ngành chăn nuôi bò thịt sắp chết !

lekhachoa

http://traibogiong.mov.mn
Cuộc đời tôi sống nữa cuộc đời rồi mà chưa biết lừa lọc ai.
Bạn mới xíu tuổi mà Cha bạn đã dạy bạn cách lập dự án và cách gài để bắt "mồi" rồi.

Gia đình văn hóa ![DOUBLEPOST=1408964740,1408960400][/DOUBLEPOST]

Tư cách không đủ

Ha ha ha ....

Bạn nhiều tư cách quá nhỉ ?

Đau buồn chuyện làm ăn !

Ha ha ha ....

Từ nhỏ đến giờ tôi chưa bao giờ thiếu tiền sài.
Vừa hết tiền thì lại có tiền.
Chuyện làm ăn thắng bại là chuyện thường thôi.
Có những kèo thơm
Và có những kèo không thơm.
Nhưng những thất bại chỉ làm tôi vững trãi và khôn ngoan hơn thôi.
Cả cái diễn đàn này ai cũng cho bạn là người tốt, tại sao tôi nói "Cha bạn dạy bạn cách lừa người khác" ?
Phải có gì tôi mới nói chứ.

Để tôi vạch mặt bạn và cha bạn cho mọi người xem nhé ![DOUBLEPOST=1408964939][/DOUBLEPOST]Cha bạn kêu bạn lập 1 cái dự án

Lập như thế nào để người đọc mà đọc

xong thì liên lạc với bạn để mua bò giống, đối tượng bạn nhắm đến là những người mới vào nghề.

Khi đối tượng liên lạc với bạn thì bạn sẽ đá "kèo" qua cho Cha bạn.

Cha bạn bán bò giống cho người ta.

Quy trình là thế ![DOUBLEPOST=1408965401][/DOUBLEPOST]Con bò mà sanh ra ở gia đình bạn thì rõ ràng tử vi nó không tốt rồi.

Chăn thì chăn thả, bò phải tự kiếm thức ăn
Tinh bột trong khẩu phần ăn bạn ghi là mỗi con 100 gram/ngày/bò mẹ

Vậy 15 con bò mẹ mỗi ngày bạn cho ăn 1,5 kg bắp và phải tự kiếm thức ăn.
Như vậy bò mẹ sanh bò con ra thì con bò con như thế nào ?

Khi bạn cho mỗi con bò 100 gram thức ăn tinh thì cho ăn thế nào ? Liệu bò con có kịp liếm tinh bột với bò mẹ không ?

Những con bò con kém chất lượng được bán ra cho nông dân mới nhập môn với giá cao hơn thị trường nhờ mồm mép của Cha bạn và bạn được nông dân nuôi có lớn nỗi không ?

Bán bò giống kém chất lượng.
Bán bò giống giá cao so với thị trường.
Nhắm vào những nông dân mới chập chững vào nghề.

Không phải lừa đảo ?

Tư cách của Cha bạn và bạn cao quá hả ?[DOUBLEPOST=1408965504][/DOUBLEPOST]Có điều gì tôi nói không đúng bạn chỉ ra tôi xem ?

Những người như bạn và Cha bạn sẽ làm cho nhiều người khởi nghiệp đau buồn và hối hận vì .... đã lỡ nuôi bò !

Chỉ có những người từng trãi mới không bị lừa.
Đó là cái thành công của sự thất bại ![DOUBLEPOST=1408965986][/DOUBLEPOST]Thấy chữ nuôi-bán-bò-giống mà xém ói ![DOUBLEPOST=1408966096][/DOUBLEPOST]

