Nên nuôi gà tre hay gà rừng

• Thread starter Bùi Văn Linh
  • Ngày gửi
Chào các bác em là một người đam mê chăn nuôi gà. Hiện em đang phân vân nên chọn nuôi gà tre hay nuôi gà rừng. Em có 400 m2 để chăn nuôi. Nuôi gà nào có đầu ra tốt hơn. Em tên Linh ở Hòa Bình.
Cảm ơn các bác!!!

Chào các bác em là một người đam mê chăn nuôi gà. Hiện em đang phân vân nên chọn nuôi gà tre hay nuôi gà rừng. Em có 400 m2 để chăn nuôi. Nuôi gà nào có đầu ra tốt hơn. Em tên Linh ở Hòa Bình.
Cảm ơn các bác!!!
Nên nuôi gà tre, dể nuôi và có đầu ra rộng hơn. Gà rừng chỉ có một số ít người nuôi chơi thôi.

Tuỳ hay dở,đẹp xấu ,giá từ 1 trăm ngàn đến có thể 1hay 10 triệu không chừng
Vì gà cảnh và đá đẹp và hay là vô giá

Tuỳ hay dở,đẹp xấu ,giá từ 1 trăm ngàn đến có thể 1hay 10 triệu không chừng
Vì gà cảnh và đá đẹp và hay là vô giá
nên chọn giống gà tre nào bác ơi

Gà trống đẹp thì bán gà đá hoặc bán làm giống, gà mái bán thịt cho các quán nhậu, ở chổ mình có rất nhiều quán bán món "Gà tre tiềm ớt hiểm" rất đắt khách
bác giúp e nên nuôi gà tre giống nào được không a

Nuôi gà tre bán được mấy đồng, mỗi con chưa tới 1 kg thì bán bao nhiêu con mới đủ tiền công nuôi, còn bán gà đá thì ko thực tế, biết đến khi nào mới có 1 con thiên hạ vừa ý để mà bán giá cao, gà nòi đòn có con trên 1 tỷ kìa nhưng có ai nuôi gà bán theo hướng" chiến giá cao" mà thành công!

Nuôi gà tre bán được mấy đồng, mỗi con chưa tới 1 kg thì bán bao nhiêu con mới đủ tiền công nuôi, còn bán gà đá thì ko thực tế, biết đến khi nào mới có 1 con thiên hạ vừa ý để mà bán giá cao, gà nòi đòn có con trên 1 tỷ kìa nhưng có ai nuôi gà bán theo hướng" chiến giá cao" mà thành công!
bán gà giống có đc k bác

Nói chung, nuôi gà là rất khó kiếm lợi nhuận rồi, có khi còn lỗ nữa chứ, ở đây mình chỉ so sánh giữa gà tre và gà rừng thôi, vì bạn í hỏi trong 2 loại gà đó nên nuôi loại nào mà.

bán gà giống có đc k bác
Cái gì cũng thử rồi sẽ biết, Nếu ở Hòa Bình thì ít người nuôi gà tre nên bán gà tre giống mình nghĩ sẽ khó, chuyên về gà cảnh thấy có lí hơn, gà tre thì ở miền Nam mới có nhiều người chơi
Nói chung, nuôi gà là rất khó kiếm lợi nhuận rồi, có khi còn lỗ nữa chứ, ở đây mình chỉ so sánh giữa gà tre và gà rừng thôi, vì bạn í hỏi trong 2 loại gà đó nên nuôi loại nào mà.
Nếu ở miền Nam thì nuôi gà tre Mỹ, Peru có đường hơn, nhưng ở miền Trung và miền Bắc( Hòa Bình) thì chưa chắc nuôi gà tre có đường hơn gà rừng, vì 80% người ta chuộng gà rừng hơn từ ăn thịt đến nuôi cảnh

Ngoài bắc thì chỉ gà tre cảnh thôi. Tôi thấy nuôi gà rừng hơn vì chưa ai nuôi với lại gà rừng vừa thịt lại chơi cảnh dc.

Back