Nhận nuôi bò rẽ

• Thread starter thiên hà
  • Ngày gửi
tình hình là em chán đi làm kinh doanh, thị trường rồi. tính về nuôi bò thôi. mà nhà kg có vốn nên bác nào có nhu cầu cho nuôi rẽ thì pm em với nhé. sdt: 0946 01 83 82. em ở đăk lăk nha.

Nuôi bò giờ khó khăn lắm việt nam mình nhập bò úc về để bán thịt nhiều lắm bạn ơi

Nhưng nếu như thế giá bò mình sẽ bán không được giá bạn ạ. Lúc đó nông dan se bị ép giá và sẽ lỗ. Từ đó tâm trạng chán nản và sẽ bỏ nghề.

Tại sao bò Úc lại rẽ hơn bò VN? Nếu vì kỹ thuật nuôi chi phí cao hơn thì mình tìm cách cải tiến, còn nếu thịt nó tệ hơn thì bò VN mình vẫn ok. Vẫn nuôi sau này cũng giống như gà ta với gà công nghiệp vậy thôi, giờ này có được bao nhiêu người VN thích ăn gà công nghiệp.

Ở Phú Xuyên có 1 làng chuyên mổ bò, thuộc dang 1 đêm cũng cả trăm con. Mình thấy thị trường bò ta cũng hpok ảnh hưởng mấy. Có xuống chắc cũng chỉ ít thôi. Hok đến nỗi như các bác lo và nghĩ.

Mình thấy báo chí nói bò úc ăn ngon hơn bò ta mình đấy

Ở những nơi khác thì bò Úc được nhập vào nhiều. Nhưng ở gần biên giới Campuchia, hiện nay người Việt mình nhập bò Thái Lan về vỗ béo nhiều lắm. ở chỗ tôi có nhiều trang trại nhập bò Thái về vỗ béo với số lượng hàng ngàn con

bò úc làm bít tết được
bò vàng việt nam không được

tỉ lệ nạt/nguyên con của bò úc là 55-80% (kg)
tỉ lệ nạt/nguyên con của bò vàng việt nam là 35-55% (kg)

bò úc to hơn bò việt, tăng trọng nhanh hơn (cứ 30kg cỏ + 60 lít nước + 0.5 bắp xay thì tăng 1-2 kg/con ngày)
bò vàng việt nam không được

gà ta được đánh giá ngon hơn gà mỹ
nhưng bò úc được đánh giá ngon hơn bò vàng việt nam.

bò úc nhập về thì kệ ta vẫn nuôi. chả lẽ cứ vn nhập về cái gì là ta không làm không nuôi hay không trồng nữa???
Mình ko đồng ý với ý kiến này lắm. Cái gì ko còn hiệu quả kinh tế nữa thì ta phải cân nhắc. Khi điện thoại di động bùng nổ thì điện thoại để bàn vứt đi. Khi email, công nghệ thông tin phát triển thì con tem thư chẳng còn giá trị. Mình ko phản đối ý tưởng nuôi bò, nhưng nếu đầu tư nuôi bò như dân ta vẫn đang nuôi thì ko nên đầu tư.

Mình thấy báo chí nói bò úc ăn ngon hơn bò ta mình đấy

Jokovicminhquan ơi bạn nuôi bò thế nào rồi? Mình cũng giống bạn hồi mấy tháng trước, đang tính nuôi bò. Chia sẻ kinh nghiệm cho mình với.

Back