Mấy người như bà mà đụng vô cái gia đình này thì xem như "xong".
Ko muốn viết mà nghe cái bạn suy luận ko viết người ta tưởng bạn nói gì đúng đó.
Ba tôi từ nào đến giờ mà biết được cái gọi là dự án thì ko cần đến tôi. Cái Ba Má tôi đem lại là cho tôi ăn học và cách để buôn bán làm ăn. Còn về cách mà bạn làm bạn buôn như thế nào là cuộc sống cũng như bạn nói có kèo thơm kèo ko thơm.
Bạn là dân làm ăn mà bạn mở miệng ra là nói ng ta làm như thế rồi bán cho ng mua mắc. Cái giá là giá chung. Trước năm 2006 giá bò lúc đó tương đối cao. Rồi sau đó lại xuống và mới đây nhất là từ năm 2011 mới ổn định. Giờ bạn mua ở người nông dân là 100kg/1kg bò giống. Nếu so với giá 130-140/kg bò ở các trại bò giống? Thế bạn biết tại sao tôi bán đc nhanh hơn và không đủ để bán cho thị trường hiện tại?
Thứ nhất: không tốn nhiều tiền để mua cám muối và phụ phẩm khác cho Bò.
Thứ hai: khu vực tôi tận dụng là đất của nông trường cao su nhà nước chăn thả quanh năm.
Thứ ba: gia đình tự quản nên chủ động được mọi thứ ko lệ thuộc và nhất là chủ động đc nguồn giống từ những bò mẹ.
Nói vậy bạn suy nghĩ thêm và đừng có suy diễn.
P/s: Bạn nói chuyện với tôi xin đừng nói đến Ba Má tôi. Và nhất là đừng lấy cái suy nghĩ tiêu cực của bạn để đặt vào cho người khác.

Ko muốn viết mà nghe cái bạn suy luận ko viết người ta tưởng bạn nói gì đúng đó.
Ba tôi từ nào đến giờ mà biết được cái gọi là dự án thì ko cần đến tôi. Cái Ba Má tôi đem lại là cho tôi ăn học và cách để buôn bán làm ăn. Còn về cách mà bạn làm bạn buôn như thế nào là cuộc sống cũng như bạn nói có kèo thơm kèo ko thơm.
Bạn là dân làm ăn mà bạn mở miệng ra là nói ng ta làm như thế rồi bán cho ng mua mắc. Cái giá là giá chung. Trước năm 2006 giá bò lúc đó tương đối cao. Rồi sau đó lại xuống và mới đây nhất là từ năm 2011 mới ổn định. Giờ bạn mua ở người nông dân là 100kg/1kg bò giống. Nếu so với giá 130-140/kg bò ở các trại bò giống? Thế bạn biết tại sao tôi bán đc nhanh hơn và không đủ để bán cho thị trường hiện tại?
Thứ nhất: không tốn nhiều tiền để mua cám muối và phụ phẩm khác cho Bò.
Thứ hai: khu vực tôi tận dụng là đất của nông trường cao su nhà nước chăn thả quanh năm.
Thứ ba: gia đình tự quản nên chủ động được mọi thứ ko lệ thuộc và nhất là chủ động đc nguồn giống từ những bò mẹ.
Nói vậy bạn suy nghĩ thêm và đừng có suy diễn.
P/s: Bạn nói chuyện với tôi xin đừng nói đến Ba Má tôi. Và nhất là đừng lấy cái suy nghĩ tiêu cực của bạn để đặt vào cho người khác.
Mình cũng có đọc cái dự án của bạn thấy khá tốt... mình cũng đang địng tháng 10 này sẽ bắt tay vào làm luôn
Ban đầu mình nuôi 18c bò sữa bán thịt mình nuôi 18thang sẽ xuất chuồng lứa đầu chắc là thu hồi dc vốn ... Ban nuoi lau nam roi mình nghĩ như z bạn thấy có ổn không lakhachoa

lekhachoa

Mình cũng có đọc cái dự án của bạn thấy khá tốt... mình cũng đang địng tháng 10 này sẽ bắt tay vào làm luôn
Ban đầu mình nuôi 18c bò sữa bán thịt mình nuôi 18thang sẽ xuất chuồng lứa đầu chắc là thu hồi dc vốn ... Ban nuoi lau nam roi mình nghĩ như z bạn thấy có ổn không lakhachoa
Về giống bò sữa Hoà chưa nuôi lần nào ko hiểu về sự phát triển của nó lắm..! Mình vẫn khuyên lần đầu nên nuôi duới 10 Con khi lứa đầu bán và có kinh nghiệm thực tế hãy đầu tư thêm.

