• Muốn mua đất

Thảo luận trong 'Mua bán Đất nông nghiệp & Trang trại' , 30/6/15

1. kellynguyen Nông dân nghèo

Em đang cầm tìm mua 1 miếng đất ở đức huệ xây nhà cho gia đình ở và có thể trồng cây và chăn nuôi kiếm thu nhập thêm ... Ai biết miếng đất nào rẻ giới thiệu cho em , e cám ơn !!!!
      Em chỉ có khoảng 300tr để mua đất thôi

Đang tải...
    2. lecongtuananh

lecongtuananh Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      tu do
      Mình thấy thớt nào bạn củng comment - sao bạn không alo trực tiếp .

Tiền nào của đó thôi bạn ơi - sổ sách có ghi rõ ràng cả - loại đất, hạn sử dụng, mục đích sử dụng...
      Còn thực tế thì - đường đi, điện nước, tính chất đất và gió, phong thủy, quy hoạch, quy định sử dụng ...

Mà nó tạo ra giá đất - chứ đâu phải đất rẽ là ngon - quảng cáo thì ghê rớm mà giá rẽ để lừa người thiếu hiểu biết thôi .

Tôi nói để cho bạn hiểu - đừng ham hố - mua đất chứ không phải mua thịt cá đâu - tiền nào của đó cả .

Cái quan trọng là bạn phải xác định rõ không gian sống - bạn thích sống nơi nào, bạn làm gì để sống nơi đó - rồi bạn tìm cho đúng nơi đúng vị - đừng mua lung tung không định hướng - tôi đả sai lầm nên tôi nói cho bạn hiểu .

Nói dài dòng lắm - gần như cả cuộc đời 1 người mua bán đất còn bị lầm - để tránh cái sai lầm mà không hối tiếc là khi ta đả xác định rõ mục đích

P/S " tôi thấy bạn là nữ nên tôi mới nói thôi - có muốn mua thì cứ alo - đi xem và đánh giá - chứ bạn ngồi máy tính hay ĐT thì gà vẩn là gà thôi bạn nhé . Cứ đi xem cho có kinh nghiệm và đừng bao giờ đặt cọc - không miếng này thì có miếng khác ngon hơn - xem và hiểu thế nào là tiền nào của đó .

Chỉ có người mua lầm chứ ko ai bán lầm đâu bạn ơi.

Anh xã làm gì mà để bạn chinh chiến gian nan thế ,

Hồi hôm đọc thấy miếng ở long an 2300 m2 gì đó - có nhà củng ngon lắm - giá khoảng 300 mấy - ở long an - miếng đó tôi thấy phù hợp với bạn đó
      Dân Bến tre lên đồng Nai - khô hạn lắm - chịu ko nổi đâu - Bản thân tôi còn đang định đổi đất về Long An đây .

Last edited: 6/7/15
    3. kellynguyen

kellynguyen Nông dân nghèo

Thank bạn góp ý , tại mình ko ở việt nam và cũng chưa từng mua đất nên cũng sợ mua lầm !!! Mình cũng ko sống ở
      --- @ 6/7/15 ---
      Mình cũng ko có anh xã gì như bạn nói nên đừng phán lung tung nhá !!!
      Và mình cũng có đt , nhưng vài ng ko bắt máy !!! Có người bắt thì đã bán rồi ..... Nhiều miếng đất thấy chăn nuôi cũng đc , nên cmt thì có sao , ít nhất cũng có thể kiếm 1 miếng mà mua , tôi mua cũng có ở đâu

4. kysuit

kysuit Nhà nông tập sự

5. Luu Thanh Tam

Luu Thanh Tam Nhà nông nghiệp dư

Xã Đức Hòa Thượng 17tr 1mét ngang(sâu 45mét).

6. cuong.hv

cuong.hv Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      tập làm nông dân
      Bạn có khoảng 300 triệu,bạn muốn mua 1 miếng đất nhưng miếng đất là bao nhiêu m2,nếu thực sự có nhu cầu thì alo cho mình 0902388784.

7. Nông dân miền đông

Nông dân miền đông Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      kỹ thuật điện
      Mình ơ trảng bàng,tây ninh có miếng đất gần lộc giang, long an muốn bán tầm số tiền bạn có,muốn thì alo 0938302938

8. tamsan

tamsan Nhà nông tập sự

Nghề nghiệp:
      cbcbv
      1000 m2 giá 250 trieu

9. kulipham

kulipham Học làm nông dân

Đất nền ở củ chi có sổ hồng riêng
      Ngang 5x 65m
      Bán 160t
      Mặt tiền đường nhựa.
      Lh 01657030178