Muốn Nuôi gà tiếp nhưng đầu ra quá khó khăn.bán thì tốt nhưng bị ép giá.ai có lái ngon ngon chỉ mình

• Thread starter Quang Nguyễn61
  • Ngày gửi
Như tiêu đề trên.mình cố gắng chăm sóc đàn gà 100c của mình rất tốt và đẹp thì bọn lái vào trả cái giá nghe muốn xỉu tại chỗ.rồi nó phán thêm vài câu gà còn non quá thịt k ngon.trong khi gà mình nuôi gần 4 tháng.nó cũng nuốt luôn 1 vườn chuối 20m vuông.
Tức quá k biết làm gì.có ae nào chỉ 1 mối lái hấp dẫn để mình còn tiếp tục bước tiếp với.đang rất là hoang mang.khổ công 4 tháng nuôi mà nó vào ép giá.k bán nó cũng k có thằng nào hỏi.đầu ra quan trọng đến mức mình phải suy ngẫm về nuôi con gà.
Công việc mình đang là 6tr/tháng nhưng nếu bỏ về nuôi gà và mướn thêm 1 người phụ thì cần nuôi bnhiu con/1 lần nuôi mới có lãi.có ae nào tính toán phụ mình với.

Bạn ở đâu, đầy cách , có điều vốn phải dài. K cần lớn, 4 tháng non là đúng rồi, ăn thịt k ra gì

Bạn ở đâu, nuôi gà tuy khó khăn nhưng ko cần muaờn ng phụ đâu bạn à, và đầu ra phải là mối mới dc gia nha bạn

Bạn nuôi giống gà gì vậy, thức ăn cho gà như thế nào. ? Mà gà của bạn trung bình cân nặng bao nhiêu. ?

Như tiêu đề trên.mình cố gắng chăm sóc đàn gà 100c của mình rất tốt và đẹp thì bọn lái vào trả cái giá nghe muốn xỉu tại chỗ.rồi nó phán thêm vài câu gà còn non quá thịt k ngon.trong khi gà mình nuôi gần 4 tháng.nó cũng nuốt luôn 1 vườn chuối 20m vuông.
Tức quá k biết làm gì.có ae nào chỉ 1 mối lái hấp dẫn để mình còn tiếp tục bước tiếp với.đang rất là hoang mang.khổ công 4 tháng nuôi mà nó vào ép giá.k bán nó cũng k có thằng nào hỏi.đầu ra quan trọng đến mức mình phải suy ngẫm về nuôi con gà.
Công việc mình đang là 6tr/tháng nhưng nếu bỏ về nuôi gà và mướn thêm 1 người phụ thì cần nuôi bnhiu con/1 lần nuôi mới có lãi.có ae nào tính toán phụ mình với.
giá bao nhiêu mà gọi là ép vậy

Ép thì bán lẻ đi. Quan trọng thịt chắc tí. Cho ăn toàn bột thịt bỡ thì ai ăn dc.

nếu muốn có lãi hơn đi làm thì chắc phải nuôi vài nghìn con đó.mình đang nuôi khoảng 3oo còn mồng một tháng đc tầm 3 triệu.mà bạn nuôi gà gì ?

chổ bác gà sao chứ chổ e mà nuôi tầm 300 con trở lên là khó bán lắm. Ép thôi r.
Bạn ở đâu, nuôi gà tuy khó khăn nhưng ko cần muaờn ng phụ đâu bạn à, và đầu ra phải là mối mới dc gia nha bạn
Mình ở daklak nek. Bạn có đầu ra ở đây k chỉ cho mình với. Mà gà thả Vườn mấy tháng là xuất được vậy bạn

Hi, Sao thấy nhiều bạn đều muốn nuôi gà và từ bỏ những công việc đang có?
Không phải vậy nhưng đúng là bản thân tôi cũng muốn làm như các bạn. Tuy nhiên đang thử nghiệm với hoạt chất bổ xung trong thức ăn giống như thực phẩm chức năng vậy - để chất lượng gà được cải thiện và đặc biệt khi làm thấy phân gà thay đổi theo hướng rất tích cực - chuyển đổi sang phân vi sinh hoặc sản phẩm khác có giá trị gia tăng cao hơn.
Nếu phân gà có giá trị thêm thì sản phẩm gà thịt sẽ được bù một phần rất rất đáng kể. Chưa nói đến phân tích đánh giá chất lượng thịt gà hay trứng gà Nếu OK hơn thì chắc chắn không còn lo lắng việc giá cả sao nữa.
Khi kết thúc đánh giá mình sẽ chia sẻ thông tin về kết quả khảo nghiệm -
Còn một sản phẩm từ gà nữa đó là Lông gà - hiện chưa có giá trị cao.
Thịt gà - Phân gà - Lông gà : Phải thành sản phẩm có giá trị gia tăng Rất mong nhận thông tin từ các bác chuyên làm phân gà và lông gà để tìm đầu ra.

