Hỏi đáp nên nuôi gà nào tăng trọng nhanh 3,5-4 tháng xuất chuồng

• Thread starter congbaoqn
  • Ngày gửi
ở chỗ em khách hàng chỉ cần thịt gà săn chắc không mền . như vậy theo anh chị cho em biết nên nuôi gà gì nhanh phát triễn mà đáp ứng được ạ
rất mong mọi người giúp em ạ

Em ở đức hòa, long an, anh ở đâ

Nuôi dưới 100 thì nuôi chơi, trên 100 thì thử nghiệm tùy theo bạn muốn lấy kinh tế từ việc nuôi gà. Nuôi gà ta, ta lai nòi thì thích hợp bán chăn thả, nuôi gà nòi mà lai lương phượng thì nó mau lớn, nó làm biếng hơn gà ta, giá rẻ hơn, chỗ mình thì gà nòi lai gà ri, nòi rặc thì lúc nào cũng 110-120,000đ/1kg.
thích giá 110, chỗ mình nòi rặc thi 60, 65k, lai thì 50-55k, nên nuôi nòi lai cho khỏe

1 2 trăm gà không phải là ít cũng chả phải nhiều gì. ko phải ít nghĩa là 2tram gà 1 đàn đàn nọ cách đàng kia 10 hoạc 15 ngày . chả phải nhiều vì 200 gà bán sao chả hết. ban hiểu ý tôi chứ. quan trọng là giá thành bạn bán phải hợp li, thậm chí còn phải rẻ là có khách ngay
Ga nuoi 3.5 thang .gia thanh giao dong tu 60_ 70 nghin / kg .nhu vay noi chung cung chang nhieu .voi lai o cho t ho mua ko phai mua het dan mak ho mua moi lan chi vai chuc con.nhieu luc ho bat luc dau ho lua ga dep den khi nhung con con lai gia thanh thap xuong thi xem ra chang con lai dk bao nhieu

thích giá 110, chỗ mình nòi rặc thi 60, 65k, lai thì 50-55k, nên nuôi nòi lai cho khỏe[/QUOT
Giá rẽ thì nuôi gà sẽ bị lỗ, hoặc lời ít thì mình nuôi số lượng lớn, bình quân để tăng 1kg thịt gà cần 5kg cám. Tết này gà lên 140k là chuyện bình thường, sao gà ở chỗ anh rẽ lạ lùng, có thể là anh bán gà chưa đủ 4 tháng.

Back