• Mua Trùn sinh khối ở Quảng Nam, Đà Nẵng

Thảo luận trong 'MuaBán: ngành Chăn Nuôi' , 6/5/16

1. ngocvien1308 Học làm nông dân

có ai bán Trùn sinh khối ở Quảng Nam hoặc Đà Nẵng ko,giới thiệu cho mình với,và hướng dẫn cách nuôi,thank ạ

Đang tải...
    2. đăng-đăng

đăng-đăng

Qua huế mình bán cho cả tạ . Chợ nọ huế , báo trước để mình chuẩn bị nhé .

thanhbinh12393 thích bài này.
    3. thanhbinh12393

thanhbinh12393 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      sinh viên
      Bao nhiêu 1 kg vậy a
      --- @ 7/5/16, Original Post Date: 7/5/16 ---
      Bạn nuôi gà ở QN hay ĐN,mình cũng đang nuôi thí điểm,đc dịp ae gl !

4. đăng-đăng

đăng-đăng

8 k / kg .
      Anh Cần mua bao nhiêu kg .
      Sinh khối tôi bán có rất ít thức ăn thừa và số lượng giun rất nhiều . Nếu cần thì tôi chia ra hai phần - một bên là sinh khối có ít giun , còn bên kia là giun quế . Bán cách này mình chỉ tính giá giun thương phẩm là 70 k / kg và tặng thêm 10 kg sinh khối ít giun .
      Mình giao tại chợ nọ huế luôn nhé .

5. dtthanhyb

dtthanhyb Học làm nông dân

80K/Kg hay 8k/kg bạn?

6. đăng-đăng

đăng-đăng

8 K / kg sinh khối hoặc 70 k / 1 kg trùn tươi + 10 kg sinh khối ít trùn . Tùy theo cách bạn chọn loại để mua về nhân giống . Lúc trước mình mua giống ở 129 đặng tất . Sinh khối họ bán rất nhiều phân bò , giun quế rất ít . Để an tâm cho người mua nên mình bán theo hai kiểu . 1 là mua sinh khối với giá 8 k / kg sinh khối rất nhiều giun lớn bé và kén . 2 là mua giun thương phẩm với giá là 70 k / kg giun quế và được mình tặng thêm 10 kg sinh khối có nhiều giun con và trứng giun nữa .
      Bạn mua theo cách 1 hay cách 2 và mua nhiều hay ít ?

thanhbinh12393dtthanhyb thích bài này.
    7. thanhbinh12393

Nghề nghiệp:
      sinh viên
      Mình ở ĐN bạn gửi xe vô đc ko,mình mua khoảng 20kg thôi!

8. đăng-đăng

đăng-đăng

Gửi vô bến xe trung tâm phải không ? Gửi hàng vô đó thì phí gửi có thể gửi sau được không ? Còn tiền bán ? Mình sẽ tặng thêm bạn 10 kg nữa là 30 kg .
      Bạn có quen xe nào chuyên chạy tuyến đà nẵng - huế không ? Báo số xe lại cho mình rồi mình gửi cho nhanh . Gửi 7 giờ sáng thì qua bên đó là gần 10 giờ thì phải .

thanhbinh12393 thích bài này.
    9. thanhbinh12393

Nghề nghiệp:
      sinh viên
      Mình ko quen xe bạn ơi,bạn koi có xe nào ko,gửi vo rồi mình gửi tiền nhà xe luôn đc ko

10. đăng-đăng

đăng-đăng

Bạn ở gần đường nào thế ? Có thể ra đón xe nhận hàng không ? Mình cũng không quen xe nào cả . Chuyển hàng qua bên đó chỉ cần đưa người ta số điện thoại và tên người nhận .
      Mình thì chưa gửi hàng theo xe bao giờ nên hơi mù .
      Thế này nhé .
      Mình bán cho bạn một thùng sinh khối qua bên đó và bạn nhận hàng . Có không dưới 5 kg giun bố mẹ , bạn đem về chia ra 2 m vuông để nuôi .
      Lúc kiểm hàng thì bạn xem ở dưới đấy thùng nhé , hài lòng thì chuyển 250 k + phí xe qua cho mình .
      Nếu được thì bạn để số điện thoại lại rồi mình sẽ nhắn tin để bạn chuẩn bị nhận hàng . Mình sẽ gửi buổi sáng 7 giờ thì gần 10 giờ thì hàng đã quan bên đó rồi nhà xe sẽ báo cho bạn biết .
      --- @ 10/5/16 ---
      Nguồn giống lúc trước mình mua ở 129 đặng tất huế . Họ quảng cáo là 80 % giun nhưng khi mua thì toàn là phân bò .
      Còn về phía mình thì bạn yên tâm . 100 % Là sinh khối vì mình lấy ở nơi giun đã ăn hết rồi . Chất thành đống rồi thu giun bố mẹ để vào thùng xốp , phủ một lớp sinh khối lên phía trên , lấy bao đậy lại rồi đem gửi qua cho bạn .

11. thanhbinh12393

Nghề nghiệp:
      sinh viên
      OK a,sdt của e 01213515518 , 0934890884 bình,nếu a gửi thì ngày mai gửi giúp e đc ko,vì ngày mai e đã ngỉ còn ngày còn lại e đi làm.

Last edited: 10/5/16