Hỏi đáp Nên nuôi gà đẻ hay gà thịt???

• Thread starter Trương Minh Quân
  • Ngày gửi
Tình hình là e có mảnh vườn nuôi được khoảng 100-200 con gà. e cũng tìm hiểu trên 4rum nhiều nhưng ko pik hiện tại tình hình bây h nên nuôi gà thả vườn bán thịt hay nghiêng về nuôi bán trứng? cần các bác tư vấn giúp. e cũng nuôi lần đầu nên không pik thế nào. chủ yếu e cho ăn cám và lúa, ngoài ra cũng có rau cỏ các loại. e sợ nuôi mà thu không đủ chi, lại còn tiến vốn nữa. Các bác giúp với

Tình hình là e có mảnh vườn nuôi được khoảng 100-200 con gà. e cũng tìm hiểu trên 4rum nhiều nhưng ko pik hiện tại tình hình bây h nên nuôi gà thả vườn bán thịt hay nghiêng về nuôi bán trứng? cần các bác tư vấn giúp. e cũng nuôi lần đầu nên không pik thế nào. chủ yếu e cho ăn cám và lúa, ngoài ra cũng có rau cỏ các loại. e sợ nuôi mà thu không đủ chi, lại còn tiến vốn nữa. Các bác giúp với
Cứ lúa ngâm cho nảy mầm rồi nuôi gà đẻ trứng để ấp mấy bán con giống cho bà con địa phương - Vì bạn chỉ nuôi có 100 - 200 con thì nên nuôi gà bố mẹ đẻ trứng sẽ có thu nhập thường xuyên và cao hơn .

Bạn có thức ăn rong dài như vậy thì nên nuôi gà thả vườn để lấy trứng. Mới làm thì nên nuôi 70-80 con thôi. Nuôi nhiều cũng không bán được trứng đâu bạn ạ. Hiệu quả thì mình làm tiếp...chúc bạn thành công.

thanks các bác nhưng nếu 100 con gà mỗi ngày cho trung bình khoảng bao nhiu trứng và giá 1 trứng gà ta thả vườn hiện tại khoảng ba nhiu vậy??? e cũng đang trăn trở vấn đề này, lỡ dc 100 con ma đẻ ngày có 20-30 trứng chắc chịu ko nổi

thanks các bác nhưng nếu 100 con gà mỗi ngày cho trung bình khoảng bao nhiu trứng và giá 1 trứng gà ta thả vườn hiện tại khoảng ba nhiu vậy??? e cũng đang trăn trở vấn đề này, lỡ dc 100 con ma đẻ ngày có 20-30 trứng chắc chịu ko nổi
Giá thì bạn phải cập nhật tại Tp HCM-nơi bạn sống chứ sao lại hỏi chúng tôi giá tại nơi cách bạn 2000km. Bạn nuôi con Ai Cập 1 năm cũng được 200 trứng nếu nuôi tốt(con này nhỏ nhưng thả vườn khá tốt). Còn gà ta thì ít hơn...mấy năm trước tôi có nghe Gs Nguyễn Lân Hùng nói về 1 con được hơn 300 trứng/năm nhưng không nhớ giống gì...

e cũng nge nói giống ai cập 3 màu nhưng hình như màu trứng khác giống gà ta. còn về giống thì e cũng có nge nói D300. không biết là trứng giữa 2 loại này khác nhau nhiều không và giá thành có chênh lệch cao ko? loại nào cho năng suất cao hơn? tại e mới tập tành nên chỉ tham khảo trên 4rum chứ chưa nuôi thực tế

em thấy bác lên nuôi gà thịt thì sẽ tốt hơn vì gà thịt chi phí không cao bằng gà đẻ chỉ mỗi tội là hay mắc bệnh thôi còn nếu bác nuôi gà đẻ thì em có thể nói thế này gà đẻ có rất nhiều giồng có giồng đẻ cao và cũng có giống đẻ thâp lên còn tùy theo mục đích của người nuôi ví dụ gà ai cập nó đẻ cũng bình thường khoảng 65 - 70 % nhưng nó ăn ít lên chi phí thấp và giá trứng cao và ít bệnh

Không có kinh nghiệm thì chỉ có nuôi gà thịt. Nuôi đẻ thời gian kéo dài chỉ chết tiền thuốc vì ít kinh nghiệm

Gà thịt đi bác ơi
Chỗ tôi hiện giờ 100K/1kg tôi mới bán 50con nè

bác ở chỗ nào vậy? giá cao rứa? e ở TP.HCM mà gà vườn chỉ có 65 - 70k/Kg thoy

e cũng chả pik. chỗ e có mấy người nuôi cũng gà thịt (số lượng khoảng vài trăm con) mà có 1 năm lỗ mấy chục củ. e nge mà cũng nản nản

đúng rồi. chỗ e số lượng đó chỉ bán cho lái thôi chứ đâu pik làm j. mà lái ở chỗ e cũng chỉ là quán ăn zới nhóm nấu đám thôi chứ cũng ko fai ng chuyên mua đi bán lại

tôi ở long thành đồng nai muốn nuôi ít gà Ai cập lấy trứng mà không biết mua giống ở đâu. Ai biết chỗ bán xin chỉ giùm. Cám ơn nhiều.

tôi ở long thành đồng nai muốn nuôi ít gà Ai cập lấy trứng mà không biết mua giống ở đâu. Ai biết chỗ bán xin chỉ giùm. Cám ơn nhiều.
Co gi ban lien he nhe.
Ga ai cap nho con nhung de sai hieu qua cho nuoi huong trung. Con khai thac thit ban chon ga lai noi binh dinh la ok.

Co gi ban lien he nhe.
Ga ai cap nho con nhung de sai hieu qua cho nuoi huong trung. Con khai thac thit ban chon ga lai noi binh dinh la ok.
Chào bác
Bác cho em xin số đt để mình liên lạc
Mình đang tìm mua giống gà này

Mình biết chổ bán, gà ai cập nếu nuôi thả vườn rất nhẹ tiền thức ăn, nó tự kiếm ăn rất giổi, đẻ trứng cũng khá nhiều, hiện tại mình đang nuôi.Mà chổ này bán 500 con mới ship

Back