@@ Ngắm gà nhà mềnh

quanghung12

Lữ khách
hôm nay chụp ảnh gà nhà mềnh lên chơi.
các anh em xem nhé:

tiengdan_codoi

Thành viên rất tích cực
Nông dân @
có lẽ giống đông tảo nhưng ko đc thuần bạn ạ, gà đẹp và ''vườn rồng rào thưa gà khó đuổi''

tiengdan_codoi

Thành viên rất tích cực
Nông dân @
^^, bác thử đoán xem nó nặng bao kg?
mình ngĩ 2 con ở hình trên sẽ đạt k1.2-1.4kg và con ở dưới sẽ đạt 1.9-2.2kg. giống này rất khó đoán vì chắc thịt, nặng kí. nuôi mà hấp muối cực kool luôn

quanghung12

Lữ khách
mình ngĩ 2 con ở hình trên sẽ đạt k1.2-1.4kg và con ở dưới sẽ đạt 1.9-2.2kg. giống này rất khó đoán vì chắc thịt, nặng kí. nuôi mà hấp muối cực kool luôn
TRÊN và dưới cùng đàn như nhau có điều góc độ chụp ảnh khác nhau.
2.3kg bạn à.
nhìn bé tẹo thế thôi chứ nó nặng phết đấy.

phuonglinhdao

Nhà nông nghiệp dư
con này ở miền bắc ko biết mùa đông có bị chết rét ko bác nhỉ? :D

HackerPro

Nhanong.Com
Cho hỏi là hiện tại được bao nhiêu ngày tuồi rồi và được bao nhiêu Kg rồi củ thớt

mr_dangnguyen

Danh Dự và Trách Nhiệm
Không biết giá cả sao chứ, nếu là gà ta thả vườn như vậy là quá ngon rồi

tiengdan_codoi

Thành viên rất tích cực
Nông dân @
con này có giá hơn gà ta đó bác. nhưng phải bán vào hàng đặc sản kìa. thịt thơm ngon nhưng chậm lông đem ra chợ bán thương lái chê thôi rồi. nên tìm đầu ra ở các nhà hàng quán nhậu trước khi nuôi hihi

quanghunggiatrang

Thành viên mới
con này có giá hơn gà ta đó bác. nhưng phải bán vào hàng đặc sản kìa. thịt thơm ngon nhưng chậm lông đem ra chợ bán thương lái chê thôi rồi. nên tìm đầu ra ở các nhà hàng quán nhậu trước khi nuôi hihi
giải thích hộ mình chỗ in đậm với!

lieunguyen

Thành viên mới
Có ai biết chổ cung cấp gà đông tảo thuần ở Hưng yên mà có ship hàng vào nam ko vậy??

quanghunggiatrang

Thành viên mới
Có ai biết chổ cung cấp gà đông tảo thuần ở Hưng yên mà có ship hàng vào nam ko vậy??
hàng này gửi máy bay ko dc, tàu hỏa khó ô to khó. vì để trong cốp xe nó chết or bị chột.
tìm dòng thuần cực khó, tôi đi nhiều trang trại trên Đông Tảo Kc chỗ nào cũng hét có gà thuần, nhưng khi xem gà bố gà mẹ thì... kém hơn cả nhà tôi đang nuôi mà hét giá quá cao. đi mấy buổi chiều ko tìm ko dc, chỗ tìm dc ưng ý thì họ ko bán.