lekhachoa

cái video của haclong mà bạn không thể tìm để xem thì bạn quá *** rồi.
chỉ biết đọc + đánh máy
không chấp ![DOUBLEPOST=1408970595,1408970357][/DOUBLEPOST]

tôi không diễn giãi thì làm sao vạch mặt bạn và Cha bạn được !
bạn nói là giá bò giống bạn thấp hơn giá ở các trang trại bò giống
sao bạn không so chất lượng bò giống ?
xuất xứ ?
loại giống ?

sao bạn không so giá bò giống nhà bạn với những hộ nông dân khác ?
Bạn ơi nông dân giờ họ khôn hơn bạn nghĩ và viết bạn à. Cái giá bạn bán và con giống họ mua, họ đều đi xem và tham khảo chứ chả ai tự nhiên bỏ tiền để cho không bạn đâu.!
Mình thật sự ko muốn chấp loại ngừoi đụng là chửi ngừoi khác. Gặp ai cũng nói ngừoi ta *** với cái này cái khác. :)

M

motnua

Guest
Tôi không hiểu - tại sao ?
Tại sao mọi người lại tốn thời gian vì những điều vớ vẫn như thế này nhỉ ?
Bài này tôi đọc nhiều lần nhưng không hiểu tại sao mọi người lại hao phí thời gian sống để tranh luận quá nhiều quá thừa quá phí như thế này ! Cuộc đời ai cũng có lúc hối tiếc về điều gì đó - các bạn không hối tiếc về thời gian các bạn dành cho top mỡ này hay sao ?
Haclong chơi khâm mọi người biết bao nhiêu lần rồi mà không biết hay sao ?
Sống trên đời biết được bao nhiêu năm nữa ! 70 -50 -30 - hay là 10 năm nữa . trong khi đó còn quá nhiều điều chúng ta còn chưa làm hết làm tốt trong ngày ... hãy dành những thời gian đó để quan tâm đến con cái , dành một giờ để suy ngẫm về cuộc đời mình 1 phút cười thật lớn hay quan trọng hơn hết là thời gian chúng ta bên cha mẹ được bao nhiêu ,sự quan tâm phụng dưỡng của ta đối với bật sinh thành quá nhiều hay quá bé nhỏ - rồi một ngày nào đó ta hối tiết ôm mặt mà khóc .
--- @ 1 phút trước, Original Post Date: 14 phút trước ---
Haclong bây giờ không còn là haclong không phải là gấu đen và cũng không còn là may mắn nữa , haclong bây giờ là cậu haclong là dân anh chị ... là dân số má , chơi kiểu giang hồ ! cẩn thận nha mọi người .
Các bạn muốn tranh cải muốn hơn thua hay là đơn giản là các bạn đọc xong bực tức nói câu không hay rồi từ đó cuộc cải lộn vô nghĩa diễn ra .
Các bạn không nghĩ là hôm nay các bạn cải nhau như thế này thì 30 - 40 năm sau có một thằng ranh con vắt mũi chưa sạch nhìn những gì các bạn viết bằng nữa con mắt và nó thầm nghĩ '' bọn này ngơ ngơ như bò đội nón -_nhàn cư vi bất quần , ăn rồi không có việt gì làm cứ cãi lộn máy chuyện tầm phào không sợ người ta cười '' . Nó nghĩ trong bụng thôi chứ nó không nói ... mà nói để làm gì cơ chứ ?[DOUBLEPOST=1409022622,1409022482][/DOUBLEPOST]
là đần độn cho có văn hóa ![DOUBLEPOST=1409022792][/DOUBLEPOST]
Tại cậu haclong làm topic loạn hết cả lên chắc lại bị BQT khóa nick nữa nên hết cãi nữa rồi haha
Tình hình đang hỗn chiến ghê quá...
Còn một phương án nữa là tất cả im lặng là haclong cũng chỉ là haclong !
im lặng cũng là một cách thể hiện thái độ cách giải quyết vấn đề hay nhất , đỉnh cao của sự xem thường đó các bạn !
Ta nên im lặng nếu không giảm thọ ... tốn thời gian xuân xanh của bản thân để dành vào việc vô nghĩa ![DOUBLEPOST=1409023591][/DOUBLEPOST] Im lặng và xin mọi người hãy im lặng để mai sau con cháu mình đọc nó không nhếch răng lên cười .
. ( Một dấu chấm hết ) hãy chấp nhận số phận đi anh haclong , không cam tâm cũng phải cam tâm thôi anh à !

