Người trẻ mới vào nghê cần được giúp đỡ .

• Thread starter lehien91
  • Ngày gửi
Em xin chào tất cả các bác! Em Sn 91sống ở Điện Biên. Hiện tại em đang đính hướng trồng rau sạch theo mô hình nhà lưỡi. em có 5000m đất bỏ hoang 3 năm nay. Nhưng em chưa biết 1 tý về nghành trồng trọt này cả? gđ thì ai cũng phản đối ? Hiện tại theo như em tìm hiểu thì làm nhà kính hay nhà lưới thì rất đắt mà mình thì chân ướt chân dáo chưa biết gì về nông nghiệp . Em dự định dựng khoảng 1000m nhà lưới bằng tre và hệ thống tưới tiêu thủ công để vừa làm vừa học hỏi? vậy lên em post bài này mong được sự chỉ giáo của các bác có kinh nghiệm giúp đỡ em về cách chồng cách làm và cách phòng chống, Cũng như trên em thì lên trồng những loại rau là hợp lý nhất ạ: ai có giáo trình cho em tham khảo thì càng tốt ạ . Em xin cảm ơn

Bạn có ở gần thành phố không? Bạn cần tìm hiểu thị trường rau ở khu vực đi đã. Bạn hãy tìm hiểu và trả lời các câu hỏi như là nếu bạn làm ra được rau sạch bạn sẽ bán cho ai? Chắc bạn chưa đủ điều kiện để đem rau sạch về HN bán rồi, vậy thì bạn phải chọn thị trường gần, nơi đó phải có những hộ gia đình công chức với mức sống khá, họ đang có nhu cầu về rau sạch và bạn có thể tiếp thị, nếu đặt mua bạn có thể giao hàng tận nhà cho họ không? Chỉ lấy ví dụ, nếu bạn có được 15-20 khách hàng đầu tiên, họ cần lượng rau 10 kg/ngày, và điều kiện là mỗi ngày 1-2 loại rau khác nhau để họ còn thay đổi khẩu vị.... Cứ tìm hiểu để trả lời những câu hỏi kiểu như vậy bạn sẽ biết được mình phải làm thế nào với diện tích đất đang có

Back