Thảo luận nghề nuôi rắn có ổn k?

• Thread starter connhanong37
  • Ngày gửi
Có dự tính chăn nuôi nhưng đang phân vân rất nhiều loài vật nuôi. Gần đây nảy ý tưởng nuôi rắn. Nhưng chưa am hiểu chưa chịu được loài rắn để nuôi . mong các tiền bối đi trước cho lời khuyên .
Vốn hiện giờ có khoảng 200tr
Có nên chọn nghề rắn mà nuôi k hay là chọn loại gia súc gia cầm nuôi .

nôi con gì bên cạnh chăm lo cho nó cả ngày mà kg có tình cảm?!
nôi công nghiệp thì đớ thương hơn thôi.
ai nói là con bò nó kg có tình cảm nhà mình bán đi mấy năm thỉng thoảng nó vẫn tìm về nhà.

Nuôi con gì mà không thịt nè? Nuôi con nuôi người ta còn "thịt" kìa. Hihi các bác cứ nghĩ mình giết con vật là hóa kiếp cho nó đi, để nó còn đầu thai làm người chứ cứ để cho nó làm con vật hoài sao?! Không giết mới là có tội đó. :Bang:
Tớ cũng nghĩ như vậy nhưng nhiều người lên án r bảo đừng nuôi chó thịt ....
Nuôi con gì mà không thịt nè? Nuôi con nuôi người ta còn "thịt" kìa. Hihi các bác cứ nghĩ mình giết con vật là hóa kiếp cho nó đi, để nó còn đầu thai làm người chứ cứ để cho nó làm con vật hoài sao?! Không giết mới là có tội đó. :Bang:

Thị trường rắn đang chết dần chết mòn ông còn xúi nuôi thêm ếch...ếch mà ko có mối tiêu thụ thì chết cả trùm...ở mình ng ta nuôi ếch bán rẻ như cho mà chả ai mua bỏ nghề hết rồi
Bạn ko có mắt đọc ah , mọi người đều đc góp ý mà cái nào đc thì ng ta làm , ở quê bạn ếch nuôi bán rẻ như cho mà năm nào cũng nhập ếch miền nam ra nuôi miền nam con rắn đang sống lại đó ông ở quê ko nắm đc tình hình thì đừng nói bừa, mỗi người góp 1 ý mình thì hiện tại đang nuôi ếch và rắn mình làm ăn thấy ổn nên góp ý cho chủ thớt , chứ có bắt buột ng ta theo ý mình đâu, bài của chủ thớt có nói là có ý tưởng nuôi rắn ko thấy ah .

Bạn ko có mắt đọc ah , mọi người đều đc góp ý mà cái nào đc thì ng ta làm , ở quê bạn ếch nuôi bán rẻ như cho mà năm nào cũng nhập ếch miền nam ra nuôi miền nam con rắn đang sống lại đó ông ở quê ko nắm đc tình hình thì đừng nói bừa, mỗi người góp 1 ý mình thì hiện tại đang nuôi ếch và rắn mình làm ăn thấy ổn nên góp ý cho chủ thớt , chứ có bắt buột ng ta theo ý mình đâu, bài của chủ thớt có nói là có ý tưởng nuôi rắn ko thấy ah .
Hjhj cảm ở bác góp ý nhé .

Muốn thì làm thôi, cái cơ bản là bản thân có muốn gắn bó với nó lâu dài hay ko mà thôi.
nge báo đài nói hay mấy thánh chưa từng nuôi rắn bao giờ phán thì giống như nghe thầy... xem voi
còn làm như thế nào thì méo có ai vạch áo cho người đời xem lưng vì những cái người ta biết & làm được thì nó phải trả giá cả bạn ak.

Hjhj cảm ở bác góp ý nhé .

Back