Last edited by a moderator:

Cậu haclong

Đại Cao Thủ
Bài này tôi đọc nhiều lần nhưng không hiểu tại sao mọi người lại hao phí thời gian sống để tranh luận quá nhiều quá thừa quá phí như thế này ! Cuộc đời ai cũng có lúc hối tiếc về điều gì đó - các bạn không hối tiếc về thời gian các bạn dành cho top mỡ này hay sao ?
Sống trên đời biết được bao nhiêu năm nữa ! 70 -50 -30 - hay là 10 năm nữa . trong khi đó còn quá nhiều điều chúng ta còn chưa làm hết làm tốt trong ngày ... hãy dành những thời gian đó để quan tâm đến con cái , dành một giờ để suy ngẫm về cuộc đời mình 1 phút cười thật lớn hay quan trọng hơn hết là thời gian chúng ta bên cha mẹ được bao nhiêu ,sự quan tâm phụng dưỡng của ta đối với bật sinh thành quá nhiều hay quá bé nhỏ - rồi một ngày nào đó ta hối tiết ôm mặt mà khóc .
Haclong bây giờ không còn là haclong không phải là gấu đen và cũng không còn là may mắn nữa , haclong bây giờ là cậu haclong là dân anh chị ... là dân số má , chơi kiểu giang hồ ! cẩn thận nha mọi người .
Các bạn muốn tranh cải muốn hơn thua hay là đơn giản là các bạn đọc xong bực tức nói câu không hay rồi từ đó cuộc cải lộn vô nghĩa diễn ra .
Các bạn không nghĩ là hôm nay các bạn cải nhau như thế này thì 30 - 40 năm sau có một thằng ranh con vắt mũi chưa sạch nhìn những gì các bạn viết bằng nữa con mắt và nó thầm nghĩ '' bọn này ngơ ngơ như bò đội nón -_nhàn cư vi bất quần , ăn rồi không có việt gì làm cứ cãi lộn máy chuyện tầm phào không sợ người ta cười '' . Nó nghĩ trong bụng thôi chứ nó không nói ... mà nói để làm gì cơ chứ ?[DOUBLEPOST=1409022622,1409022482][/DOUBLEPOST]
im lặng cũng là một cách thể hiện thái độ cách giải quyết vấn đề hay nhất , đỉnh cao của sự xem thường đó các bạn !
Ta nên im lặng nếu không giảm thọ ... tốn thời gian xuân xanh của bản thân để dành vào việc vô nghĩa ![DOUBLEPOST=1409023591][/DOUBLEPOST] Im lặng và xin mọi người hãy im lặng để mai sau con cháu mình đọc nó không nhếch răng lên cười .
. ( Một dấu chấm hết ) hãy chấp nhận số phận đi anh haclong , không cam tâm cũng phải cam tâm thôi anh à !
Thằng này bị "khùng" nặng !

T

thang chan bo

Guest
Đọc hết topic này cũng thấy hay hay, coi như xem hài vậy :D

Ô hay...!!!!! Ngta khởi nghiệp bằng nuôi bò mà cho là đần độn thằng này có vấn đề về thần kinh hả...

