Thảo luận Nên chọn giống gà ta gì để nuôi. ?

• Thread starter chungnt
  • Ngày gửi
Chào các bác chăn nuôi gà,

Mình định nuôi 200 gà ta kiếm tý tiền tiêu tết, muốn chọn giống gà thịt để nuôi nhưng không biết chọn loại giống nào, vì thấy có nhiều chủng loại con giống quá. ?

Mình ở Hà Tây mong các bác có kinh nghiệm chia sẻ, muốn nuôi 200 gà ta thì chi phí con giống và thức ăn, vitamin nữa thì tổng chi phí khoảng bao nhiêu ạ. ? Chuồng, trại, dụng cụ khác ko phải đầu tư gì vì mình có sẵn rồi.

Cám ơn các bác nhiề..

mình nuôi 100 con minh dư, đến 1 tháng hết 5 bao cargill 25kg.(gà 1thang được 0.5-0.6kg) khi gà lớn thì sẽ ăn nhiều hơn . vaccin mình dùng thì gồm gumboro, newcastle, đậu..25k 1 lọ 100 liều, + thuốc úm, vitamin...

Năm nay tỉnh Hà Tây chú trọng phát triển chăn nuôi giống gà Mía, đặc sản của vùng Sơn Tây đến các vùng núi, đồi gò của 4 huyện, thành phố phía Bắc để đáp ứng nhu cầu của thị trường trong và ngoài tỉnh. Gà Mía không nuôi theo phương pháp công nghiệp mà chăn nuôi theo truyền thống thả vườn (có hàng rào chắn), thức ăn chủ yếu là ngô, thóc, khoai, sắn và các loại rau; thời gian nuôi 4-5 tháng/lứa nên thịt gà chắc, thơm ngon đậm đà, khác hẳn các loại thịt gà khác. Giá bán gà Mía thương phẩm đắt hơn các giống gà khác 10-15 nghìn đồng/kg

Back