Ngheo qua khong biet nuoi gi , mong duoc giup do

• Thread starter VoMinhTri1990
  • Ngày gửi
Hien tai em ( con) la sinh vien,co manh dat khoang 20m vuong sau nha , dang tinh chan nuoi Tho de kiem tien them nhung khong biet nuoi = cach nao va nuoi bao nhjeu con , cung khong biet cho tieu thu . Mong cac Anh cac Chu gjup dum voi . Tinh luon so von dum em ( con ) luon nha . Dang o SG Quan 7.:unsure:

Nuôi ngỗng đi bạn. Ngỗng là loài ăn tạp nên dễ nuôi, chi phí nuôi thấp. Thức ăn chủ yếu của ngỗng là cỏ và rau xanh. Ngỗng lớn nhanh ít bẹnh tật. Khối lượng xuất chuồng lớn. Bạn có thể bán thịt cho các nhà hàng hoạc bán trứng va con giống. Mình cũng đang nuôi

Các bạn có ai có sđt bác Xuân Vũ không? cho mình với. Mà bác ấy bận rộn, không biết có thời gian tiếp chuyện không nhỉ? B)

Nuôi ngỗng đi bạn. Ngỗng là loài ăn tạp nên dễ nuôi, chi phí nuôi thấp. Thức ăn chủ yếu của ngỗng là cỏ và rau xanh. Ngỗng lớn nhanh ít bẹnh tật. Khối lượng xuất chuồng lớn. Bạn có thể bán thịt cho các nhà hàng hoạc bán trứng va con giống. Mình cũng đang nuôi
Đúng đấy ngỗng rất dể nuôi ăn ít ít bệnh mau lớn nhưng đầu ra có dể không bạn vì những người thiêng về tâm linh hay mê tín thì không ăn thịt ngỗng nha bạn

Đúng đấy ngỗng rất dể nuôi ăn ít ít bệnh mau lớn nhưng đầu ra có dể không bạn vì những người thiêng về tâm linh hay mê tín thì không ăn thịt ngỗng nha bạn

không biết chỗ bạn thế nào.
mình ở Vĩnh Phúc chỗ mình đầu ra rất tốt.
cả về trứng, ngỗng con và ngỗng thịt.
trứng 20 - 25nghin/quả.
ngỗng con 55 - 60nghìn/con.
ngỗng thịt 90nghin/kg
thương lái vào tận nhà mua rồi họ đi đổ cho các nhà hàng quanh tỉnh.
ps: đúng là ngỗng rất dễ nuôi và nhanh lớn nhưng không hề ăn ít đâu bạn ạ.
ngược lại chúng ăn rất khỏe, ăn luôn miệng cả ngày được.
không phải mình đang bán giống mà mình lại cứ nói tốt về nó để bán được nhiều hàng. Nuôi con gì cũng có mặt trái của nó cả. Phải làm thì mới biết được.
mình thấy ưu điểm của ngỗng là dễ nuôi, sức đề kháng tốt, chi phí thức ăn thấp, đầu ra ổn định và nhất là phù hợp với các hộ dân, đặc biệt là những hộ nghèo không có điều kiện để nuôi những con vật đặc sản đắt tiền và cũng không có nhiều vốn để được phép thất bại khi chọn nuôi những con vật đắt tiền, khó nuôi, cần nhiều vốn.

Last edited by a moderator:
Nếu bạn có hướng làm kinh tế từ nông nghiệp thì đừng hằng mong gì vào cái 20m2 này. Thử hướng đi thuê đất xem sao. Đất nông nghiệp thuê cũng rẻ. Bạn làm thêm vài tháng thì đủ tiền thuê vài năm cho mấy trăm mét ( đất là chỗ mình đất ven đô còn đất xa xôi hơn thì còn rẻ nữa )

Thôi đừng nuôi con j nữa bạn ơi, tập trung vô mà nuôi mấy con điểm của bạn đi. Ở sài thành thiếu j việc làm thêm cho sv mà bạn phải nhọc công suy tính cho nó đau đầu bạn ơi.