Cậu haclong

Đại Cao Thủ
Ô hay...!!!!! Ngta khởi nghiệp bằng nuôi bò mà cho là đần độn thằng này có vấn đề về thần kinh hả...
Nick ảo lên hương ![DOUBLEPOST=1409073671,1409069343][/DOUBLEPOST]
Bạn ơi nông dân giờ họ khôn hơn bạn nghĩ và viết bạn à. Cái giá bạn bán và con giống họ mua, họ đều đi xem và tham khảo chứ chả ai tự nhiên bỏ tiền để cho không bạn đâu.!
Mình thật sự ko muốn chấp loại ngừoi đụng là chửi ngừoi khác. Gặp ai cũng nói ngừoi ta *** với cái này cái khác. :)
Có những bạn trẻ
Sau khi làm nông dân bàn phím 1 thời gian thì tiến hành khởi nghiệp bằng nghề nông.

Điều này là tốt !

Nhưng trong đó, có 1 số bạn sau khi làm nông 1 thời gian thì bỏ nghề và bỏ lại 1 số tiền để "đóng học phí"

Và ....
Họ sợ nghề nông mãi mãi !

Họ chết mà cứ nghĩ là lỗi tại mình làm không tốt, họ đâu biết là họ chỉ là con mồi của người khác !

Tôi có 1 nguyện vọng, đó là: tất cả những bạn trẻ nhập môn làm nghề nông đều có 1 sự bắt đầu tốt !

Nói thật nhé, sau khi đọc cái dự án bạn viết xong thì tôi chả bao giờ muốn nói chuyện với bạn, trong dự án bạn viết, nó có quá nhiều cạm bẫy bạn đặt ra.

Và bất kỳ ai mới vào diễn đàn để tìm hiểu về con bò thì bạn đều tặng người ta cái "dự án" của mình 1 cách miễn phí !

Vậy mà khi tôi nói bạn là bạn nhắm vào những người còn non thì bạn bác bỏ và cho rằng tôi "suy diễn" !

Bạn nói giá bò giống của bạn thấp hơn giá bò giống ở những trại bò giống và tôi hỏi thêm là "chất lượng bò giống của bạn so với chất lượng bò giống của những trại bò giống như thế nào" thì bạn không trả lời !

Why ?

Bò của bạn đang có chửa vẫn phải tự đi tìm thức ăn và mỗi ngày được 100 gram tinh bột, bò chửa của trại bò giống được chăm sóc thế nào ?

Còn bò con ?

Tiêm phòng ?

Giấy tờ ?

Loại giống ?

Và vân vân
Và vân vân

Và khi tôi hỏi giá bò giống của bạn so với giá bò giống của những hộ gia đình khác thế nào thì bạn cũng im luôn !

Why ?

Bạn từ chối giải thích những gì mình nói !

Bạn cho rằng cái gì bạn cũng hơn tôi mà bạn lại trốn chạy những câu hỏi mang tính hoài nghi và đầy thắc mắc của tôi ?

Đã vậy còn lập nick ảo và đăng tin "cần mua bò giống ở Đồng Nai" nhằm giăng bẫy tôi, xem tôi có nuôi bò không mà tự nhiên lại công kích bạn nữa, "ném đá giấu tay" 1 trò chơi bẩn thỉu !

Nói thật nhé, tôi chả thù ghét gì bạn, tôi chỉ muốn bạn tạo điều kiện tốt cho nông dân mới nhập môn.

Còn muốn "lừa" thì kiếm những người chuyên nghiệp như tôi mà đến để kiếm tiền !

Haclong chưa bao giờ hết tiền, ai cho mình khôn ngoan thì cứ tìm haclong mà lấy ![DOUBLEPOST=1409074412][/DOUBLEPOST]Bò giống của những hộ nông dân khác chỉ có giá 90.000 đ/kg.

Bò giống của bạn 110.000 đ/kg và bạn không có đủ bò để bán !!!!

So sánh về chất lượng bò giống !

Ai có thể so sánh chất lượng 2 loại bò giống trên ? Trả lời đi[DOUBLEPOST=1409074639][/DOUBLEPOST]Giá bò thịt bán ra ở thị trường chỉ có giá 60.000 đ/kg.

Giá bò thịt bán ra bạn ghi trong dự án của bạn là 80.000 đ/kg

Ghi vậy nhằm mục đích gì ? Trả lời đi

Nếu bạn không trả lời, tôi sẽ tiếp tục hỏi.

