nhà nông mới

• Thread starter Đức kiên
  • Ngày gửi
Tôi làm công nhân ở đồng nai có miếng đất200m2 định nuôi gà kiếm thêm thu nhập it thôi 1t/1t la ok.co bác nào có mô hình nuôi gà chỉ em với . Cách làm chuồng đỡ tốn kém và cách cho ăn hợp lý vj em đi làm sáng đi chiều về. Nuoi bao nhiêu con và chọn giống gì. Cho ăn loại thức ăn nào hay có trộn thêm để bớt chi phi ăn mà gà vẫn phát triển tốt. Rất mong được sự hỗ trợ của các bạn. Cảm ơn!

Tôi làm công nhân ở đồng nai có miếng đất200m2 định nuôi gà kiếm thêm thu nhập it thôi 1t/1t la ok.co bác nào có mô hình nuôi gà chỉ em với . Cách làm chuồng đỡ tốn kém và cách cho ăn hợp lý vj em đi làm sáng đi chiều về. Nuoi bao nhiêu con và chọn giống gì. Cho ăn loại thức ăn nào hay có trộn thêm để bớt chi phi ăn mà gà vẫn phát triển tốt. Rất mong được sự hỗ trợ của các bạn. Cảm ơn!
bạn cứ bỏ trống đất đi vì k có lợi ích gì đâu.
Thứ 1:nuôi gà là phải châm chút nhiều,chăm sóc cẩn thận.k cẩn thận bệnh nó toi cả đàn->mất trắng.
Thứ 2:nuôi gà mà bạn đi làm cả ngày về k còn con gà nào đâu,ăn trộm nó hốt hết->mất trắng.
Thứ 3:mình k biết bạn có kinh ngiệm gì chưa chứ giao phó cho ông trời thì k ổn đâu.->mất trắng.
Đôi lời chia sẽ cùng bạn.thân

Nuôi gà ta là hay nhất!! Còn bạn thì đi sớm về khuya e rằng việc này rất khó !!! Khó ở chổ người ta nuôi thì bám sát không bít đau còn bạn thì bỏ cả ngày!!thức ăn thì bạn chọn thức ăn công nghiệp!!

Trồng cây thôi,đi cả ngày thì khỏi nuôi con gì hết

Back