Hỏi đáp nên nuôi gà nào tăng trọng nhanh 3,5-4 tháng xuất chuồng

• Thread starter congbaoqn
  • Ngày gửi
ở chỗ em khách hàng chỉ cần thịt gà săn chắc không mền . như vậy theo anh chị cho em biết nên nuôi gà gì nhanh phát triễn mà đáp ứng được ạ
rất mong mọi người giúp em ạ

ở chỗ em khách hàng chỉ cần thịt gà săn chắc không mền . như vậy theo anh chị cho em biết nên nuôi gà gì nhanh phát triễn mà đáp ứng được ạ
bạn ở tỉnh nào vậy!

mình ở xã phước nghĩa - huyện Tuy Phước -bình định bạn
vậy thì hơi xa bạn ah, bạn có thể lên mạng tìm hiểu về giống gà lai hồ( bố là gà hồ bắc ninh, mẹ là gà lương phượng bạn nhé. Nuôi nhanh lớn, chắc còn như gà lai chọi ấy. Nhưng gà mái lông xấu họ ít mua.

Nuôi gà Minh Dư hay Hữu Chiến thì 3 tháng đã có thể xuất đợt đầu tiên.
Còn nên nuôi loại gì thì tuỳ đầu ra thị trường chỗ bạn ở !

Nuôi gà Minh Dư hay Hữu Chiến thì 3 tháng đã có thể xuất đợt đầu tiên.
Còn nên nuôi loại gì thì tuỳ đầu ra thị trường chỗ bạn ở !
mình cách cty MD 2km à
như mình đã nói bà con ở đây chỉ cần thịt săn chắc kok bỡ
mình đang cần tư vấn loại nào phát triễn ok mà sức đề kháng cao hơn thôi
vậy thì hơi xa bạn ah, bạn có thể lên mạng tìm hiểu về giống gà lai hồ( bố là gà hồ bắc ninh, mẹ là gà lương phượng bạn nhé. Nuôi nhanh lớn, chắc còn như gà lai chọi ấy. Nhưng gà mái lông xấu họ ít mua.
theo bạn thì gà hồ lai vs gà lai chọi thì con nào ok hơn ạ

Tốt nhất là nuôi giống gà địa phương. Gà MD hoặc HC là OK. Thịt thơm chắc, nuôi 2 tháng mà cho ăn thức ăn tự trộn thì đã OK!
Gà có xuất xứ từ MB chịu lạnh tốt hơn chịu nóng!

Tốt nhất là nuôi giống gà địa phương. Gà MD hoặc HC là OK. Thịt thơm chắc, nuôi 2 tháng mà cho ăn thức ăn tự trộn thì đã OK!
Gà có xuất xứ từ MB chịu lạnh tốt hơn chịu nóng!
MD co 2 giống kok bik con ga ta và lai chọi nen chon con nào nhỉ

Loại có mào cờ!
Lông đẹp, mào đẹp. Hợp thị hiếu cúng quảy tiêu dùng đều OK

mình cách cty MD 2km à
như mình đã nói bà con ở đây chỉ cần thịt săn chắc kok bỡ
mình đang cần tư vấn loại nào phát triễn ok mà sức đề kháng cao hơn thôi

theo bạn thì gà hồ lai vs gà lai chọi thì con nào ok hơn ạ
gà lai hồ hơn bạn ah, vì nó nhanh lớn, trọng lượng từ 2,3 đến 2,7 kg. Nhanh nhẹn và chắc gà, nhưng nó kô phải mào cờ nhé bạn

gà lai hồ hơn bạn ah, vì nó nhanh lớn, trọng lượng từ 2,3 đến 2,7 kg. Nhanh nhẹn và chắc gà, nhưng nó kô phải mào cờ nhé bạn
Ga lai ho thj cho mjnh chua bjk ai co con giong mjnh chj can thit ngon va dai thit nen dag phan van .Ga lai ho thi mao j vay bn
MD2, MD3
Yêu cầu phải giao đúng loại con trống có mào cờ lông đuôi dài đó nghen!
Yeu cau la ho giao ha ban nuoi lon ma mao khac thj lam sao
Va tu van mjnh gja giua MD vs Hc con gjpng nao ok hon
Tks ban

Mua gà tàu chân vàng đi bạn, mùng 3 tết rất hút hàng cỡ khoảng 1kg-1.5kg, chủ yếu mua gà cúng mùng 3. Không thì để bán gà thịt cũng ngon. Mình không biết gà đó tên gì nhưng thường gọi là gà tàu, chân màu vàng

Mua gà tàu chân vàng đi bạn, mùng 3 tết rất hút hàng cỡ khoảng 1kg-1.5kg, chủ yếu mua gà cúng mùng 3. Không thì để bán gà thịt cũng ngon. Mình không biết gà đó tên gì nhưng thường gọi là gà tàu, chân màu vàng
Chat luong nhu tn ban sao nghe ten tau no thay ge ge hjc

Ga nuoi tam 3 _ 4 thang thi sao thit ngon dk ban .neu nuoi 3_ thang thi chi nuoi ga nhot thoi .con muon thit ga san chac thi can phai nuoi tam 4,5-5 thang thi thit san chac thoi chu dau phai vi con giong dau
MD co 2 giống kok bik con ga ta và lai chọi nen chon con nào nhỉ
Ban nen nuoi ga ta md ay .nuoi tam 4.5-5thang la ok. Luu y ko cho an thuc pham

Ga nuoi tam 3 _ 4 thang thi sao thit ngon dk ban .neu nuoi 3_ thang thi chi nuoi ga nhot thoi .con muon thit ga san chac thi can phai nuoi tam 4,5-5 thang thi thit san chac thoi chu dau phai vi con giong dau

The la phai 4.5 -5 thang thit ms ngon ha bac
The la mjnh tu phoi tron thuc an k cho an cam vien hay may thang cuoi moi tron nhj
The la MD van la ok nhat ha ban

The la phai 4.5 -5 thang thit ms ngon ha bac
The la mjnh tu phoi tron thuc an k cho an cam vien hay may thang cuoi moi tron nhj
The la MD van la ok nhat ha ban
Hien tai thi minh dang nuoi cho an thuc an tu tron nhu hem bia .lua u mam hoac nau cho an .thuc pham van cho an nhung an it thoi .ban nuoi lau chua

1/ tôi nuôi gà MD2 , bán chăn thả, ăn hèm bia, cám gạo, cám bắp, rau xanh,bột đậm đặc.
Vậy mà mới 2 tháng đã xuất được cho nhà hàng tiệc cưới.Thịt thơm chắc,tl 1,2 kg.
Nuôi 3,5 tháng. Gà mái 1,7 gà trống 2 kg.
Nếu bạn nuôi 4,5 - 5 tháng thì chỉ dăm con bị CỌT để ăn dần, chứ cả
đàn thì lấy gì ăn!

Back