Thảo luận Muốn quay về với chính mình cần các bác tư vấn giùm e

• Thread starter Lột Xác
  • Ngày gửi
E năm nay 32 cái xuân xanh rùi. Sinh ra và lớn lên ở SG ,có máu kinh doanh, thích chăn nuôi nhưng kg có miếng đất cắm dùi nên đành đi làm công kiếm cơm qua ngày .
Đi làm dành dụm được nhiêu e bon chen kinh doanh với mong muốn đổi đời , mở tiệm cf , quán nhậu và cuối cùng cũng có chút thành tích: tự hào từ 2 bàn tay trắng tạo ra ........ nợ nần ngân hàng hơn trăm chai (và tất nhiên vốn dành dụm sau bao năm hơn trăm triệu đi theo ông bà luôn rùi)
Hiện giờ vẫn đang cày trả nợ dần dần nhưng vẫn vui vì với e : mình thích thì mình làm ,kg hối hận , và e có ước mơ cuộc sống sẽ tốt hơn.
Nhưng làm ăn bây giờ như các bác biết rùi ,đời khg như là mơ. Nên giờ e muốn quay lại nuôi trồng như điều mình thích từ nhỏ đến giờ xem thử cuộc đời có trêu mình nữa kg nên mong các bác tư vấn giùm e nên làm j bây giờ đây ạ.
Do là mới được ông anh vợ cho e mượn miếng đất 1000m2 ở Hóc Môn ,e xin các bác tư vấn giùm e nên nuôi con j kinh tế ,phù hợp với thị trường ở SG nói riêng và cả nước nói chung ạ. E kg ngại khó ,con j e cũng thích và nuôi được ,e đã từng đi tham quan trại bò sữa ,trùn quế , gà này nọ để xem hướng đi thế nào trước khi e thất bại trong kd,nên giờ e muốn nuôi con nào có thị trường ,lấy ngắn nuôi dài và vốn ít(vì đang trả nợ ,mượn thêm để nuôi trồng chắc kg được nhiều ) .
E định nuôi cút,bồ câu và ít gà nòi bình định lấy thịt ,và định trồng cây j làm bóng mát và cũng có lợi nhuận sau này nữa . Kính mong các ace mở cho e một hướng đi để e có một tia hy vọng j với đời ạ.
P/s: mong các bác tư vấn cho e một hướng đi và đừng tranh cãi nhau như những topic khác xem ai đúng ,ai sai nhé .....vì theo e thì ý kiến mỗi ng đều đúng với....bản thân họ,còn ng khác thấy đúng hay kg thì tùy ng thui,tranh cãi nhau chi cho mất hòa khí ae. Diễn đàn là để ae giao lưu và học hỏi nhau mà thui . chúc ace vui vẻ và thành công ạ .

Tks các bác đã góp ý và quan tâm topic của e , e đã ngẫm và tìm ra hướng đi cho mình rồi . Giờ thì lo sắp xếp công việc và ng làm để chuẩn bị bắt tay vào làm giàu thui keke. Chúc ae nông dân trên diễn đàn mạnh khỏe và mau chóng thành đại gia nông nghiệp nhé

Back