Nên trồng cây gì trên mảnh đất khoảng 600 m2

• Thread starter nongdanngheo9x
  • Ngày gửi
Tình hình là nhà em có mảnh đất khoảng 600m2 mà chưa biết nên trồng cây gì để có hiệu quả cao,. em định trồng hoa hoặc cây ăn quả gì đấy nhưng chưa biết nên trồng gì nên lên đây nhờ mọi người tư vấn giúp với ạ. Vốn thì em có thể đầu tư khoảng 50tr, nguồn nước thì có máy bơm ổn định..hiện tại mảnh đất đang có giàn cây su su nhưng không cho hiệu quả.loại đất thì là đất thịt..lao động thì là người nhà hoặc có thể thuê thêm..em ở khu vực thường tín..hà nội
Trên là mảnh đất trong khu dân cư..ngoài ra nhà em còn 1 mảnh đất ruộng khoảng 400m2 nữa..trước đây trồng chuối..nguồn nước cũng có máy bơm..vốn thì có thể có thêm 30tr nữa

có 600 m2 mà thuê lao động thì ...vỡ mồm :blink:
trồng rau thơm đi , hiệu quả cao

600m2 thì phù hợp với trồng rau màu, như cải, xà lách, rau thơm, hành ngò....
Nếu bạn bắt tay ngay thì có rau bán tết đấy!
Ở gần nhà mình có 2 ông bà già, lủi thủi mảnh đất 500m2 trồng toàn rau, vậy mà thu nhập đều đều....

đừng nói bác bắt em qua hỏi rỏ chứ?
Nói chung nếu biết tận dụng mảnh vườn nhỏ mà trồng những loại rau màu ngắn ngày thì thu nhập củng ko ít đâu...

600m2 thì chỉ trồng rau sạch thôi bạn ah! Hoặc xây khoảng 20 phòng 1 phòng khoảng 15m2 nuôi gà móng đỏ. :D

600m2 thì chỉ trồng rau sạch thôi bạn ah! Hoặc xây khoảng 20 phòng 1 phòng khoảng 15m2 nuôi gà móng đỏ. :D

em kết cái vụ gà móng đỏ này nè..!nhanh thu bác nhĩ. nhưng kẹt cái chi phí chăm sóc với phòng bệnh dịch hơi mắc..^^!

nên trồng cây thần kỳ, bạn xem tham khảo caythanky.com nhé
hay nói chung là chăn gà đẻ mỗi ngày 1 rổ trứng, trồng rau mầm 1 tuần 1 lứa
nếu chăn gà, mình có thể giúp vụ xử lý mùi hôi, còn trồng rau thì có thể giúp về phân sinh học, còn rau mầu không cần bón phân, chỉ cần xử lý tưới tự động và xử lý nhiệt, cái đó bọn mình cũng dư khả năng.

d

600m2 nếu có vốn thì đầu tư rau sạch cũng thu lợi nhuận tương đối tốt.

Tình hình là nhà em có mảnh đất khoảng 600m2 mà chưa biết nên trồng cây gì để có hiệu quả cao,. em định trồng hoa hoặc cây ăn quả gì đấy nhưng chưa biết nên trồng gì nên lên đây nhờ mọi người tư vấn giúp với ạ. Vốn thì em có thể đầu tư khoảng 50tr, nguồn nước thì có máy bơm ổn định..hiện tại mảnh đất đang có giàn cây su su nhưng không cho hiệu quả.loại đất thì là đất thịt..lao động thì là người nhà hoặc có thể thuê thêm..em ở khu vực thường tín..hà nội
Trên là mảnh đất trong khu dân cư..ngoài ra nhà em còn 1 mảnh đất ruộng khoảng 400m2 nữa..trước đây trồng chuối..nguồn nước cũng có máy bơm..vốn thì có thể có thêm 30tr nữa

Tham khảo cây giống tại đây. Mình có thể bao tiêu cho bạn

Back