Và tôi sẽ hỏi cho đến khi nào bạn trả lời ![DOUBLEPOST=1409075267][/DOUBLEPOST]Thật là buồn cười khi mà bạn tặng ai đó cái "dự án" của mình thì bạn đều nhận được lời "cám ơn".

Diễn xuất quá đạt ![DOUBLEPOST=1409075518][/DOUBLEPOST]Dù sao cũng phải chúc mừng bạn vì từ tết đến giờ bạn kiếm được 400 triệu từ tiền bán bò giống ![DOUBLEPOST=1409075671][/DOUBLEPOST]Cuối cùng: muốn nói gì với tôi thì dùng nick thật, đừng dùng nick ảo, bẩn thỉu lắm !

Last edited:
M

motnua

Guest
Nè : tôi nói là haclong gặp ai cũng nói *** như bò thì tôi khuyên nên đổi thành đần độn cho có văn hóa chứ có nói thằng nào đâu ?[DOUBLEPOST=1409101528,1409100142][/DOUBLEPOST]
Nick ảo lên hương ![DOUBLEPOST=1409073671,1409069343][/DOUBLEPOST]

Có những bạn trẻ
Sau khi làm nông dân bàn phím 1 thời gian thì tiến hành khởi nghiệp bằng nghề nông.

Điều này là tốt !

Nhưng trong đó, có 1 số bạn sau khi làm nông 1 thời gian thì bỏ nghề và bỏ lại 1 số tiền để "đóng học phí"

Và ....
Họ sợ nghề nông mãi mãi !

Họ chết mà cứ nghĩ là lỗi tại mình làm không tốt, họ đâu biết là họ chỉ là con mồi của người khác !

Tôi có 1 nguyện vọng, đó là: tất cả những bạn trẻ nhập môn làm nghề nông đều có 1 sự bắt đầu tốt !

Nói thật nhé, sau khi đọc cái dự án bạn viết xong thì tôi chả bao giờ muốn nói chuyện với bạn, trong dự án bạn viết, nó có quá nhiều cạm bẫy bạn đặt ra.

Và bất kỳ ai mới vào diễn đàn để tìm hiểu về con bò thì bạn đều tặng người ta cái "dự án" của mình 1 cách miễn phí !

Vậy mà khi tôi nói bạn là bạn nhắm vào những người còn non thì bạn bác bỏ và cho rằng tôi "suy diễn" !

Bạn nói giá bò giống của bạn thấp hơn giá bò giống ở những trại bò giống và tôi hỏi thêm là "chất lượng bò giống của bạn so với chất lượng bò giống của những trại bò giống như thế nào" thì bạn không trả lời !

Why ?

Bò của bạn đang có chửa vẫn phải tự đi tìm thức ăn và mỗi ngày được 100 gram tinh bột, bò chửa của trại bò giống được chăm sóc thế nào ?

Còn bò con ?

Tiêm phòng ?

Giấy tờ ?

Loại giống ?

Và vân vân
Và vân vân

Và khi tôi hỏi giá bò giống của bạn so với giá bò giống của những hộ gia đình khác thế nào thì bạn cũng im luôn !

Why ?

Bạn từ chối giải thích những gì mình nói !

Bạn cho rằng cái gì bạn cũng hơn tôi mà bạn lại trốn chạy những câu hỏi mang tính hoài nghi và đầy thắc mắc của tôi ?

Đã vậy còn lập nick ảo và đăng tin "cần mua bò giống ở Đồng Nai" nhằm giăng bẫy tôi, xem tôi có nuôi bò không mà tự nhiên lại công kích bạn nữa, "ném đá giấu tay" 1 trò chơi bẩn thỉu !

Nói thật nhé, tôi chả thù ghét gì bạn, tôi chỉ muốn bạn tạo điều kiện tốt cho nông dân mới nhập môn.

Còn muốn "lừa" thì kiếm những người chuyên nghiệp như tôi mà đến để kiếm tiền !

Haclong chưa bao giờ hết tiền, ai cho mình khôn ngoan thì cứ tìm haclong mà lấy ![DOUBLEPOST=1409074412][/DOUBLEPOST]Bò giống của những hộ nông dân khác chỉ có giá 90.000 đ/kg.

