• Ngắn và vui số 1: Ngày xưa, bạn có từng...?

Thảo luận trong 'Chuyện trò linh tinh' , 5/2/15

1. tranvi Nông dân tự lo BQT WEBSITE

Depplus.vn -Đừng lớn, bẫy đấy

Ngày xưa khi còn bé bạn có từng cụng ly bằng nắp chai coca với lũ bạn và dô lên như người lớn uống rượu?

Ngày xưa khi còn bé bạn có từng giả vờ ngủ trên ghế, để bố mẹ phải bế vào giường, và sau đó ngủ luôn quên cả giả vờ?

Ngày xưa khi còn bé bạn có từng sợ xanh mặt khi bị anh chị dọa là nuốt hạt ô mai vào nó mọc thành cây trên đầu, và lo lắng hàng tuần?

Ngày xưa khi còn bé bạn có từng nhét tay vào áo len mùa đông giả vờ với mọi người mình bị cụt tay?

Ngày xưa khi còn bé bạn có từng vội vàng dùng chân khởi động lại máy chơi điện tử khi sắp bị thua?

Ngày xưa khi còn bé bạn có từng nằn nỉ đối thủ cờ caro, cờ vua cho đi lại một nước nữa vì nước đi bạn vừa hoãn trước đó không tính?

Ngày xưa khi còn bé bạn có từng đặt con xúc xắc ở số 1 và úp xuống để mong nó đổ ra số 6?

Ngày xưa khi còn bé bạn có từng ngủ với cả một giường đầy robot hoặc thú nhồi bông để bảo vệ chúng, mà con nào cũng có tên riêng, trong đó có 1 con là nhân vật chính mà bạn quý nhất?

Ngày xưa khi còn bé bạn có từng có 1 chiếc bút bi 6 ngòi, và bạn tìm cách cố ấn cả 6 ngòi xuống 1 lúc xem sao?

Ngày xưa khi còn bé bạn có từng nấp vào xó cửa để dọa người khác, xong đứng được 10 giây thì lại phải chạy đi tè?

Ngày xưa khi còn bé bạn có từng ngồi nhìn 2 giọt nước đuổi nhau ngoằn ngoèo trên cửa kính ngày mưa, xem giọt nào về đích trước?

Ngày xưa khi còn bé bạn có từng ước mơ sau này được làm một nghề gì đó oai phong hết sảy như chú thợ điện đầu ngõ, được mặc đồng phục trèo lên cây cột điện.

Ngày xưa khi còn bé bạn có từng viết nhật ký hoặc truyện của riêng mình, viết được có 1 trang rưỡi nhưng kể với mọi người như thể mình là nhà văn nổi tiếng đến nơi.

Ngày xưa khi còn bé bạn có từng mong mỏi giá mà mình thành người lớn ngay lập tức để không còn phải đi ngủ đúng giờ, để được ăn một mình một suất, để được ở một mình như các anh chị lớn.

Nếu bạn có những điều trên, bạn quả là có một tuổi thơ thú vị kinh khủng khiếp!

Còn bây giờ soi gương đi.

Một buổi tối chán ngắt, cô bé, cậu bé hết sảy này xưa của chúng ta giờ đang cắm mặt vào một cái màn hình để hùa vào cùng đám đông ném đá một vài ca sỹ, người mẫu, chính khách, doanh nhân, hay một quan điểm bất kỳ..... những thứ vô nghĩa chả liên quan quái gì tới mình.

Và chợt mong mình trở lại thành đứa bé mà không ai cho.

Thế nên, đừng lớn, bẫy đấy!!!

tranthai222, caymangcut, motnua2 thành viên thích bài này.
      Đang tải...