Tks,

Hjnh nhu chu thot nuoi ga cho an chuoi tron dam dac vs ngo(bap)thi fai.minh cung cho an them nhu the 100con 4thang loi 4tr5 vay =>thang 1tr

Hjnh nhu chu thot nuoi ga cho an chuoi tron dam dac vs ngo(bap)thi fai.minh cung cho an them nhu the 100con 4thang loi 4tr5 vay =>thang 1tr
Sai rồi bạn mình đập ụ mối cho gà ăn nha bạn
Gà cũng ăn cây chuối ah bạn
Ăn chứ bạn bạn băm nhỏ ra trộn 20% ấu trùng trùng quế hoặc cám công nghiệp vô cho nó ăn vừa mát vừa có chất sơ
Em cũng gần eahu. E ở Việt Đức 4 ấy. Bác biết chỗ nào nhập chỉ e với
Bên đó mình ko quen ai nha bạn, bên eahu thì có, còn về gà nuôi mấy tháng thì tùy vô loại gà nha bạn, có loại 3t20ngày có loại hơn 4t có loại 6t, và còn dựa theo cách nuôi của mình có đủ dinh dưỡng ko nữa nha bạn

Bạn ở đâu, đầy cách , có điều vốn phải dài. K cần lớn, 4 tháng non là đúng rồi, ăn thịt k ra gì
4 tháng nhưng gà phát triển cũng tốt.gà trống 1k8 2k gà mái 1k2 1k3.mình cho ăn toàn cám carill+rau muống.gà ăn chắc thịt lắm bạn à.
Gà cũng ăn cây chuối ah bạn
nó ăn khủng khiếp lắm bạn à.mấy cây chuối mình nó còn sống.nó ăn dần dần từ gốc ngã cây chuối r nó bắt đầu làm hết nguyên cây.ăn với tốc độ 2 ngày 1 cây lớn.
bạn nuôi gà gì mà thương lái nó ép giá như vậy?
gà ta tại địa phương bạn à.
Bạn nuôi giống gà gì vậy, thức ăn cho gà như thế nào. ? Mà gà của bạn trung bình cân nặng bao nhiêu. ?
giống gà ta tại địa phương.thức ăn 100% cám công ngiệp+rau muống với lượng lớn.gà trống 1k8->2k gà mái 1k2->1k5.giống gà mình ở Bình Dương.
giá bao nhiêu mà gọi là ép vậy
giá gà lúc mình bán là 80 trống 85 mái.trong khi bà gì mình lấy thì 90 95.bả nấu ăn nên bả lấy làm sẵn.mình tốn 5k/1c làm thịt.
chổ bác gà sao chứ chổ e mà nuôi tầm 300 con trở lên là khó bán lắm. Ép thôi r.
mình bán lẻ cũng nhanh nhưng thời gian chờ bán mình tốn thêm chi phí cho ăn nữa bạn à.nên để lâu gà ngon thật nhưng mình mất nhiều chi phí hơn.tính ra là không còn lãi nhiều.
Mình ở daklak nek. Bạn có đầu ra ở đây k chỉ cho mình với. Mà gà thả Vườn mấy tháng là xuất được vậy bạn
Daklak có 1 người cũng trên diễn đàn có đầu ra tốt lắm bạn coi lại mấy cái bài cũ sẽ có.gà thả vườn tầm 120->130 ngày là tốt rồi.nếu để lại tới 150 hay 160 ngày gà rất ngon nhưng sẽ đội chi phí lên.con gà từ 130 ngày trở lên ăn nhiều nhưng tăng trọng rất chậm.sẽ đội tiền thức ăn thêm làm giảm lợi nhuận.

4 tháng nhưng gà phát triển cũng tốt.gà trống 1k8 2k gà mái 1k2 1k3.mình cho ăn toàn cám carill+rau muống.gà ăn chắc thịt lắm bạn à.

nó ăn khủng khiếp lắm bạn à.mấy cây chuối mình nó còn sống.nó ăn dần dần từ gốc ngã cây chuối r nó bắt đầu làm hết nguyên cây.ăn với tốc độ 2 ngày 1 cây lớn.

gà ta tại địa phương bạn à.

giống gà ta tại địa phương.thức ăn 100% cám công ngiệp+rau muống với lượng lớn.gà trống 1k8->2k gà mái 1k2->1k5.giống gà mình ở Bình Dương.

giá gà lúc mình bán là 80 trống 85 mái.trong khi bà gì mình lấy thì 90 95.bả nấu ăn nên bả lấy làm sẵn.mình tốn 5k/1c làm thịt.

mình bán lẻ cũng nhanh nhưng thời gian chờ bán mình tốn thêm chi phí cho ăn nữa bạn à.nên để lâu gà ngon thật nhưng mình mất nhiều chi phí hơn.tính ra là không còn lãi nhiều.

Daklak có 1 người cũng trên diễn đàn có đầu ra tốt lắm bạn coi lại mấy cái bài cũ sẽ có.gà thả vườn tầm 120->130 ngày là tốt rồi.nếu để lại tới 150 hay 160 ngày gà rất ngon nhưng sẽ đội chi phí lên.con gà từ 130 ngày trở lên ăn nhiều nhưng tăng trọng rất chậm.sẽ đội tiền thức ăn thêm làm giảm lợi nhuận.
Vấn đề đầu ra lúc nào cũng nan giải. Bạn nuôi 100% cám công nghiệp thì lãi bao nhiêu đồng.

Back