Này thì chanh trái vụ

• Thread starter Jerrychuot
  • Ngày gửi
Mùa này kết hợp với mấy chú nông dân làm trái vụ, thấy có chút kết quả, mọi người cho ý kiến nhá! Trái này chắc thu hoạch vào tháng giêng hoặc tháng 2 ạ:D

á anh gì chủ topic ấy ơi !! a tư vấn giúp em. Tình hình là em đang dự tính trồng Chanh bông tím , xưa giờ khu vườn nơi em vẫn chỉ trồng Chanh và Chuối (gọi kiểu truyền thống quê e)
Vườn nhà em diện tích > 6 sào (>6000m2), thì cần bao nhiêu giống ?ước tính giá luôn a nhé? chổ a có giống hay a giới thiệu giúp em luôn nhé. Điều kiện thổ nhưỡng thích hợp cây Chanh bông tím nên e chọn nó.
Về đầu tư cơ sở hạ tầng : Hệ thống tưới nhỏ giọt Israel có ổn không vì e đi làm theo Ca nên tgian tưới không nhiều.
Em sẽ theo dõi topic này...rất may tìm được nông dân trồng chanh chính hiệu .
Thanks bà con !

Nhà mình có một cây ra từ liên tục một năm. Từ mùa hè năm ngoái tới giờ. Cứ lớp sau kế lớp trước lúc nào cũng có tranh non trên cây.
Cây có mọc tự nhiên, cũng Không chăm bón đặc biệt gì cả. Trước hay đổ phân gà thôi.
Giờ đang tính nhân giống.

vậy đây là giống gì vậy
mình cũng muốn tham khảo trồng một ít mà không rành về giống lắm
tư vấn giúp nhé
Nói thật mình cũng chả biết là giống gì, khi mình thuê đất thì đã có chanh rồi, nguồn ở Bến Tre, họ ghép nhánh chanh không hạt vào gốc chanh bông tím bạn nhé!

Back