Nếu bạn có hướng làm kinh tế từ nông nghiệp thì đừng hằng mong gì vào cái 20m2 này. Thử hướng đi thuê đất xem sao. Đất nông nghiệp thuê cũng rẻ. Bạn làm thêm vài tháng thì đủ tiền thuê vài năm cho mấy trăm mét ( đất là chỗ mình đất ven đô còn đất xa xôi hơn thì còn rẻ nữa )
bác này đọc bài viết mà không hiểu à,
em nó đang là sinh viên muốn tận dụng 20m2 đất sau nhà để chăn nuôi nên đang cần mọi người tư vấn giúp. Chứ không có ý định mua hay thuê đất làm trang trại. Hazzzzzzz

Last edited by a moderator:
đầu tư thêm 10tr chia 2 căn 10m2 mái pro xi măng cho bạn nữ cùng trường thuê mỗi tháng 1,5tr/căn:5^:
vài năm nữa ra trường thì giải tán,lấy tiền cho thuê nhà mấy năm xây lại căn nhà 20m2 1 tầng móng tốt(sau này có đk lên tiếp)...Chốt này:7^: : chọn 1 cô thuê nhà xinh nhất cho ở miễn phí:botay:

bác này đọc bài viết mà không hiểu à,
em nó đang là sinh viên muốn tận dụng 20m2 đất sau nhà để chăn nuôi nên đang cần mọi người tư vấn giúp. Chứ không có ý định mua hay thuê đất làm trang trại. Hazzzzzzz

Đấy là nếu có ý định về việc làm kinh tế trang trại chứ việc nuôi 20m2 thì các bác ý nói hết rồi.

Bạn thử nghiên cứu đà điểu xem sao? Vốn ko lớn cũng ko phải nhỏ. Lợi ích kinh tế cao. sức khỏe tốt! Chúc bạn thành công

Hien tai em ( con) la sinh vien,co manh dat khoang 20m vuong sau nha , dang tinh chan nuoi Tho de kiem tien them nhung khong biet nuoi = cach nao va nuoi bao nhjeu con , cung khong biet cho tieu thu . Mong cac Anh cac Chu gjup dum voi . Tinh luon so von dum em ( con ) luon nha . Dang o SG Quan 7.:unsure:
nếu chổ bạn gần nguồn cỏ thì nuôi thỏ đầu ra thì bạn đem ra các quán nhậu lề đường chào thử vì trong các quán hơi lớn họ ko mua đâu vì lâu lâu bạn mới có 1 -4 con thịt . tôi củng từng nuôi thỏ khoảng 20 con nhưng nó bị dịch chết hàng loạt và bán ít nên thương lái khó mua . thỏ giống thì nhốt chuồng chia ngăn mổi ngăn 1 con : 50cm×50cm hoặc 50 × 60 . còn thỏ thịt thì nhốt chung nhiều con lại với nhau. có điều này bạn nên nhớ khi thỏ đẻ bạn lót ổ phía trong ko nên để gần cửa chuồng vì khi mình cho ăn thỏ mẹ chạy ra chạy vô đạp thỏ con chết . 1 con thỏ nó ăn ngày khoảng 1 kg cỏ đấy + thêm 1 nắm thức ăn công nghiệp loại cho gà đấy cho nó mau lớn. thỏ thì bạn ra chổ bán thỏ thịt mà mua cho nó rẻ chủ yếu là biết cách phân biệt đực và cái . nghĩa địa bình hưng hòa ( đường bình long chuyen bán và mua heo rừng , mèo thỏ dê gà vịt ) .

Bạn có ít đất và ít kinh nghiệm giao tiếp nữa. Tôi góp ý chút. Bạn viết chữ nhớ để dấu coi như tôn trọng người khác. Nhìn bài của bạn làm biếng đọc.

Bài viết có nội dung tương tự
  • Lam giau bang Nong nghiep voi 1,900m2
    • Thread starter trangthuyvt
    • Ngày gửi
  • moi nuoi ga mong a e chi giup
    • Thread starter HoangVutxgc
    • Ngày gửi
  • Cay mai moi bung bi rung het la
    • Thread starter Soncaymai
    • Ngày gửi
  • 100 trieu thi nuoi gi ? 2-3 thang ban' 1 lan ?
    • Thread starter VoMinhTri1990
    • Ngày gửi
  • CAN VON HOP TAC CHAN NUOI
    • Thread starter trancongthanhtn
    • Ngày gửi
  • ky thuat nuoi de
    • Thread starter The Anh Lao Cai
    • Ngày gửi
  • Nuoi ga va chia se kinh nghiem nuoi
    • Thread starter Khac mao
    • Ngày gửi
  • lam gi cho bo me do vat va