• Mua ong mật giống ở đâu?

Thảo luận trong 'MuaBán: ngành Chăn Nuôi' , 23/7/14

1. Học hỏi thêm Nhà nông nghiệp dư

Có bạn nào biết ở Đồng Tháp hay Cần Thơ có địa chỉ nào bán ong mật giống chỉ giúp mình với, mình ở Long Xuyên, mua chỉ 1,2 đàn nuôi thử nắm kinh nghiệm trước với tiền nong có hạn nên không thể đi xa được. An Giang quê mình con ong còn lạ quá mình tìm không ra. Ai giúp mình biết ơn rất nhiều :) !!!

Đang tải...
    2. binhtg

binhtg Nông dân nghèo

Học hỏi thêm thích bài này.
    3. Xuan Vu

Xuan Vu Đại gia nông nghiệp VIP

01663630666 bạn gọi sdt này để lên lạc địa chỉ gần bạn đó. Ông này bán con giống và cho bạn học nghề, bằng cách bạn đến ở nhà ông ấy làm bỏ công 1 chu kỳ sinh sản con ong mật. Ông ấy nuôi cơm và rượu luôn he he

Học hỏi thêmTấn Thành thích bài này.
    4. Học hỏi thêm

Học hỏi thêm Nhà nông nghiệp dư

ac ac nuôi cơm rượu thì e không không có phúc hưởng rồi, vào học kỳ mới rồi...ôm thùng ong rồi dọt nhanh thôi ^^ . Mà bác này ở chỗ nào vậy anh???

5. Xuan Vu

Xuan Vu Đại gia nông nghiệp VIP

Ở Tân Thạnh , Long An

Học hỏi thêm thích bài này.
    6. Thichnuoithu

Thichnuoithu Nhà nông chuyên nghiệp

Nghề nghiệp:
      Công chức
      Mình dụ Bà già vợ nuôi vài ba đàn để lấy mật dùng thì Bà bảo: Khó lắm ! Người nuôi mà dùng xà bông thơm, mỹ phẩm, hoặc mới mần tình xong mà tới gần chuồng là bị ong nó oánh liền. Bả nói vậy phải không các Bác ? Mình thì không tin lắm :cool:

7. Học hỏi thêm

Mấy dạng loại hương thơm công nghiệp thì mình không rõ, nhưng có khuyến cáo khi nuôi ong người thao tác không được có mùi lạ, đặc biệt là mùi rượu hoặc mùi của đồ lên men chua dễ bị ong oánh lắm. Họ nói nó sợ làm hỏng mật của nó. Mà để trong vườn thì có sao đâu, không thò tay chọc ngoái vào tổ nó là đc mà.

8. Thichnuoithu

Thichnuoithu Nhà nông chuyên nghiệp

Nghề nghiệp:
      Công chức
      Vậy khi nào cần đến chuồng ong để xử lý thì không nhậu và tắm gội chay là ổn :)

9. Thanhhao2010

Thanhhao2010 CHUYÊN NUÔI CUA ĐINH - 0939171114

Nuôi ong là nghề của mình . Nó phụ thuộc vào điều kiện tự nhiên lắm . Không biết nơi bạn ở có thích hợp không . Nếu bạn có lòng đam mê , tới chỗ mình , minh sẽ tặng cho bạn 1 đàn làm giống .

10. Học hỏi thêm

Anh giúp thật ạ??? Cảm ơn anh lắm lắm!!! Khi nào làm phiền anh đc ạ???Chỗ e thì không có hoa tập trung nhưng cây cối khá nhiều, cách sau nhà 100m tới ruộng lúa với chuối, ngoài ra còn trồng nhiều bạch đàn, dừa, xoài..v.v

11. Thanhhao2010

Thanhhao2010 CHUYÊN NUÔI CUA ĐINH - 0939171114

Thật đó ! Nuôi ong rất thích hợp với người khởi nghiệp với đồng vốn rất ít , mình cũng từng khởi nghiệp với nghề này , nhưng phải xem nơi bạn nuôi có thích hợp không , cách để nhận biết : nơi đó có nhiều ong tự nhiên phát triển , nếu để thu mật thì nhất định phải có các loại cây sau : nhản , vải , chôm chôm , tràm , cafe , cao su , cây keo ... với số lượng lớn bán kính 5 km . Với những điều kiện như bạn nêu chỉ để nghên cứu thôi , nhưng nếu bạn đam mê thì cứ nuôi để có kinh nghiệm rồi tìm nơi thích hợp để phát triển .

Last edited: 31/8/14