Bò giống của bạn 110.000 đ/kg và bạn không có đủ bò để bán !!!!

So sánh về chất lượng bò giống !

Ai có thể so sánh chất lượng 2 loại bò giống trên ? Trả lời đi[DOUBLEPOST=1409074639][/DOUBLEPOST]Giá bò thịt bán ra ở thị trường chỉ có giá 60.000 đ/kg.

Giá bò thịt bán ra bạn ghi trong dự án của bạn là 80.000 đ/kg

Ghi vậy nhằm mục đích gì ? Trả lời đi

Nếu bạn không trả lời, tôi sẽ tiếp tục hỏi.

Và tôi sẽ hỏi cho đến khi nào bạn trả lời ![DOUBLEPOST=1409075267][/DOUBLEPOST]Thật là buồn cười khi mà bạn tặng ai đó cái "dự án" của mình thì bạn đều nhận được lời "cám ơn".

Diễn xuất quá đạt ![DOUBLEPOST=1409075518][/DOUBLEPOST]Dù sao cũng phải chúc mừng bạn vì từ tết đến giờ bạn kiếm được 400 triệu từ tiền bán bò giống ![DOUBLEPOST=1409075671][/DOUBLEPOST]Cuối cùng: muốn nói gì với tôi thì dùng nick thật, đừng dùng nick ảo, bẩn thỉu lắm !
Anh nói như thế này , chuẩn như thế này thì làm gì có ai ném đá . Họ cám ơn anh không hết nữa là !

lekhachoa

Nè : tôi nói là haclong gặp ai cũng nói *** như bò thì tôi khuyên nên đổi thành đần độn cho có văn hóa chứ có nói thằng nào đâu ?[DOUBLEPOST=1409101528,1409100142][/DOUBLEPOST]
Anh nói như thế này , chuẩn như thế này thì làm gì có ai ném đá . Họ cám ơn anh không hết nữa là !
Tôi khuyên bạn giá bò thịt với bò giống bạn nên đọc và tìm hiểu thêm nhé.
Còn đứa nào dùng nick hay gì đó thì bạn hỏi admin hoặc liên hệ với cục an ninh mạng điều tra thật sự người đó đang ở đâu và lập nick đó tại địa phương nào rồi hãy nói người khác.!
Dự án là dự án còn bạn làm theo dự án hay bạn đi mua chổ này hay chổ khác nó đều có cái giá của nó.
- Bạn nói về thú y: Thì xin thưa nhà mình năm nào cũng tiêm phòng.
- Bạn nói về giá: thì hiện tại hầu như không có giá bò hơi mà 60k như bạn nói. Nếu có bạn đưa địa chỉ rồi số điện thoại cho bà con ai cần họ tự liên lạc xem trực tiếp bên đó.
Còn về phương pháp kinh doanh bạn nên biết hiện tại nhà nước còn chưa có khung giá chung. Giá miền Nam khác, Miền Bắc khác. Bạn trả lời xem nó tại sao đi?
Bạn hỏi mình không trả lời thêm mà bạn nên tự nhìn lại cách kinh doanh đi bạn.
Mình chốt lại 1 câu: Người nông dân không phải họ chỉ nghe bạn nói. Mà mọi thứ họ làm đều có người khác đi theo chứ không phải chỉ có mình họ đi xem và chọn lựa.
Sống trong cuộc sống cần có 1 chữ Phục. Bạn không Phục tôi về cách tôi làm nhưng bạn phải xem lại cách bạn làm được gì cho gia đình và xã hội. Bạn có kích cầu được vùng nông thôn mới chưa. Tuổi của bạn có làm được gì chưa? Bạn đưa ra 1 dự án bạn từng làm và thực tế hiện nay đi? Bạn dám để người ta tới xem thực tế như tôi chưa? Bạn chứng minh được điều đó chưa?
Đã không bằng ai mà cứ lên mặt.! Tặng bạn một chữ ""Khinh"" lấy đó mà phấn đấu nhé.!