nam chơi gà cựa sắt cho nhanh bạn hiền ơi.
Mua con gà 3tr nuôi 1tuần đem sút 7chai. Ăn là đc 14chai, sút tiếp là đc 28chai. Cứ thế là gjàu nhanh thoj bạn hjền.

Chỗ bạn có nuôi gà tần không? Gà nuôi 2 tháng xuất ấy. Trên mình chỉ cần có chuồng là nuôi dc 3ngin gà mà ko cần 1 đồng tiền vốn nào. Dc giá+ nuôi đạt vẫn lãi nhiều

Back