Ngồi tính lợi nhuận nuôi gà ta thả vườn

• Thread starter goodmr11
  • Ngày gửi
Chào bà con!
Ngồi buồn vạch ra cái kế hoạch chăn nuôii gà thế này bà con góp ý cho sôi động nhé.
Dự định nuôi 1000 con gà ta thả vườn nhưng không nuôi 1 lứa mà nuôi thành 5 lứa mỗi lứa 200 con và cách nhau 20 ngày. Cứ như thế 20 ngày xuất 200 con. Lưu ý khi mua giống phải trừ hao để lúc bán còn 200 con-> lúc mua khoảng 220 con. Nếu bà con nào tự chủ đc con giống thì quá tốt. Ví dụ như nuôi 50 con gà đẻ thì cứ 1 tuần mình cho ấp 1 lần nếu gà đẻ khoảng 30 con đều thì 1 tuần cũng được 210 trứng lúc đó mình có cả gà giống bán. Còn bây giờ e cứ tạm tính mình phải mua giống gà nhé. Chi phí để nuôi 200 con gà em tính như sau. Cái này e đang áp dụng và đúng với thực tế không phải ngồi viết không đâu nhé. :lol::lol:

-- Gà giống 220 x 10k = 2200k ( bác nào mua rẻ hơn thì tốt)
-- Cám Hi-Gro 511: 5kg x 220 = 1100kg ~ 44bao ( loại 25kg)
44 x 300 = 13.200k
-- Thuốc+ Vaccin: 3k/con x 220 = 660k
=> Tổng chi : 2200 + 1320 + 660 = 16060k
Gà em nuôi tầm 100 ngày bán trọng lượng trung bình chỉ đạt 1,3kg/con (vì gà ri mà) bù lại giá gà này luôn cao theo e thấy thì thấp nhât là 90k/kg đợt tết em bán có lúc 140k/kg
cho dân buôn.
Các bác cứ tính xem có lãi không nhé.

Gà mĩnh cũg ko lông đui, lưng ko lông cho uống vit ade. B complex , biotin,canxi, sắt, kẽm, mọi thuốc mọc lông, rau ngập chuồng, ngày đỗ 3 bao rau hơn 1 tháng rồi chỉ ra vài cọg ở 1 số con.
có ông bạn từg nuôi gà 30 năm phán gà ấp thiếu nhiệt, bó tay,
gà ít mổ lông,wan sát 24h lun, cả tuần nên ko phải do mổ
Thế rồi làm sao để cho nó có lông kín. Hay là đành ngậm ngùi an phận

Thế rồi làm sao để cho nó có lông kín. Hay là đành ngậm ngùi an phận
1 thịt dần , coi như khỏi đi chợ.
2 cho ăn cái gì rẻ kéo dài 5-6thág, lông lưng sẽ mọc. Lông đui thì vĩnh viễn ko.
tuy nhiên coi lỗ bao nhiêu để. Duy trì

Giai đoạn cuối nên cho gà ăn uống gì để đẹp mã vậy các bác
Cho ăn bổ sung nhộng canxi đi anh. Đảm bảo lông mọc nhiều và đẹp vì các khách hàng của em họ nhận thấy như vậy. Hơn hết là sản phẩm tự nhiên, không có chất hóa học nữa nên hoàn toàn an toàn cho Gà. Với lại trong thời gian cuối mình cần thúc gà nên %đạm trong nhộng tươi là 22%, nhộng sấy khô 42% và bột nhộng là 57% rất cao.

Cho ăn bổ sung nhộng canxi đi anh. Đảm bảo lông mọc nhiều và đẹp vì các khách hàng của em họ nhận thấy như vậy. Hơn hết là sản phẩm tự nhiên, không có chất hóa học nữa nên hoàn toàn an toàn cho Gà. Với lại trong thời gian cuối mình cần thúc gà nên %đạm trong nhộng tươi là 22%, nhộng sấy khô 42% và bột nhộng là 57% rất cao.
Nhộng can xi đó bán bao tiền vậy
Nhộng can xi đó bán bao tiền vậy
Vậy thì bi đát quá. Có khi nào là nó bị nấm ko.

Giá máy ấp trứng

Giá máy ấp cỡ 100 trứng độ khoảng bao nhiêu tiền, ở miền Bắc mua ở đâu bạn có thể cho biết không?
alo e nha 01658671999 em bán nha giá hợp lý

chừng đó thì quá đạt rồi bạn ơi.mình 50 ngày rồi mà có 3 4 lạng chứ mấy.ko biết cho uống thuốc nh quá gà điếc ko lớn hả mọi người
Bác đùa à 2th mà dc 3_4 lạng. E nuôi 1th gà dc 4_5 lg rùi hi

Back