mùa sinh sản của rắn

• Thread starter Xuan Vu
  • Ngày gửi
Vào tháng này là tháng cuối cùng, kết thúc mùa đẻ trứng của rắn trên cạn ; như long thừa, hổ ngựa, hổ mây, hổ hành v v .Và đã quá 15 ngày giao phối trong tháng đầu, của loài rắn sống dưới nước như; ri voi, ri chệch, ri cóc....
Đối với rắn trên cạn thì cần thúc béo để bán vào cuối tháng 12 al , là lúc giá cao nhất
Đối với rắn ri voi nếu trọng lượng< 500g/con/ con cái, haỹ cho rắn đực vào để giao phối, tuy đã trể 15 ngày, nhưng còn đến mấy tháng nửa vẩn phối giống tốt
Đây là kinh nghiệm riêng tôi

bac xuan vu nuoi duoc nhiều loài rắn thế, bác oi khi nào co giống bac cho cháu biết vói nhé ,cháu muốn thi ngiemj nuoi o nghe an xem no có thich hop voi dieu kien song khog ,ah ma bac cho chau biét loài ran raotrau đã xuất khẩu được răn thương phẩm chưa bác nhỉ hay đang chỉ bán trong nước thôi ak

Vào tháng này thì rắn ráo trâu không còn đẻ trứng nửa,chỉ còn rắn con đang nở và chưa nở . Rắn ráo trâu hiện nay ở miền nam loại tốt nhất là 870.000$ trên 1kg . Rắn ráo trâu xuất qua Trung Quốc giá cao hơn nhiều, và ngoài bắc cao hơn ở miền từ 100 ngàn đến 200 ngàn đồng 1kg đó bạn , Bên Trung Quốc cao hơn Miền Bắc ....
Hiện nay là vào mùa động dục của rắn ri voi, có con đã có trứng khoản 1 tháng rồi, và còn số khác đang giao phối

the ra gieng bac de cho chau it nhe ,mà cháu muốn mua ra miên trung vay co the gui xe ra duoc khong ha bác
nếu ko cần vào trong đó có thể gửi theo xe ra được không bác nếu được bác để cho cháu it giôg với ak

the ra gieng bac de cho chau it nhe ,mà cháu muốn mua ra miên trung vay co the gui xe ra duoc khong ha bác
nếu ko cần vào trong đó có thể gửi theo xe ra được không bác nếu được bác để cho cháu it giôg với ak

Miền trung có mùa đông lạnh, bác muốn nuôi thì phải nghiên cứu phương án tránh rét cho nó đã rồi hãy nuôi

Miền trung vẩn có rắn ráo trâu ngoài thiên nhiên bạn à, nhưng mấy tháng lạnh chúng chiu rút vào hang hóc để tránh lạnh. Ở Gia rai là tỉnh được xem là rắn ráo trâu tốt nhất, Anh em ngoài bắc thường chọn rắn ở Gia Rai để nuôi vổ béo, còn rắn lứa ở 1 vài tỉnh khác (tôi không nêu rỏ) ngoài Bắc rất ít người chọn để nuôi vì 1 lý do........................
---------------
Hiện nay mình đã hết rắn ráo trâu con rồi
Vào tháng này rắn ri voi mới mang trứng

Last edited by a moderator:
Miền trung vẩn có rắn ráo trâu ngoài thiên nhiên bạn à, nhưng mấy tháng lạnh chúng chiu rút vào hang hóc để tránh lạnh. Ở Gia rai là tỉnh được xem là rắn ráo trâu tốt nhất, Anh em ngoài bắc thường chọn rắn ở Gia Rai để nuôi vổ béo, còn rắn lứa ở 1 vài tỉnh khác (tôi không nêu rỏ) ngoài Bắc rất ít người chọn để nuôi vì 1 lý do........................
---------------
Hiện nay mình đã hết rắn ráo trâu con rồi
Vào tháng này rắn ri voi mới mang trứng

Lý do gì vậy bác. Bác cứ chơi ú tim làm chúng cháu tìm muốn chết

Xin chào bác Xuan Vu!
Được biết bác là bậc lão thành trông nghề rắn, nên em có thể xin bác tư vấn giúp em vấn đề sau nhé bác:
Hiện tại em đang nuôi gà thả vườn, và đang nhân giống bằng cách cho gà mẹ ấp. Nhưng về đêm thì rắn ở ngoài bò vào ăn trứng, hậu quả là gà đạp bể trứng và làm thiệt hại của em mất hết 7 ổ. Bây giờ em không biết làm cách nào để đuổi nó đi không cho rắn vào nơi gà đangassp.
Bác có cách nào hay tư vấn giúp em nhé!
Cám ơn bác nhiều!

Rắn ăn đêm có nhiều loài như hổ sơn, mai gầm, hổ hành.... Nhưng loài mò vào nhà hay chuồng gia cầm đó là con hổ hành , loại này rất ít trèo cao bạn nên để ổ gà trên cao là tránh được thôi

Rắn ăn đêm có nhiều loài như hổ sơn, mai gầm, hổ hành.... Nhưng loài mò vào nhà hay chuồng gia cầm đó là con hổ hành , loại này rất ít trèo cao bạn nên để ổ gà trên cao là tránh được thôi

Rất cám ơn bác đã tư vấn!
Cho em hỏi thêm là loài này có độc không vậy bác?

Rắn hổ hành không có nọc độc bạn ơi, và hình như mình chưa thấy nó cắn ai bao giờ. Mùi hôi hành của nó làm cho gà rất sợ
Còn hổ sơn, mai gầm( cạp nong, cạp nia) ... thì rất độc

Bài viết có nội dung tương tự

Back